Chia sẻ tài liệu học CMT cho anh em

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Mình có tìm trên mạng và sưu tầm được một số tài liệu ôn thi CMT Level 1. Các bạn có thể xem qua bài viết giới thiệu về CMT của bạn @khapham1010 Lấy bằng CMT - chuyên gia phân tích kỹ thuật thị trường như thế nào? Có khó không?

Để được chứng nhận CMT charterholder, bạn phải thi qua 3 level và buộc phải hoàn thành trong vòng tối đa 5 năm, nếu không bằng sẽ hết hạn và bị hủy, do đó sẽ áp lực hơn các bằng không có "hạn sử dụng" như CFA hoặc MBA. Trong một năm sẽ có hai đợt thi vào tháng 4 và tháng 10. Như vậy để đậu cả 3 level cần tối thiểu 18 tháng, trên thực tế điều này rất khó đạt được vì nội dung ôn tập rất nhiều, mặc dù 96.69% câu hỏi chỉ xoay quanh phân tích kỹ thuật.

Về lệ phí thi, bạn phải đóng $250 để được cấp ID và trở thành affiliate của MTA (chỉ cần đóng 1 lần). Sau đó bạn nhập ID để vào tài khoản của mình và chọn một trong 3 kỳ thi để đóng phí tiếp, cụ thể:
  • Level 1: $375
  • Level 2: $575
  • Level 3: $575
Phí duy trì làm thành viên hàng năm của MTA là $325. Bạn có thể thốt lên "sao mắc quá vậy?", nhưng nếu so với các bằng tương tự như MBA hay CFA thì mức phí này rẻ hơn khá nhiều.

Bạn hoàn toàn có thể thi ngay tại Việt Nam. Ở Hà Nội thì mình chưa rõ, còn ở Sài Gòn thì có một điểm thi địa chỉ là "NHAT NGHE EDUCATION JSC, 70 Ba Huyen Thanh Quan Street, District 3".

Vì hơi nặng nên mình để link fshare. Download ở đây https://www.fshare.vn/folder/B1UWSY8WNA6N
[UPDATE] Đã có link Google Drive (xem thêm ở cuối bài viết) Xem thêm chi tiết: https://drive.google.com/file/d/0B_A4c43wamHvaGt1bFd5M2ZrSHc/view

Một chút lưu ý là tài liệu trên đã cũ, và MTA luôn cập nhật nội dung thi vào đầu năm, nhưng nếu bạn vọc được hết đống tài liệu này thì bạn cũng thành siêu nhân rồi.

Tài liệu mình đính kèm dưới đây là nội dung ôn thi mới nhất cùng 3 đề thi mẫu năm ngoái và đáp án đầy đủ.

Để ôn thi Level 1, bạn cần đọc nhiều bộ sách khác nhau, hoặc chỉ cần 1 cuốn sách duy nhất, đó là CMT Level I 2017 An Introduction to Technical Analysis, giá của nó là $225 với bản eBook. Cuốn này được coi như là Sách giáo khoa luyện thi CMT Level 1. Đây là bìa cuốn sách.

Số câu đúng để đậu Level 1 là 79/120, Level 2 là 106/150 và Level 3 nằm trong khoảng 120 đến 140 điểm trong tổng số 240 điểm.

Bác nào có tài liệu hoặc thông tin gì về CMT thì chia sẻ cho anh em luôn nhé.

Update (18-2-2018): Hình ở trên là bìa sách 2017. Dưới đây là bìa sách luyện thi 2018.
Update (18-11-2021): Bạn nào muốn nhận tài liệu thì điền vào Form nhận tài liệu CMT Level 1 nhé
CMT 2018.png

Đính kèm

• CMT sample.rar
    7.6 MB · Xem: 2,092

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Thêm mấy quyển cho bác nào muốn đọc nhé

Đính kèm

• 2014may-cmt1.pdf
    113 KB · Xem: 579
  • Charles D. Kirkpatrick II, Edition.pdf
    15.7 MB · Xem: 716
  • Martin J. Pring.pdf
    18.9 MB · Xem: 675
  • Constance Brown Technical Analysis.pdf
    20.4 MB · Xem: 714
  • David R. Aronsonauth. Evidence-Based Technical Analysis.pdf
    3 MB · Xem: 637
  • John J. Murphy Trading with Intermarket Analysis.pdf
    10.1 MB · Xem: 812
"Mình kiểm tra thì link vẫn bình thường."
chắc bác chưa cấp quyeefnh chia sẻ cho file đó hay là fshare có chục chặt gì đó rồi bác up lê Google driver đi cho tiện

"Mình kiểm tra thì link vẫn bình thường."
chắc bác chưa cấp quyeefnh chia sẻ cho file đó hay là fshare có chục chặt gì đó rồi bác up lê Google driver đi cho tiện
Anh em TraderViet có ai down được thì hú cho mọi người biết nhé. Mình vẫn thấy link bình thường :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 380 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 24 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 326 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 371 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,694 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên