Chia sẻ một hệ thống giao dịch huyền thoại - Turtle Trading System - Hồi 9: Indicator và EA

Chia sẻ một hệ thống giao dịch huyền thoại - Turtle Trading System - Hồi 9: Indicator và EA

Các bác nào đăng ký vào group thì mình ghi nhận nhé, ít bữa nữa chúng ta sẽ có group. Dạo này hơi bận nên chưa tạo group được.

bác chauchau cho em hỏi là em cài vào có gì sai mà sao nó hiện lên một mớ hổn độn như thế này. hihihihi. nhìn hình của bác đưa lên sao tín hiệu đẹp quá, thông số của em có gì sai mong bác chỉ dẫn cám ơn bác ạView attachment 21514

Thông số thì bạn cứ cài theo như bài viết mình đã chia sẻ là được. Hình mình post là do mình cài thông số cao nên mấy cái chấm tròn nó mất đi (chủ yếu cho dễ nhìn), thực chất là mấy cái chấm tròn đó là báo hiệu bạn chốt lời, nhưng nó không biết là bạn còn lệnh, nên cứ breakout 10 ngày là nó báo chốt.

Thông số thì bạn cứ cài theo như bài viết mình đã chia sẻ là được. Hình mình post là do mình cài thông số cao nên mấy cái chấm tròn nó mất đi (chủ yếu cho dễ nhìn), thực chất là mấy cái chấm tròn đó là báo hiệu bạn chốt lời, nhưng nó không biết là bạn còn lệnh, nên cứ breakout 10 ngày là nó báo chốt.
Cám ơn bác rất nhiều vì đã dành thời gian trả lời cho em. chúc bác sức khỏe và trade thành công

Cám ơn tất cả anh em đã đồng hành và ủng hộ. Đó là động lực để chauchau tiếp tục những bài viết có giá trị cho anh em.

Chúng ta chỉ mới hoàn tất phần kiến thức căn bản với đầy đủ những gì cần làm. Công việc của chúng ta chỉ mới hoàn thành được một nửa. Còn ở đó là sự nỗ lực, kiên nhẫn, và hơn hết là tính kỷ luật. Mặt khác, kỹ năng vào lệnh là điều mà chúng ta vẫn còn phải học rất nhiều để có thể tối ưu hóa lệnh giao dịch.

Nhận thấy nhiều anh em quan tâm, mình sẽ lập một group học tập, học hỏi kinh nghiệm và cùng nhau giao dịch "thực chiến".

Anh em nào có ý muốn tham gia 1 cộng đồng để cùng nhau phát triển thì để lại nick skype để mình add group nhé. Tối thiểu là 5 người nhé, dưới 5 người vắng vẻ lắm. Và tất nhiên cũng không quá nhiều, mình muốn Việt Nam có những "Con Rùa" chất lượng.
Mình join với nhé. Skype là: chungh2o. Thank you!

Bác @chauchau1207 ơi con EA bác tự viết à sao em backtest k dc và demo cũng k đc nhỉ? Có bác nào siêu code chỉnh lại chút cho nó chuẩn chiến lược với ạ.

EA mình download kèm với indicator. Do không dùng đến EA nên cũng chưa test thử. Để có thời gian rảnh sẽ tìm EA khác cho anh em.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên