Chiến lược 10 pips 1 ngày nên hay không nên?

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi tienha, 13/12/16.

1. tienha

tienha

Nhiều bạn khoe lịch sử xanh lét, liên tục hit take profit với 5-10 pips nhìn rất ngon và thích mắt. Feeling so good và pro! Sau khi khoe lệnh xong họ đi bán hệ thống bán ea training tùm lum với cái chiến lược này.
    Mình không nói mình không thích nhặt 5-10pip kiểu này, mình nhặt mọi thứ nếu thị trường cho mình.
    Nhưng vấn đề ẩn đằng sau 10pips 1 ngày hit take profit liên tục này là chiến lược tp10 pips, sl 90pips, 100 pips thì liệu có đáng hay không?
    Mình lập thread này ra để các bạn trao đổi về vấn đề này nhé.

Đang tải...
  2. BIBO

BIBO

Bác dùng pips theo 4 số à.

Chơi cách đó nguy hiễm vãi ra. Chắc mấy bác đó scalp gần kháng cự hoặc hỗ trợ. Nếu mà mấy chỗ đó gãy 1 phát thì ăn cám. 1 ngày đi 10 ngày.

90% ăn 1
    10% thua 9.
    Thì về lâu dài cháy do thua lại phí giao dịch.

Nếu mà 1 trong 10,000, bác có tài đó thì mình không có gì để bài.

3. tienha

tienha

Tại tôi thấy dạo này tình trạng nổ show tài khoản xanh lè liên tục nên post lên anh em thảo luận thôi.
    Các bạn cứ cho ý kiến thoải mái đi, trao đổi chia sẻ tự do ý kiến.

4. Việt Hủy Diệt

Việt Hủy Diệt

Em thích ăn 20pip, 30pip cơ. Ăn 10pip ko sướng tẹo nào.

5. Khánh Trình

Khánh Trình

Cái này dễ hiểu mà anh, chỉ cần yêu cầu người ta show mức drawdown ra, nếu ăn 1 thua 9 kiểu đó ai mà dám bỏ tiền vào.

tienha thích bài này.
  6. Việt Hủy Diệt

Việt Hủy Diệt

Lang thang trên facebook. Em gặp 1 người con gái. Đánh scapling đúng là theo kiểu ăn 2pip, rồi nhiều nhất là 10pip thôi. Vậy mà với chiến lược rỉa máu thị trường. Chị này có thể thắng liên tiếp và đúng là tồn tại được trên thị trường rất lâu đã 6 tháng. Và 6 tháng có lời, ( tính tỷ suất thì cũng phải 200%/ tháng). Cũng thật khủng khiếp quá đi
    Tuy biết 1 bức ảnh chụp màn hình thì ko nói được gì, nhưng mà thật sự năng nhặt chặt bị, và kiến tha lâu cũng đầy tổ là đây.

Tui nè and tienha like this.
  7. viet

viet

Cũng còn tùy từng người các bác ạ, nhiều người giỏi họ vẫn ăn hoài 10 pip và SL cũng chỉ 10 pip đấy. Có bác trên Forex Factory hàng ngày đưa ra dự đoán ăn đúng 10 pip có lợi nhuận đều vài tháng nay rồi.
    http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=608433
    P.s: Họ có miếng ngon họ share nhau hưởng, còn dân ta có miếng ngon thì dấu đi sợ thằng khác biết :D.

Tui nè, lanhoang 2 and tienha like this.
  8. tienha

tienha

Nếu ăn 10 pip sl 10 pip mà tỷ lệ thắng cao thì ngon rồi.
    Quan trọng RR và tỷ lệ thắng thôi.

Truong Vo Ki 168 and tuan_duong like this.
  9. tuan_duong

tuan_duong

có con ea nào dạng này ko bạn ?:)
    mình chưa đánh kiểu này bao giờ , định test xem sao;)

10. HungerTrader

HungerTrader

system mà đem bán thì chỉ có thể là loại có gót chân asin thôi

11. Minh Manh

Minh Manh

Ăn bao nhiêu pips tùy vào mỗi người, em thấy quan trọng tỷ lệ thắng thua, tỷ lệ tp,sl thế nào thôi.
    Em biết có chị vẫn rỉa máu market mỗi ngày trên 50$, tài khoản $1k,$2K, đánh lot 0.05, 0.1, chạy cũng mấy tháng trời ngon lành cành đào đấy thôi

Tui nè and lanhoang 2 like this.
Đang tải...