[Chia sẻ] Phương pháp all-in để ăn vài chục points

8
8
Chào anh em diễn đàn TraderViet,

Mình đã theo dõi diễn đàn mình cũng khá lâu rồi nhưng ít tương tác vì thấy trình mình cũng không bằng ai. Tuy nhiên nay mình cũng muốn thảo luận với cộng đồng về một phương thức giao dịch mà mình đang sử dụng để anh em có gì gạch đá để mình phát triển thêm.

Phương pháp của mình mô tả ngắn gọn như sau:
1. Xác định thời điểm vào lệnh - Cái này như BO, ngắm trong vòng 30p hay 1h nữa đi hướng nào, đặt lệnh hướng đó
2. Vào lệnh - All-in hết tài khoản
3a. Đóng lệnh lời - Do all-in hết tài khoản và chọn đúng hướng thì tài khoản sẽ dễ lên 10% - 15% dù thị trường mới lên vài chục points. Ngắm thấy ăn vừa phải (tầm 15%) thì đóng lệnh lời.
3b. Đóng lệnh lỗ - Đóng khi giá vượt qua vùng hỗ trợ / kháng cự gần nhất. Thông thường mình hay gồng lỗ trong cùng nến 1h vào lệnh, nếu qua nến mới mà giá vượt vùng hỗ trợ / kháng cự là đóng liền.

Cách xác định thời điểm vào lệnh mình dùng 2 cách:
1. Theo signal tin tưởng
2. Để ý thời điểm mở cửa thị trường, giá đi sao, mình phóng theo ăn chút chút.

Lịch sử mình cũng đã kiếm kha khá (lúc tài khoản tầm $1000) nhưng rồi cũng mất kha khá luôn vì khi tài khoản bắt đầu nhiều tiền ($3000) mình lại không kiểm soát tốt vì những lý do:
1. Tâm lý không ổn định
2. Khi tài khoản nhiều tiền -> số lot tăng -> vào lệnh phát speard làm âm một đống $ rồi giá đi ngược làm âm thêm nữa -> tâm lý hoang mang (again) -> cắt lỗ -> tèo :)) (mặc dù nếu kiên định với chiến lược thì sẽ ăn)

Cuối tuần chia sẻ với anh em, nếu có gì cho mình nhận gạch đá nhé.

Thanks all.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Thực ra kiểu của bác nên đánh đề ngon hơn. Winrate 50-50 như pp của bác, rrr là 90/50, lại k có tâm lý giao dịch, thanh khoản tốt (tiền tươi) lại đỡ đau đầu người ae à.

Trước em cũng hay chơi kiểu này, kiểu này ăn thì ít mà mất thì mất nhiều :p, túm cái váy lại là không nên bác ạ :D.

thằng khùng không hiểu trading là cái gì. Đây là cuộc chơi của quản trị rủi ro và xác xuất. Không hiểu mình đang chơi cái gì mà lên đây share chiến thuật.

Điều ngăn mình chốt lời sớm là:
1.Nghĩ đến việc thua lỗ;
2.Lời chắc chắn phải nhiều hơn lỗ để bù cho những lần lỗ tiếp theo.

All-in là khái niệm của cờ bạc, khi nào bác có NUT FLOP rồi cũng chưa chắc ăn được cả bàn, đừng bao giờ all-in cho đến khi đã mở cây bài RIVER.

Trader mà ông làm như poker vậy hả ông trẻ. Dạo này trader việt bài hơi loãng , hơi giảm trend vì những bài kiểu ntn

Đầu tư kiểu này chi cho mệt người. Quản lý vốn tốt thì còn có cơ hội sống, tất tay thì cháy lúc nào không hay biết.

Bạn thử backtest nhiều lên để lấy tự tin vào chiến lược giao dịch của mình xem.

Khi backtest nghiêm túc sẽ rất nhàm chán nhưng kết quả là nắm được vững chiến lược của mình, biết được tỷ lệ Win/Loss. Cải thiện được sự tự tin khi giao dịch.

Ví dụ các tín hiệu bạn đang dùng nếu backtest thì Win/Loss trên 1 cặp là bao nhiêu, tỷ lệ Risk/Reward thế nào. Càng nắm được rõ chiến lược, tâm lý càng tự tin giao dịch. :D

Thanks gạch đá của anh em.

Thiệt ra đây giống như trò chơi của tâm lý, tiếp thu ý kiến anh em thì thấy đúng là đánh kiểu này phiêu bạt thật nhưng nó không hoàn toàn là đánh bạc. Ít ra cũng phải input rất nhiều thông tin để quyết định vào lệnh và cắt lỗ thế nào là hợp lý.

Tiện thể, để backtest, có công cụ nào mà nó chạy nến rồi mình tự vào lệnh tay không ạ. Kiểu như mô phỏng đang trade thật ấy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên