Chia sẻ file quản lý vốn Binary Options theo phong cách Snowball

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Nếu bạn là fan của Hubba Hubba, bạn không thể bỏ qua hai chiến lược lẫy lừng của bác này, gồm có Version 1Version 2. Hubba Hubba còn nổi tiếng với kiểu quản lý vốn rất khác người, đó là Snowball, mình tạm dịch là nhồi thuận. Ví dụ như lệnh đầu tiên bạn vào $10, payout 80%, nếu bạn thắn, bạn có $18. Lệnh tiếp theo bạn tiếp tục vào $18, và nếu thắng tiếp bạn có $32. Cứ như thế, sau lệnh thứ 4, bạn có $104. Như vậy, bạn chỉ rủi ro $10 ban đầu, sau 4 lệnh thắng liên tục bạn mang về lợi nhuận $94, gấp gần 10 lần số tiền ban đầu. Cũng giống như một hòn tuyết nhỏ, nếu lăn nó ở trên đỉnh và khi xuống dưới mặt đất, hòn đá tuyết sẽ trở nên khổng lồ. Đó cũng là ý nghĩa của từ Snowball.

Nghe qua có vẻ hấp dẫn, nhưng thực tế không phải ai cũng làm được. Tuy nhiên nếu bác nào muốn thử, mình xin chia sẻ file excel quản lý vốn theo cách này.

Bảng excel gồm có 4 phần chính:
  • Bảng tính phần trăm tài khoản mỗi ngày: Mục đích phần này giống như Stop Loss và Take Profit bên Forex vậy. Khi bạn nhập "Tài khoản ban đầu", bảng sẽ tính ra 5% của tài khoản là bao nhiêu. Đây là mức giới hạn giao dịch mỗi ngày cho bạn. Khi bạn đã lời 5% tài khoản hoặc thua lỗ 5% tài khoản, bạn nên đóng máy và nghỉ ngơi cho ngày hôm sau. Khi bạn nhập "Tài khoản hiện tại", bảng tính ra số tiền lời lỗ thực tế thực sau một ngày giao dịch của bạn (theo cả đơn vị USD và phần trăm).
  • Tỷ lệ phần trăm theo tuần: Bạn điền số dư tài khoản đầu tuần vào ô P3 (màu xanh dương), sau đó chỉ cần ghi lại kết quả lời lỗ theo từng ngày trong tuần, máy sẽ tính ra tỷ lệ phần trăm lợi nhuận trong tuần cho bạn.
  • Cộng dồn lãi kép: Đây chính là tuyệt chiêu mà Hubba dùng. Bạn nhập khối lượng vào lệnh đầu tiên, trong hình bên dưới là $10. Với payout 80% thì bạn sẽ có $18 sau khi thắng lệnh 1. Bạn nhập tiếp $18 vào lệnh thứ 2, máy sẽ tính ra bạn có $32 sau khi kết thúc hai lệnh. Và sau 4 lệnh nhồi liên tục, bạn có $104 và lời ròng $94 (ô màu đỏ). Bạn có thể nhồi bao nhiêu lần liên tiếp cũng được, ở trong file này mình để tối đa 5 lần. Nếu bạn thích thì có thể sửa lại nhiều hơn cũng được.
  • Payout: Chắc không cần phải giải thích nữa nhỉ. Cái tên nói lên tất cả.
Quan ly von Snowball.png

Nói văn vẻ dài dòng như vậy thôi, anh em cứ việc vọc vạch file excel này vài phút là sẽ hiểu hết tác dụng của nó ngay. Đây chỉ là file gốc, khuyến khích anh em tùy chỉnh sao cho phù hợp với việc quản lý vốn từng người. Ví dụ như thay vì đặt mức dừng lỗ là 5% thì có thể chỉnh lại 10% chẳng hạn.

Anh em có thắc mắc gì thì comment bên dưới, hoặc nếu muốn tham gia group facebook Binary Options cơ bản mình mới lập thì cũng comment bên dưới luôn, mình sẽ mời vào nhóm.

>> Chia sẻ file quản lý vốn Binary Options đơn giản mà hiệu quả của một cựu thành viên TraderViet

Đính kèm

• Quan ly von Snowball.xlsx
    50 KB · Xem: 496

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Đây chính là lãi suất kép "Vũ khí hủy diệt", phải rình dữ lắm mới không bị tèo.

pp chỉ dành cho cao thủ, tâm lý không vững tốt nhất không chơi :))

Hay quá .Thanks bác.Chiến lược này rất có lợi cho người mới. Sẽ không bị cháy Tk .Nó sẽ nâng cao trình độ cho chúng ta, tại sao tôi lại nói như vậy.Bạn hãy chọn một chiến lược phù hợp với mình cộng với cách quản lý vốn như trên.Có rất nhiều chiến lược hay ở đây hãy chọn một cái và trading .Bất kỳ chiến lược nào cũng có khuyết điểm của nó. khi đặt lệnh bị thua bạn hãy bình tĩnh phân tích xem có gì khác biệt với điều kiện mà chiến lược bạn chọn đưa ra và hãy bổ sung nó, hoàn thiện nó .Đến một lúc nào đó tôi tin là bạn sẽ thành công .Nếu bạn không thích những gì tôi viết ở đây xin đừng ném đá tôi tội nghiệp!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên