[Chia sẻ] Thêm 1 công cụ giúp xem dự đoán khả năng lãi suất của FED

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,503
153,838
Anh em giao dịch tài chính chắc đều biết đến lãi suất FED và tầm quan trọng của nó rồi đúng không? Mỗi khi FED xuống tay hoặc lăm le xuống tay là thị trường biến động ầm ầm ngay. Chúng ta, những Trader, luôn muốn biết các đồng đội khác của mình đang kỳ vọng như thế nào vào lãi suất FED, tức là cái lãi suất này sẽ tăng giảm ra sao, để biết đường mà trade. Lúc trước, mình đã có bài viết giới thiệu về cái FedWatch Tool (xem bài viết Công cụ giúp dự báo khả năng điều chỉnh lãi suất của FED cho anh em Trader), thì nay mình xin giới thiệu tiếp 1 công cụ khác với chức năng tương tự, nhưng dễ nhìn hơn chút, đó là Fed Rate Monitor Tool, dịch nôm na là Công cụ theo dõi lãi suất FED). Công cụ này được xây dựng bởi trang Investing.com

Anh em tìm thấy công cụ theo đường dẫn này : http://www.investing.com/central-banks/fed-rate-monitor

Hoặc đi từng bước như trong hình

Khi đã vào trang rồi thì anh em thấy ngay là còn bao nhiêu thời gian sẽ đến kỳ họp sắp tới, kỳ vọng của thị trường về kỳ họp này ra sao

Cách đọc kỳ vọng là ví dụ như hiện nay lãi suất đang ở mức 0.25 - 0.5% và giới đầu tư đang cược 100% là lần họp này lãi suất sẽ lên mức 0.50 - 0.75, tức là tăng 0.25%

Ở dưới, anh em có thể bấm vào nút xổ xuống của các kỳ họp tiếp theo để xem Trader thế giới đang kỳ vọng thế nào về lãi suất trong mấy kỳ họp đó. Tuy nhiên, cái kỳ vọng này phải tới gần gần ngày đó thì độ chính xác nó mới cao

Như vậy là giờ anh em đã có tới 2 công cụ để theo dõi FED nhé, FedWatch Tool và Fed Rate Monitor Tool. 2 kèm 1 mà không ăn nữa thì bó tay nhé

Happy and safe Trading !!!

Hãy thích bài viết nếu thấy hay, chia sẻ nếu thấy cần thiết cho người khác và bình luận trao đổi nếu muốn cùng nhau nâng cao kinh nghiệm nhé anh em!!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 80 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 478 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,069 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,786 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên