Chia sẻ hệ thống giao dịch theo xu hướng với bộ chỉ báo được lập trình sẵn

namthang

Editor
Trial mod
2,981
16,040
Xin chào các bạn,

Hôm nay lang thang trên mạng mình lại kiếm được một bộ indicator khá hay và muốn chia sẻ cùng các bạn và cùng nhau test thử. Bộ indicator này được lập trình với mục đích giao dịch theo xu hướng, cụ thể như sau:

Đây là một bộ indicator lý tưởng với đồ thị H1 (1 giờ), và dưới đây là hình ảnh của bộ Indicator:

Các màu nến hiển thị trên Indicator được giải thích như sau:
  • Nến màu xanh nhạt đại diện cho một UPTREND (Nến nằm trên cả hai đường MA màu xanh).
  • Nến màu hồng nhạt đại diện cho một DOWNTREND (Nến nằm dưới cả hai đường MA màu đỏ).
  • Nến có màu đen đại diện cho một thị trường không xu hướng, xuất hiện khi màu của 2 đường MA không đồng bộ (nghĩa là một đường màu Xanh và một Màu đỏ).
Quy tắc giao dịch ở đây khá đơn giản, vị bộ indicator đã được lập trình sẵn:
  • Khi các Nến đang ở trạng thái UPTREND (màu xanh nhạt), bạn sẽ mua lên khi giá đóng cửa phía trên đường màu Vàng, dừng lỗ bạn sẽ đặt cách vài pips phía dưới 2 đường MA
  • Khi các Nến ở chế độ DOWNTREND (màu hồng nhạt), bạn hãy giao dịch khi nến đóng cửa phía dưới đường màu Vàng, dừng lỗ bạn cũng đặt cách vài pips phía trên 2 đường MA.
  • Bạn sẽ chốt lời khi các cây nến chuyển sang màu ngược lại - trong trường hợp này là xanh thành hồng và hồng thành xanh!
Lưu ý:
  • Bạn nên sử dụng một nhà môi giới sử dụng giờ NY.
  • Bạn có tùy chọn để chọn các tham số của riêng mình từ trong menu của chỉ báo cho phù hợp với phong cách giao dịch của riêng bạn.
  • Bạn có thể sử dụng chỉ báo kết hợp với hệ thống giao dịch hiện có, có thể với mục đích xem xu hướng
  • Chỉ báo mình đính kèm ở cuối bài!
Trên đây là 1 chỉ báo mà mình lụm lặt được trên mạng và có thể sắp tới sẽ test để bổ sung vào kho chỉ báo của mình. Các bạn có thể test thử trên demo trước khi áp dụng vào giao dịch thực. Và có thể cùng nhau chia sẻ kết quả phía bên dưới để trao đổi nhé! ;);)

Nguồn: sưu tầm
Giới thiệu SÁCH MỚI về MÔ HÌNH BIỂU ĐỒ cho anh em: https://bit.ly/mo-hinh-bieu-do-1
[TBODY] [/TBODY]

Đính kèm

• XARD-20170217.zip
    372.2 KB · Xem: 252

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Làm sao để chỉnh mấy cái đường đậm nét kia về nét nhỏ cho dễ nhìn bác ơi
? E chỉnh ko nổi

Làm sao để chỉnh mấy cái đường đậm nét kia về nét nhỏ cho dễ nhìn bác ơi View attachment 162956 ? E chỉnh ko nổi
bác vào phần điều chỉnh. Hai cái đường đó là 1 là đường signal và 1 là trend. bác vào phần Signal width và Trend width đưa về số 1 là nó nhỏ lại. Nhìn cái bộ chỉ báo đồ sộ rối mắt luôn kaka

Hệ thống này, ban đầu người viết đưa yêu cầu về phần cứng tối thiểu:
"-Screen size is 55" UHD with resolution 3,840 x 2,160
The OS that I use is Linux Mint 18.1 and I run multiple MT4 packages on multiple workspaces using Wine 1.8 - I find that MT4 runs better, faster and more stable on Linux than it ever did on Windows. Also, with Linux I run a 2GB Virtual Ram Drive which helps a lot once all the programs are up and running."
Màn hình bạn đáp ứng nổi thì sẽ đẹp. Còn không thì nó to đùng

Màn to quá, máy e ko đáp ứng được rồi, e cứ đưa nó về , nó lại quay lại như cũ, nhìn đau mắt :(

Hệ thống này tác giả vẫn còn nâng cấp. Tương lai chắc sẽ bán, lúc này còn cho free. Gửi tặng các bạn hệ thống tác giả build riêng cho timeframe 15M hoặc 30M. Theo tôi nhận xét hệ thống này cũng không có gì đặc sắc mà tụi tây lông khen nức nở, có lẽ do dễ nhìn. Màn hình độ phân giải tối thiểu 1600x900 nha.

Đính kèm

• MONSTERg-v3.zip
    1.6 MB · Xem: 128
Cái này cài sao bác, e cài vào màn hình xám xịt không biết làm sao

Đính kèm

40.8 KB · Xem: 0
Ể, Hình như của Xard đúng không? Mấy cái chỉ báo không lẫn vào đâu được
Đợt Giáng sinh vừa rồi Xard vừa tung phiên bản cuối như món quà trước khi nghỉ hưu đến toàn bộ thành viên của forexstation
Các trader đều có thể chọn các phiên bản khác nhau của hệ thống này tùy theo phong cách của riêng mình nhưng mục đích cuối cùng vẫn là trend is friend
Nhớ cái cộng đồng đó phết mỗi tội giờ mình thành price action trader mất rồio_O
Nhưng vẫn luôn khâm phục những trader biết dùng chỉ báo:cool:
Edit: Không để ý tên file của Xard thật, haha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên