Chia sẻ với các bạn khi mới bắt đầu trading

captainfx

Editor
Trial mod
2,037
13,215
Mình trích lại comment rất hay của bạn @thongthai đăng từ ngày 06/11/2016 nhé. Link comment gốc tại đây.

Cảm ơn bạn @thongthai rất nhiều vì comment rất hay này
-----------​
1. Học qua để có hiểu biết cơ bản về thị trường ngoại hối và phân tích kỹ thuật. Tìm hiểu trên forum hoặc babypips.com

2. Tìm cho mình một hệ thống giao dịch tin cậy: Price Action, Moving Everage, Harmonic, Ichimoku....Có thể tham khảo các hệ thống ở forum này hoặc trên forexfactory.com

3. Kiên trì đi theo hệ thống giao dịch của mình cho đến cùng, không tìm hiểu lung tung các system khác. Cốt lõi vấn đề ở đây là: Tất cả system đều giống nhau, khi bạn hiểu được 1 system, bạn sẽ hiểu được tất cả các system khác. Vậy nên chỉ tập trung duy nhất vào 1 system của mình.

4. Quan điểm của mình là 100 lệnh với 1 system là quá ít. Với một Day trader, trung bình 1 ngày vào khoảng 3 hoặc 4 lệnh. 100 lệnh tương đương khoảng 1 tháng là quá ít để bạn có thể hiểu được system đang sử dụng. Tìm một hệ thống tin cậy, dành thời gian nghiên cứu là tìm hiểu trung bình khoảng 4 năm trở lên, chắc chắn bạn sẽ thành tựu. Vì sao lại mất thời gian dài đến vậy? Đơn giản, vì đó là khoảng thời gian cần thiết để bạn có thể làm chủ được system, cả tâm lý giao dịch và phương pháp quản lý vốn. (Trong trường hợp có người hướng dẫn thời gian có thể ngắn hơn)

5. Tránh các cuộc thi forex tại các sàn, tất cả chỉ làm phá hoại tâm lý giao dịch và quản lý vốn của bạn.

Trên đây là chia sẻ từ kinh nghiệm của mình, mong rằng sẽ có nhiều ý kiến đóng góp thêm từ các bạn.

Chúc cả nhà giao dịch thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
ae hay đề cập đến 4 năm 3 năm. Cơ bản mình thấy nên theo giờ, 10k giờ để có 1 nghề vững vàng ^^ . Ad khuyên ko nên nhảy lung tung, còn mình thì khuyên cứ nhảy lung tung khi có điều kiện, học càng nhiều từ sai lầm, sẽ nhanh hiểu vấn đề hơn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên