[Chia sẻ cá nhân] Làm sao để có hứng trade lại sau khi dính SL.

HungerTrader

Active Member
865
2,382
Hello các bạn,

Dính SL thì ko những buồn, bực mà còn tắt hy vọng cùng hàng loạt câu hỏi không ai trả lời được như: system này cùi hay chỉ là xui do xác xuất ? Mình có nên tiếp tục nghiên cứu nữa hay ko ? Có nên bỏ tiền đi học khóa của ông/bà XYZ gì đó ? Có nên tiếp tục vào TraderViet nữa ?....

Với cá nhân tôi thì những lúc ấy tôi toàn nghe nhạc. Tôi ko nghe mấy bài như: Anh cứ đi đi, Xuân này con không về,... Tôi thấy khi nghe mấy bài đó xong còn bủn rủn tay chân hơn. Nên list nhạc "thuốc" chữa buồn của tôi thường chủ yếu là pop rock với giai điệu vui tươi khỏe mạnh được nghe qua cái headphone Sennheiser chụp tai.

Tôi ko nghe qua loa máy tính. Cái chất âm bass treble căng đầy sạch sẽ đủ lớn (ko lẫn tạp âm xung quanh) qua headphone mới đủ đẩy đi các suy nghĩ tiêu cực.

Đang buồn mà nghe mấy bài cũ rích như The Road to Hell của Chris Rea, 18 and Life của Skid Row, Can't Stop Loving You của Van Halen hay mấy bài của Avenged Sevenfold thì
thấy khỏe lại ngay.

Lúc bình thường khi đang ko buồn thì các bạn nên lướt qua Zing hay Nhaccuatui để tìm và lưu sẳn cho mình những bài nhạc thuốc phòng khi cần đến. Cả 2 ứng dụng đó đều có sẳn chức năng lưu bài nhạc vào playlist nên khi cần thì trong vòng 5s thì có thể uống thuốc liền.

Youtube cũng là 1 kênh giải sầu tốt. Tôi ko xem các clip hài, lộ hàng, 18+ hay câu view...
Tôi xem MV của các ca sĩ dễ thương vui vẻ như Meghan Trainor, Megan Nicole, Tiffany Alvord hay xem mấy đứa nhỏ Haschak Sisters hoặc các nhóm nhạc sôi động như One Direction, Five Seconds Of Summer....

Tóm lại cá nhân tôi có thể vui vẻ với forex đến ngày hôm nay 1 phần là do những bài hát VUI TƯƠI SÔI ĐỘNG mang lại và tôi tin nếu các bạn là người bình thường, ko phải dạng quái thai lai quái vật thì tâm trạng cũng sẽ tốt lên như thế.

Giới thiệu vài bài hát vui tươi đây:

Người yêu 1 thời của tôi

Âm nhạc thì bao la và hay dở thì tùy cảm nhận mỗi người.

Phải đãi cát tìm vàng và để dành thôi.

Chúc ACE luôn vui vẻ. Vui vẻ thì đầu óc mới thông suốt, mới mẻ và sáng tạo được.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉnh sửa lần cuối:
Đề xuất 1 phiếu cho Sơn Tùng hoặc Quang Lê và Đàm Vĩnh Hưng. Cho sớm bỏ nghề luôn. Đỡ dính SL lần sau

Chán nhất là cảnh thấy mình đang ăn tiền rồi , nghĩ rằng nó không bật trở lại đâu, 15 phút sau quay lại dính luôn nó SL . Thất vọng hoàn toàn luôn .

mỗi khi mà e bị dính SL lớn là dù có "uống thuốc" kiểu này đầu óc vẫn không clear hết đc. em thường áp dụng thêm liệu pháp là tắt máy tính sau đó là đi bơi (nếu là ban ngày) không thì em sẽ đi bộ cho tới khi nào thấy mỏi ơi là mỏi thì sẽ về nhà ngủ (ban đêm) cảm giác sau bơi hoặc đi bộ em thấy ổn hơn nhiều và công lực cũng hồi phục lại dc hơn 50%. :p

Riêng mình thì cảm hứng chỉ có Ngọc Trinh với JAV thôi. Nhạc không xi nhê gì hết

mỗi khi mà e bị dính SL lớn là dù có "uống thuốc" kiểu này đầu óc vẫn không clear hết đc. em thường áp dụng thêm liệu pháp là tắt máy tính sau đó là đi bơi (nếu là ban ngày) không thì em sẽ đi bộ cho tới khi nào thấy mỏi ơi là mỏi thì sẽ về nhà ngủ (ban đêm) cảm giác sau bơi hoặc đi bộ em thấy ổn hơn nhiều và công lực cũng hồi phục lại dc hơn 50%. :p
Chắc chắn chú này đang FA. Đi bơi với chả đi bộ.

Vợ con kiểu gì mà nửa đêm lại đi bộ. Chăn rau à?
biết ngay là anh sẽ hỏi thế mà. vợ thì lúc này ngủ roài anh ơi. em thường "trả bài" vào buổi sớm cuối tuần. ngày thường vợ đi làm mệt mỏi không còn hứng thú vụ make love nữa :D

biết ngay là anh sẽ hỏi thế mà. vợ thì lúc này ngủ roài anh ơi. em thường "trả bài" vào buổi sớm cuối tuần. ngày thường vợ đi làm mệt mỏi không còn hứng thú vụ make love nữa :D
Chú là Trader mà lại để vợ đi làm mệt mỏi? Vậy chú nên làm phụ hồ ca 3 nữa để vợ được sung sướng nhé. Như anh nay lên thợ chính lương 700k 1 ngày rồi đây

Chú là Trader mà lại để vợ đi làm mệt mỏi? Vậy chú nên làm phụ hồ ca 3 nữa để vợ được sung sướng nhé. Như anh nay lên thợ chính lương 700k 1 ngày rồi đây
Phụ hồ mà tháng 20 củ. Bác làm chỗ nào cho e làm với. E nhận 1 nửa lương mà làm full 30 ngày luôn. :v

ascontent_hkg3_1.xx.fbcdn.net_v_t1.0_9_15032337_143069848695824b85100f96718cd48f0932fe6be7a3ef.jpg

Em cũng hay nghe nhạc lắm, hôm nào tinh thần lên cao thì nghe tropical house vs electro house, hôm nào tâm trang thì nghe mấy bài acoustic trên soundcould :D

Tôi ko nghe qua loa máy tính. Cái chất âm bass treble căng đầy sạch sẽ đủ lớn (ko lẫn tạp âm xung quanh) qua headphone mới đủ đẩy đi các suy nghĩ tiêu cực.
mà anh đừng nghe bằng tai nghe nhiều vì rất ko tốt cho thính lực.

Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=LXFZd_okfUk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 34 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên