Chiến lược BinaryTriump - Dùng chart trắng giao dịch Binary Options với tỷ lệ thắng lên đến 80%

Chiến lược BinaryTriump - Dùng chart trắng giao dịch Binary Options với tỷ lệ thắng lên đến 80%

Dhanush với Triump xuất hiện cùng lúc
Cám ơn bạn đã test thử. Nói rõ 1 chút đây là indicator mình phát triển từ diễn đàn nước ngoài http://www.binaryoptionsedge.com, dựa theo ý tưởng của tác giả, có thay đổi 1 chút trong code. Và hạn để test là 1 tháng kể từ ngày post, sau đó indi ko chạy nữa, tôn trọng tác giả gốc. Mình đưa lên vì hưởng ứng bác ono và mấy bạn khác muốn thử. Nếu kết hợp các chỉ báo khác thì tốt hơn và chờ có tín hiệu hãy vào lệnh, còn vào linh tinh, thua là cái chắc. Theo lý thuyết và tính toán thì chỉ cần 62% winrate là đủ giàu rồi. Mình thì ko thích chơi khung thời gian dài, chỉ chơi 1m, cùng lắm 5m, thời gian còn lại làm việc khác. Ngày ngồi 2 tiếng là đủ. Hẹn các bác 1 đứa con tinh thần khác, chơi epx chỉ 1 nến sau khi có tín hiệu, từ 60s trở lên. Đang test demo và real, cũng tạm ổn, real thì toàn chơi cho cháy khét thì thôi, nạp tiếp. Thắng tối đa 10/10, thua tối đa 4/10 với các cặp tiền và thời gian chơi random, mình cũng ngạc nhiên khi kết quả thực tế luôn ngược lại so với những gì mình tính toán. Test khoản vài nghìn lệnh trong tháng 8 này đã. Bác nào hưởng ứng thì mình share inbox. Còn riêng con indicator mình đã post (Triump) thì chỉ để tham khảo, học hỏi. Nói thật muốn giàu sau 1 đêm quá, nhưng ko làm đc nên mới phải vào đây.

ko biết áp dụng sai ở đâu mà kết quả win rate chỉ đạt chưa đc 10% :)) ex time 5p thôi thì cao hơn chứ 15-30p thì hầu như trend đảo chiều luôn à :(
Cho mình xem hình chụp màn hình, chỉ vào khi có tín hiệu mũi tên thôi. Vào linh tinh có hình thì cũng đc nhưng đạt 10% thì xem bạn để thông số như nào? Bạn có thể kiểm chứng tỷ lệ % bằng cách dùng chart MN, có vài mũi tên, có thể đếm đc.

có 2 điều mình thắc mắc:
1. là vẽ đường ngang đến 8-10 nến kế tiếp tính từ nến bị bao phủ. có con số cx nào k vì 8 nến sẽ khác và 10 nến sẽ khác?
2. là nối đình hoặc đáy trước đó nhưng k quá 14 nến . Vậy nếu nhiều hơn 14 nến mới đến đỉnh hoặc đáy thì k tính và k vẽ nữa hả bác?

Mình tham gia diễn đàn này cũng đã khá lâu nhưng chỉ xem thôi, chưa bình luận gì. TraderViet.Com có những bài rất hay. Mình bỏ không chơi Forex, chỉ chơi BO. Mất cũng khá nhiều, theo các thầy nước ngoài cũng khá lâu, kinh nghiệm còn ít, tuy nhiên có khả năng lập trình và sưu tầm những indicator, Ea có tỷ lệ winrate cao. Test thử rất nhiều system, indicator, ea, quản lý vốn, tâm lý (có lẽ số lượng đến hàng nghìn rồi và số năm dưới 5 năm), search google cũng tương đối lâu. Tóm lại là chưa tìm được "chén thánh". Mình cũng thích phương pháp Triump này, nhưng thời gian chờ có lệnh khá lâu, kiễn nhẫn và cần thêm mấy chỉ báo khác để ra quyết định. Hiện mình cũng đang nghiên cứu và phát triển ea, indicator phát triển từ những gì tốt nhất (chỉ quan tâm tới Price Action (chỉ inside bar , ko outside, pinbar hay mấy dạng mô hình nến khác), hỗ trợ kháng cự, trend line ( ngoài ra có dùng trí tuệ nhân tạo, dự đoán nhưng ko ổn lắm). Riêng Triump thì có 1 cái indicator đang phát triển, lấy code từ forum binaryoptionsedge.com , tỷ lệ winrate hơn trên diễn đàn đang chia sẻ, xin gửi hình để anh em xem chém gió. Mình cháy tài khoản quá nhiều lần rồi nên không dám to mồm đâu, không có $ để chơi nữa ^^, đang bế quan luyện công ( chết do tâm lý, quản lý vốn, 15 win/ row và 8 loss/row cũng từng có, còn tỷ lệ win rate thì trên 60%). Mong sự hưởng ứng từ các cao thủ và cùng tầm sư học đạo. Nếu ae quan tâm thì mình sẽ phát triển và test thật và ảo, nếu ok thì mình sẽ chia sẻ cho ae diễn đàn người Việt mình. (p/s: đang gặm bánh mỳ và gõ phím thôi)

Gặp đồng nghiệp rồi. Tôi cũng là dân IT bác ạ. Tôi cũng đang làm bot cho BO đây bác, có khi chúng ta có thể trao đổi thêm về chủ đề này.

Cho mình hỏi, đặt mũi tên như thế nào vậy? đọc file của tác giả thì điểm vào lệnh là nến sau nến break (dù là xanh hay đỏ). Mình không hiểu đoạn này lắm.

Xin hỏi bác @ono có template candlestick nào của MT5 dễ nhìn thì cho mình xin nhé. Template của strategy này càng tốt :D

chào cả nhà
mình cũng đang test thử pp này. theo mình thấy thì đường kẻ chéo nối từ đáy hoặc đỉnh nó phải được vẽ giống như đường trendline thì mới có hiệu quả cao.
mình đang test và thấy khá ok. cả nhà xem thử nhé.

Đính kèm

• phương pháp Triump.PNG
    phương pháp Triump.PNG
    88 KB · Xem: 7
    115.7 KB · Xem: 7
Chiến lược này tác giả bán với giá $199 nhưng được chia sẻ miễn phí trên cộng đồng Binary Options Edge. Có người còn cho rằng 80% là một con số khiêm tốn, vì trong điều kiện thuận lợi, tỷ lệ thắng còn cao hơn nữa.

Lưu ý: Phương pháp này không dành cho tất cả mọi người. Nó có thể hiệu quả cho người này, nhưng không phù hợp với người khác, đây là chuyện bình thường. Tác giả khuyến cáo dù tỷ lệ thắng là 80%, bạn không bao giờ được dồn hết tiền vào một lệnh. Nếu bạn thấy chiến lược BinaryTriump hữu dụng, hãy loại bỏ sự tham lam và vận dụng tốt kỹ năng quản lý vốn để duy trì lợi nhuận.

Bản ebook cuốn sách mô tả rất chi tiết chiến lược BinaryTriump, các bạn có thể download ở bên dưới, mình xin phép lược dịch những ý chính.

Khung thời gian: Biểu đồ M5, thời gian kết thúc 20-30 phút

Cặp tiền: USDJPY, USDCHF, EURJPY

Phiên giao dịch: UK (buổi chiều ở VN)

Chiến lược sử dụng Price Action và không sử dụng bất kỳ Indicator nào, tuy nhiên bạn vẫn phải tự vẽ một số đường. Những đường này phải được vẽ trước khi vào lệnh và đáp ứng các tiêu chí sau:
  • Xuất hiện mô hình nến Tweezer ở vùng đảo chiều (điều kiện tiên quyết)
  • Phải có nến nhấn chìm. Nến nhấn chìm phải bao phủ nến trước đó.
  • Nến bị nhấn chìm phải có bóng nến dài hơn thân nến
Ví dụ mô hình thỏa 3 điều kiện ở trên:

View attachment 17391
View attachment 17392
Ví dụ mô hình nến nhấn chìm

Khi đó ta vẽ được đường màu đỏ ở trên.

Sau khi xác định được sự đảo chiều, ta áp dụng cách "đếm lùi nến", cách này giúp ta xác định điểm vào lệnh hoàn hảo.

Làm sao để đếm lùi nến? Có 3 bước sau:
  • Vẽ đường màu đỏ nối đáy/đỉnh hai thân nến tweezer như ví dụ trên.
  • Vẽ một đường ngang 8-10 nến về phía trước, tính từ nến bị nhấn chìm (Bạn có thể đo khoảng cách 8-10 nến trong quá khứ để vẽ đường ngang này)
  • Nối điểm này với giá cao nhất/thấp nhất trước khi có sự đảo chiều (tối đa 14 nến)
View attachment 17397
Điểm vào lệnh chính là mũi tên ở ví dụ trên.

Tác giả đã nghiên cứu và sử dụng phương pháp này trong 2 năm.

Chúc các bác thành công!

>> Không cần Indicator vẫn giao dịch Binary Options một cách ngon lành

Cũng áp dụng cho FX luôn bác nhệ

Cám ơn bạn đã test thử. Nói rõ 1 chút đây là indicator mình phát triển từ diễn đàn nước ngoài http://www.binaryoptionsedge.com, dựa theo ý tưởng của tác giả, có thay đổi 1 chút trong code. Và hạn để test là 1 tháng kể từ ngày post, sau đó indi ko chạy nữa, tôn trọng tác giả gốc. Mình đưa lên vì hưởng ứng bác ono và mấy bạn khác muốn thử. Nếu kết hợp các chỉ báo khác thì tốt hơn và chờ có tín hiệu hãy vào lệnh, còn vào linh tinh, thua là cái chắc. Theo lý thuyết và tính toán thì chỉ cần 62% winrate là đủ giàu rồi. Mình thì ko thích chơi khung thời gian dài, chỉ chơi 1m, cùng lắm 5m, thời gian còn lại làm việc khác. Ngày ngồi 2 tiếng là đủ. Hẹn các bác 1 đứa con tinh thần khác, chơi epx chỉ 1 nến sau khi có tín hiệu, từ 60s trở lên. Đang test demo và real, cũng tạm ổn, real thì toàn chơi cho cháy khét thì thôi, nạp tiếp. Thắng tối đa 10/10, thua tối đa 4/10 với các cặp tiền và thời gian chơi random, mình cũng ngạc nhiên khi kết quả thực tế luôn ngược lại so với những gì mình tính toán. Test khoản vài nghìn lệnh trong tháng 8 này đã. Bác nào hưởng ứng thì mình share inbox. Còn riêng con indicator mình đã post (Triump) thì chỉ để tham khảo, học hỏi. Nói thật muốn giàu sau 1 đêm quá, nhưng ko làm đc nên mới phải vào đây.
Gặp đồng nghiệp rồi. Tôi cũng là dân IT bác ạ. Tôi cũng đang làm bot cho BO đây bác, có khi chúng ta có thể trao đổi thêm về chủ đề này.
Tôi cũng đang test Triump, tiện thì có thể contact trao đổi. 0988200817

Các bác cho e hỏi là dùng ind gì để biết lực nến mạnh hay yếu ạ, thanks

Mình tham gia diễn đàn này cũng đã khá lâu nhưng chỉ xem thôi, chưa bình luận gì. TraderViet.Com có những bài rất hay. Mình bỏ không chơi Forex, chỉ chơi BO. Mất cũng khá nhiều, theo các thầy nước ngoài cũng khá lâu, kinh nghiệm còn ít, tuy nhiên có khả năng lập trình và sưu tầm những indicator, Ea có tỷ lệ winrate cao. Test thử rất nhiều system, indicator, ea, quản lý vốn, tâm lý (có lẽ số lượng đến hàng nghìn rồi và số năm dưới 5 năm), search google cũng tương đối lâu. Tóm lại là chưa tìm được "chén thánh". Mình cũng thích phương pháp Triump này, nhưng thời gian chờ có lệnh khá lâu, kiễn nhẫn và cần thêm mấy chỉ báo khác để ra quyết định. Hiện mình cũng đang nghiên cứu và phát triển ea, indicator phát triển từ những gì tốt nhất (chỉ quan tâm tới Price Action (chỉ inside bar , ko outside, pinbar hay mấy dạng mô hình nến khác), hỗ trợ kháng cự, trend line ( ngoài ra có dùng trí tuệ nhân tạo, dự đoán nhưng ko ổn lắm). Riêng Triump thì có 1 cái indicator đang phát triển, lấy code từ forum binaryoptionsedge.com , tỷ lệ winrate hơn trên diễn đàn đang chia sẻ, xin gửi hình để anh em xem chém gió. Mình cháy tài khoản quá nhiều lần rồi nên không dám to mồm đâu, không có $ để chơi nữa ^^, đang bế quan luyện công ( chết do tâm lý, quản lý vốn, 15 win/ row và 8 loss/row cũng từng có, còn tỷ lệ win rate thì trên 60%). Mong sự hưởng ứng từ các cao thủ và cùng tầm sư học đạo. Nếu ae quan tâm thì mình sẽ phát triển và test thật và ảo, nếu ok thì mình sẽ chia sẻ cho ae diễn đàn người Việt mình. (p/s: đang gặm bánh mỳ và gõ phím thôi)

Đọc story của bác tự thấy em còn non quá, mới chơi có 1.5 năm và cháy 1.5k usd. Ngậm ngùi. Cuối cùng cũng gặm mì tôm và gõ phím :))

Cái đường ngang đấy là vẽ dựa vào độ dài ngang của 8 nến trong quá khứ hả bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderViet News trong Chuyện bên lề 55 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,476 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,097 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 165 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên