Chia sẻ kinh nghiệm trading nghiệp dư của mình

ông nào mà không show lịch sử giao dịch hoặc live thì khả năng cực cao chỉ là chém gió (nhiều khi tự nghĩ là mình mới ngộ ra được mới đau).
Có cả triệu ý niệm về market mà backtest chart quá khứ thì thấy như đúng rồi nhưng hầu hết đều chết khi đem vô thực chiến

Các bác có thể xem clip Nhân và Duyên trên thị trường chứng khoán của ktg Nguyễn Xuân Nghĩa. Phân tích liên thị trường là tìm cái Nhân tức là cá mập cá voi đang nghĩ gì, họ đang bet vào cái gì rồi cái Duyên nó sẽ dc thể hiện trên giá, ví dụ mẫu hình tăng giá , giảm giá, nêm vvv đó là phân tích kĩ thuật. Tất nhiên có những người chỉ dùng phân tích kĩ thuật cũng kiếm dc tiền nhưng tốt hơn hết nên biết một chút tại sao market nó lại move như thế. Còn bác Andrenaline đã cất công chia sẻ bác nào ko hiểu gì tại sao ko nhảy vào hỏi đi cho nóng ko rút kinh nghiệm từ topic bank trader lần trước thỉnh thoảng có cao thủ nhảy vào thì phải vặt lông ngay ko là họ chán họ té đấy. Tiện thể bác Andrenaline còn kinh nghiệm gì ko chia sẻ cho mọi người với, em cũng đang thực hành IA nhưng cũng chưa đâu ra đâu bác viết em cũng vỡ ra nhiều.

Các bác có thể xem clip Nhân và Duyên trên thị trường chứng khoán của ktg Nguyễn Xuân Nghĩa. Phân tích liên thị trường là tìm cái Nhân tức là cá mập cá voi đang nghĩ gì, họ đang bet vào cái gì rồi cái Duyên nó sẽ dc thể hiện trên giá, ví dụ mẫu hình tăng giá , giảm giá, nêm vvv đó là phân tích kĩ thuật. Tất nhiên có những người chỉ dùng phân tích kĩ thuật cũng kiếm dc tiền nhưng tốt hơn hết nên biết một chút tại sao market nó lại move như thế. Còn bác Andrenaline đã cất công chia sẻ bác nào ko hiểu gì tại sao ko nhảy vào hỏi đi cho nóng ko rút kinh nghiệm từ topic bank trader lần trước thỉnh thoảng có cao thủ nhảy vào thì phải vặt lông ngay ko là họ chán họ té đấy. Tiện thể bác Andrenaline còn kinh nghiệm gì ko chia sẻ cho mọi người với, em cũng đang thực hành IA nhưng cũng chưa đâu ra đâu bác viết em cũng vỡ ra nhiều.
Viết nhiều mỏi tay. Theo t trước khi học pp thì các bạn nên ngâm rượu cái cấu trúc của nó để xem nó định luận giải về market ra sao.
Ví dụ ptkt thì chia ra làm nhiều chủ đề nhưng quan trọng là liên kết chúng vs nhau ntn và hiểu cách xây dựng nó ra sao. Putting together into big picture
Lấy ví dụ của bạn trên. Nói thật t chẳng hiểu bạn làm cái gì. Vẽ chart thì phải chú thích vào chart và giải thích cái lệnh đó. Ko ai quan tâm bạn vào lệnh ở đâu. Ng ta quan tâm tại sao bạn vào lệnh ở đó và logic trong cái phương pháp của bạn.
Pt liên thị trường có 2 chủ đề nổi bật là pt hiệu suất tương quan và phân tích chu kỳ. Nó chiếm tới hơn 80% nội dung phương pháp nhưng chỉ dc trình bày trong 20% nội dụng các sách về pt liên thị trường
Pt tương quan thì nội dung ít nhưng trình bày chiếm tới 80% sách.
Mấy ông tác giả vì giấu bài nên cố gắng tách rời` từng cái một. Ng đọc phải tự liên kết là chính thành ra mất thời gian. Ông nào ko kiên trì thì đâm chán nản mà cho rằng nó vô dụng.
Viết thế thôi. T đang định làm cái web để tổng hợp kiến thức t học dc thành một hệ thống dễ hiểu dễ dùng chứ ko như các ông trên forum share mấy cái lẻ tẻ lắt nhắt. Có khi các ổng chả dùng nhưng cứ share cho ae để ông nào đó review

Bác @Adrenaline năm mới chúc bác nhiều sức khỏe, bác chỉ viết vài bài thôi nhưng bác chia sẽ vấn đề rất thẳng thắng.
Bác có dự định lập Web tổng hợp kiến thức thì hay quá,
Cám ơn bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên