Chia sẻ của một Coder 4 năm kinh nghiệm viết robot trên thị trường nhưng vẫn chưa thành công

Chia sẻ của một Coder 4 năm kinh nghiệm viết robot trên thị trường nhưng vẫn chưa thành công

Chủ top nên đưa ra nhìn nhận của mình một chút về đề tài cho mang tính xây dựng, thay vì dịch xong quẳng lên đây cho ae (hằng ngày có hàng ngàn cái cảm nghĩ kiểu này). Dùng EA (hay code EA) hay mỗi người trading theo một strategy, cái quan trọng nhất là phải biết chiến lược đó profitable trong điều kiện market nào, tỷ lệ lời lỗ ra sao, một đồng rủi ro thì bao nhiêu đồng lợi nhuận, mình đã tuân thủ rules để theo strategy đó đủ lâu để nhận ra kết quả hay chưa ...
bản thân tôi đã đang và sẽ dùng EA vì nó vẫn mang lại lợi nhuận ổn định và an toàn. Quan trọng là mình biết EA phù hợp với mức độ rủi ro chấp nhận được hay không, EA dùng chiến lược có an toàn ở mức chấp nhận được với Mình hay không...vv
Bản thân thằng coder kể trên sẽ giống như 80% hay hơn nữa những trader đang không hiểu đầy đủ vấn đề cốt lõi tôi vừa nói. Nghĩa là tiếp cận vấn đề không đúng sẽ cho ra kết quả tồi tệ, chứ đừng đổ lỗi cho market. Hơn 90% EA là shit, trader thua lỗ cũng rất nhiều nhưng thay vì đổ lỗ hay chửi rủa EA, indicators, strategy thì hãy nhìn lại xem Mình tiếp cận vấn đề đúng hay chưa đã.
Đọc bài xong tôi chẳng muốn vào TraderViet nữa nhưng nghĩ ức vì bài này dễ làm ae hiểu sai và mất đi đinh hướng đúng đắn khi trade hay sử dụng EA nên vào chia sẻ nhìn nhận của bản thân trước khi out. Ko có ý gì trách móc chủ top hay TraderViet, chỉ là cảm nghĩ người trong cuộc, mong các bác đừng bận lòng.
Mỗi người 1 góc nhìn bác ơi. Trong thị trường này mọi thứ đều là chủ quan. Bác thấy EA của bác tốt thì bác cứ dùng và viết bài chia sẻ cho diễn đàn.
Không phải tự nhiên nhiều người dị ứng với EA bác ạ, nhất là ở cái nước Việt Nam này.

Theo tâm lý học thì người này đã thất vọng với Forex lên mức tột đỉnh, theo em bác này nên ngưng và bình tâm lại chứ vác tiền vào con robot mang tên hên xui thì chắc 100% là xui

Thế giới có người này người kia, mỗi người một quan điểm.
Đã là quan điểm thì không có chuyện đúng sai.
Ai cũng có lý do riêng của họ hết.
Cứ nói ra quan điểm của nhau đi rồi chúng ta cùng bàn luận chứ hễ cứ bắt hơn 7 tỷ người phải giống bác mới là đúng, còn khác bác thì bác nghỉ chơi à? :(

Mà ngay cả số người giống nhau đông hơn cũng chưa hẳn là đúng nhé, hồi xưa người ta bảo mặt trời quay quanh trái đất, thằng nào cãi lại thì bị xử tử hình đấy!

Tôi thì đồng ý với quan điểm của bác Cooper Bull nhưng cũng không hẳn bài viết hoàn toàn vô lý.

"…all the fluctuations in the market and in all the various stocks should be studied as if they were the result of one man’s operations. Let us call him the Composite Man, who, in theory, sits behind the scenes and manipulates the stocks to your disadvantage if you do not understand the game as he plays it; and to your great profit if you do understand it." - Wyckoff
Tạm dịch:
Tất cả các biến động của thị trường và của đủ loại cổ phiếu nên được nghiên cứu với giả thiết đó là kết quả từ hành động của 1 người. Chúng ta tạm gọi người này là Composite Man, là người mà theo giả thuyết sẽ ngồi phía sau hậu trường và thao túng cổ phiếu gây ra bất lợi cho bạn nếu bạn không hiểu trò chơi của ông ta, và sẽ mang lại lợi nhuận lớn cho bạn nếu bạn hiểu.
Hiện tại khái niệm này có mở rộng ra với tất cả các asset class, không chỉ cổ phiếu. Những Composite Man lớn không ai khác ngoài Chính phủ các nước lớn, các ngân hàng trung ương, các quỹ khổng lồ.
Do vậy, nếu vẫn cứ đi theo cái lối mòn là chuyển động của thị trường là ngẫu nhiên thì sẽ chả bao giờ đi tới đâu được cả.

Hèn gì lão này 4 năm dùng robot thua, dùng Robot phải hiểu như bạn Cooper Bull trên mới đúng. Robot là công cụ hỗ trợ cực tốt cho trader.
Chủ top nên đưa ra nhìn nhận của mình một chút về đề tài cho mang tính xây dựng, thay vì dịch xong quẳng lên đây cho ae (hằng ngày có hàng ngàn cái cảm nghĩ kiểu này). Dùng EA (hay code EA) hay mỗi người trading theo một strategy, cái quan trọng nhất là phải biết chiến lược đó profitable trong điều kiện market nào, tỷ lệ lời lỗ ra sao, một đồng rủi ro thì bao nhiêu đồng lợi nhuận, mình đã tuân thủ rules để theo strategy đó đủ lâu để nhận ra kết quả hay chưa ...
bản thân tôi đã đang và sẽ dùng EA vì nó vẫn mang lại lợi nhuận ổn định và an toàn. Quan trọng là mình biết EA phù hợp với mức độ rủi ro chấp nhận được hay không, EA dùng chiến lược có an toàn ở mức chấp nhận được với Mình hay không...vv
Bản thân thằng coder kể trên sẽ giống như 80% hay hơn nữa những trader đang không hiểu đầy đủ vấn đề cốt lõi tôi vừa nói. Nghĩa là tiếp cận vấn đề không đúng sẽ cho ra kết quả tồi tệ, chứ đừng đổ lỗi cho market. Hơn 90% EA là shit, trader thua lỗ cũng rất nhiều nhưng thay vì đổ lỗ hay chửi rủa EA, indicators, strategy thì hãy nhìn lại xem Mình tiếp cận vấn đề đúng hay chưa đã.
Đọc bài xong tôi chẳng muốn vào TraderViet nữa nhưng nghĩ ức vì bài này dễ làm ae hiểu sai và mất đi đinh hướng đúng đắn khi trade hay sử dụng EA nên vào chia sẻ nhìn nhận của bản thân trước khi out. Ko có ý gì trách móc chủ top hay TraderViet, chỉ là cảm nghĩ người trong cuộc, mong các bác đừng bận lòng.

Em có con ea treo trên máy để bàn chạy 24/24/7 nhưng sao đôi lúc nó như bị treo không hoạt động...
nhưng khi khởi động lại máy tính lại thì nó hoạt động bình thường, không biết là do EA, do máy hay do sàn nữa. Mà nó toàn treo lúc quan trọng thôi.
Xin cho mình hỏi EA của bạn đang xài EA có bị vậy không? và nếu treo nó trên VPS thì có bị không ? và cho em xin cách xử lý với ạ.
Em xin cảm ơn .

Em có con ea treo trên máy để bàn chạy 24/24/7 nhưng sao đôi lúc nó như bị treo không hoạt động...
nhưng khi khởi động lại máy tính lại thì nó hoạt động bình thường, không biết là do EA, do máy hay do sàn nữa. Mà nó toàn treo lúc quan trọng thôi.
Xin cho mình hỏi EA của bạn đang xài EA có bị vậy không? và nếu treo nó trên VPS thì có bị không ? và cho em xin cách xử lý với ạ.
Em xin cảm ơn .
Bạn nên thuê VPS để chạy sẽ ổn định và giảm rất nhiều độ trễ, VPS giá rẻ tầm 150k/tháng là ổn rồi

Bởi Currency mức độ sát phạt rất cao nên tồn tại phải hi sinh nhiều thứ lém, kể thì ko biết kể thế nào. E khuyên bác nên chuyển về chứng khoán. Kiếm 1 môi giới thật sự tốt (nếu không tự tin) và từ bỏ ý nghĩ làm giàu nhanh đi. Tà tà 10-20%/năm thui hoặc 3%/tháng như bác Duy dạy đó. Chúc bác thành công trong trading
3%/ tháng cũng là xuất sắc rồi, tui chỉ tạo được 2%/tháng mà muốn điên đầu !

Cuốc sống cứ nghe người thất bại chắc các bạn sẽ thành công sao nhỉ?
Nếu các bạn có thể coding 1 robot và hiểu chiến thuật của nó thì hãy làm và sử dụng nó, còn nếu bạn sử dụng mà ko biết cách nó đánh thì chêt chắc, ko sớm thì muộn.
còn nếu ko thể coding thì hãy tự giao dịch.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên