Chia sẻ kinh nghiệm giao dịch BO của một phụ nữ

Tram anh120986

Active Member
324
416
Người chơi FX đc chắc chắn sẽ chơi đc BO , nhưng người chơi BO đc chưa chắc chơi đc FX , nên có thể nói chơi BO dễ hơn FX , mn đều có thể học đc . Sau đây mình sẽ chia sẽ một số kinh nghiệm BO của mình để cho những ai muốn tìm hiểu về nó sẽ hạn chế đc học phí khi chơi tk thật .
Lúc đầu khi thấy mình chơi BO chồng mình cấm ko cho mình chơi , nói mình đánh bạc , còn doạ đập đt của mình .
Mình vẫn lén chơi vì mình biết nó ko phải là đánh bạc . Mỗi lần chơi mình chỉ nạp vào 10$ , làm lệnh 1$ khi nào thua lại nạp tiếp .
Đôi khi mình nản lòng đã muốn bỏ cuộc và xoá ứng dụng đó đi , nhưng mình lại tải về và chơi tiếp , cuối cùng mình đã tìm ra đc bí quyết để chơi thắng đc nó .
Đó chính là thời gian giao dịch , phải tuân thủ nguyên tắc đó , mình chỉ giao dịch trong phiên , vào lúc thị trường đi mạnh nhất .
Kết hợp 3 khung tg quan trọng nhất là m1,m5 và h1. Bạn phải đoán đc hướng đi thực sự của cây h1 là gì và trade theo trend của cây h1 đó .
Đừng nên đặt lệnh 1 phút sẽ rủi ro cao , mình thường đặt khung tg là 2-5 phút .
Bạn phải có những form vào lệnh của riêng mình và tuân thủ theo nó , ko vào form thì ko vào lệnh.
Nên rút lãi về hàng ngày , thì trade bằng t lãi tâm lý sẽ thoải mái hơn .
Ko nên nâng lệnh lên nếu tâm lý chưa ổn định , mình đã luyện mấy tháng với vốn chỉ 50$ , lãi rút về hàng ngày .khi bạn luyện đc nv thì sau này bạn nâng lệnh lên cũng sẽ thấy bình thường , bạn vào lệnh 50$ hay 100$ cũng sẽ ko bị mất bình tĩnh .

Mình thấy BO rất hay nên muốn chia sẽ với mn nv .

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Thôi đi bà nôi , đùng có dụ theo cái cách này ... ai ma nghe theo nạp tiền vào là cháy cái rẹt , BO /đốt tiền như đốt giấy, cảnh báo mọi người nhé ...
cái bà cố này mới vào thị trường có mấy tháng mà rút tiền về nghe trái cái lỗ tai quá , nói dó nói láo làm gì , làm trader 3 năm chưa chắc đã thành công ,nói gì vài tháng ....

Thôi đi bà nôi , đùng có dụ theo cái cách này ... ai ma nghe theo nạp tiền vào là cháy cái rẹt , BO /đốt tiền như đốt giấy, cảnh báo mọi người nhé ...
cái bà cố này mới vào thị trường có mấy tháng mà rút tiền về nghe trái cái lỗ tai quá , nói dó nói láo làm gì , làm trader 3 năm chưa chắc đã thành công ,nói gì vài tháng ....
Căng thế bác. Bạn ý chia sẻ là tốt rồi, còn phần mình có chơi hay không, kiếm tiền được hay không là chuyện riêng của mỗi người. Bác đừng nên gay gắt quá.

Mình buồn cười quá , bạn ko học đc thì để cho người khác học chứ sao lại nói nv , cái này nó có hoa hồng cho môi giới đâu mà nói mình dụ bạn .

Bạn cứ luyện tập theo pp mà mình đã nêu trên đi , bn sẽ làm đc , chỉ giao dịch một mình eu thôi bạn nhé , nhìn hoài đồ thị của nó bạn sẽ dễ giao dịch hơn. Dùng ma 5,10,20 , trade theo trend của cây nến h1 đó.
bạn có thể cho mình xem lịch sử gd của bạn dc không?

bạn dạy cho mình với dc không?
Mình nói như thế này ko biết có đúng ko vì hành trình của mình với forex hay bo là tự học vì thế mình nghĩ là không thể dạy được vì:
- kiến thức nền tảng thì forum này hay google thì rất nhiều,nếu thích thì đã tự học rồi.
-những khó khăn của bạn với từng sàn thì hỗ trợ sàn thường hỗ trợ rất tốt
- cái quan trọng nhất là'sự nhạy cảm với thị trường' càng không thể dạy được. Nó là cảm xúc tự nhiên khi bạn chơi nhiều,thậm chí đến mức từ kỹ năng cho đến phản xạ tự nhiên ko cần nghĩ

bạn có thể cho mình xem lịch sử gd của bạn dc không?
Đây là gd với số vốn 50$ của mình , cơ hội tốt thì mình làm lệnh nhiều tiền , cơ hội bt thì lệnh ít tiền , mục tiêu trong phiên lãi đc 50$ là mình ko chơi nữa và rút lãi về , bây giờ mình nâng vốn lên 500$ và sẽ làm lệnh 50$ khi có cơ hội tốt .

Đính kèm

87.6 KB · Xem: 6
    91.2 KB · Xem: 5
Vấn đề lớn nhất của BO hiện nay là sự gian lận,mình nghĩ anh em chơi bo không lạ gì ảnh dưới này là của sàn nào và 98% các sàn bo đều thế. Sự gian lận không chỉ ở mặt pháp lý khi 90% các sàn bo không thể có các chứng nhận uy tín từ mỹ,anh,nhật hay úc. Sự gian lận còn ở mặt nền tảng công nghệ khi các sàn dễ dàng tác động vào lệnh trader. Điều gì xảy ra nếu nền tảng công nghệ không cho phép sàn tác động vào lệnh của trader? Điều gì xảy ra nếu việc giao dịch không cần ký quỹ mà giao dịch trực tiếp từ ví điện tử bên thứ 3? Điều gì xảy ra nếu thanh khoản của hệ thống không bị thao túm bởi sàn? Rõ ràng điều đó là cuộc cách mạng,sẽ giúp hạn chế gian lận hơn

Like vì mạnh dạn chia sẻ. Nhưng cái khoản rút lãi hàng ngày thì có hơi ảo diệu. À. Tôi thắc mắc thôi chứ ko chỉ trích j đâu nhé. Vì tôi cũng biết vài ng chơi bo khá tay lắm. Lời lãi tính tuần tính tháng. Chứ như bạn tính theo ngày thì cao tay quá.
Thật tình mà nói. Tôi có nghe 1 ông làm bên tài chính cũng lâu năm. Bác ấy cũng thật lòng chia sẻ thế này. Bước vào con đường này. Mặc kệ là hình thức j chiên lược j hay làm kiểu j cách j ko cần biết. Miễn ra tiền là giỏi. Còn hao tiền. Là dở hết. Vậy bạn đã là giỏi lắm so với nhiều người khác trên diễn đàn rồi đó. Chúc mừng. Tôi còn phải đang lặn ngụp đây. Ôi. Biết ngày nào ngoi lên

Vấn đề lớn nhất của BO hiện nay là sự gian lận,mình nghĩ anh em chơi bo không lạ gì ảnh dưới này là của sàn nào và 98% các sàn bo đều thế. Sự gian lận không chỉ ở mặt pháp lý khi 90% các sàn bo không thể có các chứng nhận uy tín từ mỹ,anh,nhật hay úc. Sự gian lận còn ở mặt nền tảng công nghệ khi các sàn dễ dàng tác động vào lệnh trader. Điều gì xảy ra nếu nền tảng công nghệ không cho phép sàn tác động vào lệnh của trader? Điều gì xảy ra nếu việc giao dịch không cần ký quỹ mà giao dịch trực tiếp từ ví điện tử bên thứ 3? Điều gì xảy ra nếu thanh khoản của hệ thống không bị thao túm bởi sàn? Rõ ràng điều đó là cuộc cách mạng,sẽ giúp hạn chế gian lận hơn
Mình cũng sợ điều này nên mình hiếm khi chơi khung 1 phút và khi thị trường đi ngang , rất dễ bị ăn gian , mình luồn quan sát mt4 xem nó có gian lận ko khi mình chơi , mình chưa thấy nó ăn gian mình lần nào , nhưng cũng vẫn nên đề phòng , chỉ chơi bằng tiền lãi , rút về hàng ngày cho chắc.

Tgian khoang 14 h toi 22 h30 phut la de trade theo xu huong nha ban.con cac tgian con lai thuong sideway thi dung khang cu ho tro.minh noi la da so la vay .cho tin hieu roi vao lenh .
Mình chỉ giao dịch ở hai cây h1 mạnh nhất ở phiên âu và phiên mỹ thôi bn , ngoài giờ đó ra mình hiếm khi gd , ngứa tay thì làm lệnh ít t cho vui thôi.

Đây là gd với số vốn 50$ của mình , cơ hội tốt thì mình làm lệnh nhiều tiền , cơ hội bt thì lệnh ít tiền , mục tiêu trong phiên lãi đc 50$ là mình ko chơi nữa và rút lãi về , bây giờ mình nâng vốn lên 500$ và sẽ làm lệnh 50$ khi có cơ hội tốt .
Chúc mừng bạn vì bạn control cảm xúc rất tốt và cũng rất khó.sàn bạn chơi có hệ thống kiểm soát cảm xúc ko?ví dụ như cài đặt thắng 5 phiên hoặc thua 3 phiên liên tiếp thì 2h sau mới có thể chơi trở lại.

Like vì mạnh dạn chia sẻ. Nhưng cái khoản rút lãi hàng ngày thì có hơi ảo diệu. À. Tôi thắc mắc thôi chứ ko chỉ trích j đâu nhé. Vì tôi cũng biết vài ng chơi bo khá tay lắm. Lời lãi tính tuần tính tháng. Chứ như bạn tính theo ngày thì cao tay quá.
Thật tình mà nói. Tôi có nghe 1 ông làm bên tài chính cũng lâu năm. Bác ấy cũng thật lòng chia sẻ thế này. Bước vào con đường này. Mặc kệ là hình thức j chiên lược j hay làm kiểu j cách j ko cần biết. Miễn ra tiền là giỏi. Còn hao tiền. Là dở hết. Vậy bạn đã là giỏi lắm so với nhiều người khác trên diễn đàn rồi đó. Chúc mừng. Tôi còn phải đang lặn ngụp đây. Ôi. Biết ngày nào ngoi lên
Vì mình muốn luyện tập kỹ luật đó bạn , bo nó có giống fx đâu mà để lệnh lâu , quyết định thắng thua trong thời điểm giao dịch , thắng thì rút t về , thua thì ko chơi nữa để phiên khác chơi khi đã hết thời gian quy định , mình muốn rèn luyện cảm xúc để sau này đặt lệnh 50$ hay 100$ mình cũng làm đc như 50$ mà mình đã chơi trong tg qua.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,180 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 841 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,284 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên