Chia sẻ sốc của một IB Forex Việt

captainfx

Editor
Trial mod
2,039
13,221
Chia sẻ của bạn Thành Đạt đăng trong group FB Anh Em TraderViet Thiện Lành. Một số thông tin được che lại theo nội quy diễn đàn. Các bạn có thể đọc bản đầy đủ trong group.

-------------
Chào các bác, có lẽ sau khi viết bài này, em không còn là 1 IB nữa

Chả là trước đây em có được chào mời làm IB cho 1 sàn của Việt Nam(em công khai luôn cho ae tránh xa cái sàn này :V**** địa chỉ văn phòng tại tòa nhà ****), lúc đó em còn là 1 con gà, nên bị bọn chủ sàn nó lùa, hoa hồng được 3$/lot còn bọn lead thì ăn tiền cháy của khách. Bản thân em không biết gì, lead kêu gì làm đó, khách bảo vào lệnh đối ứng rồi cắt lệnh win, chụp ảnh show lên thì em cũng làm theo, và luôn nói với khách là sàn ngon.

Tại sàn này thì lead luôn đốc thúc em và IB kêu khách nạp nghìn $ để vào nhóm trade gold, nhưng sàn đểu ,các bác thừa biết, sàn đểu chỉ mời những trader trình gà, mà 100% trader trình gà thì có 10000$ cũng cháy cả, nên bản thân em chỉ bảo khách nạp 50$/lần để trade và thấy tín hiệu tốt mới nạp thêm, nhưng 1 phần do khách của em thiếu hiểu biết, và tham nên cứ cháy là lại nạp 50$. Rất may ở sàn này thì em cũng có 3 khách và mỗi người chỉ cháy khoảng 100-200$ (nếu họ cháy nhiều hơn, không biết lương tâm em sẽ thế nào).

Sau đó 1 thời gian, leader của em tìm được sàn khác (Sàn này có ngon hơn (Sàn của Anh) thì chúng em cũng dọn qua sàn mới, nhưng ở sàn này em làm việc với 1 lũ IB trẻ tuổi (1999-2000),1 lũ ib không biết gì, đi lệnh 1 lot ăn 30-50$,ngày làm 600$ lợi nhuận demo.

Mặc dù tín hiệu được show ra là lợi nhuận vài trăm pip đến nghìn pip/tháng nhưng bản thân em là người tham gia thì thấy không phải vậy, vì chả ai có thời gian theo hết tất cả số lệnh đó cả, ib thì khách nạp xong kệ mẹ khách, khách nạp 50$ mà cứ đi 0,05 lot ăn thì được có 3 pip, trong 1 ngày tiền hoa hồng nhảy 80$, thật không hiểu bọn vô học đang làm cái gì nữa

Khách cháy thì bọn nó lại kêu nạp, nạp xong thì không chỉ khách quản trị vốn, quản trị rủi ro, lại kệ cho khách theo lệnh.

Trong giai đoạn này em không mời chào khách hay gì cả, em tập trung vào tìm hiểu để giao dịch. Sau 1 thời gian thì em xin rút khỏi nhóm kia do bọn IB trẻ tuổi làm ăn óc chó quá.

Sau bài học này của em, em tạm dừng IB 1 thời gian để trade, khi nào trade tốt em sẽ quay lại làm IB sau.

Qua đây em rút ra các điều sau:
1.Sàn đểu thì bọn lead sẽ ăn chia tiền cháy với nhau, hoàn toàn không có thông tin giấy phép
2.Tín hiệu lợi nhuận nghìn pip/tháng? Không thể xảy ra vì :
- Nếu lợi nhuận như vậy thì nó đã không làm IB
- Tín hiệu nó bắn ra, ai theo, không theo nó mặc kệ, chỉ biết bắn ra liên tục cho khách vào lệnh, không dạy khách quản trị vốn, quản trị rủi ro gì cả, chỉ biết bắn lệnh và tổng kết.
- Đừng mơ mộng nhìn vào mấy lệnh xanh của các cháu IB, BỌN NÓ DÙNG DEMO ĐẤY. Ngày mà được vài trăm $-1000$ thì các bác nghĩ nó mời các bác tham gia làm gì ?​
3.Tại thị trường này, không học chắc chắn chết, nên đừng có nghe mấy em xinh tươi, hay bọn mặc vest, khoe lệnh lãi nghìn đô làm gì.
4.Tham chắc chắn chết dù bạn có nhiều tiền đến đâu đi chăng nữa​
Em xin phép dùng nick ảo để tránh những điều không đáng có,cảm ơn các bác đã đọc bài của em.

Rất mong mọi người đọc bài có thể chia sẻ giúp em 4 tiêu chí của em để mọi người lưu ý trước khi tham gia thị trường này.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Cơ mà tôi thắc mắc là làm sao leader ăn được tiền "cháy" của khách nhỉ?
Tiền thua thì sẽ bị những trader thắng trên thị trường họ lấy, chứ sao về tay leader

Cơ mà tôi thắc mắc là làm sao leader ăn được tiền "cháy" của khách nhỉ?
Tiền thua thì sẽ bị những trader thắng trên thị trường họ lấy, chứ sao về tay leader
Sàn bình thường hoặc gọi là "tốt" họ đẩy lệnh của khách ra thị trường và chỉ ăn phí chênh lệch spread hoặc phí com. Sàn "xấu" họ đối ứng lệnh khách và dùng mọi cách để khách lỗ và tiền vào sàn. Ví dụ Khách mua gold thì họ bán. Vậy nên họ sẽ ko để cho khách win(sàn mất tiền) đó bạn.

Sàn bình thường hoặc gọi là "tốt" họ đẩy lệnh của khách ra thị trường và chỉ ăn phí chênh lệch spread hoặc phí com. Sàn "xấu" họ đối ứng lệnh khách và dùng mọi cách để khách lỗ và tiền vào sàn. Ví dụ Khách mua gold thì họ bán. Vậy nên họ sẽ ko để cho khách win(sàn mất tiền) đó bạn.
Đù. Lại còn có việc này. Trước giờ tôi trade chỉ 1 sàn uy tín nên cũng ko biết. Thank bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,015 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,265 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,321 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên