Chiến lược đặt lệnh theo phương pháp 20/20 với tỷ lệ thành công 66 - 68%

Chiến lược đặt lệnh theo phương pháp 20/20 với tỷ lệ thành công 66 - 68%

Chiến lược đặt lệnh theo phương pháp 20/20  với tỷ lệ thành công 66 - 68%
Các tiền bối cho em hỏi em vẽ các đường xu hướng thế đúng chưa ạ? Riêng cái sóng điều chỉnh tăng nhưng em vẫn sell ở đỉnh những bước nhỏ và vẫn ăn đều. Nhưng vẫn chưa thấy dấu hiệu cho thấy giá có thể xuống lại như hôm 29. Các bác sẽ trade ntn trong những ngày tới ạ?

Một lời khuyên chân thành, không nên vẽ chằn chịt như vậy đâu bác. Chỉ nên vẽ một kênh giá gần nhất. Mấy cái kia nếu cần thì tự nhìn bằng mắt thường. Bác để ý thêm kháng cự / hỗ trợ ngang vì mấy cái đó rất có giá trị.

Phong cách của tôi là tùy vào giá hiện tại mà đánh chứ không quan tâm ngày mai sẽ buy hay sell vì đa số thị trường không như ý mình đoán.

Chào bác Blade, em là newbie đang tìm hiểu món này, cảm thấy pp bác chia sẻ rất hay mong bác chỉ giáo thêm về cách quản lý vốn vd với vốn 1000$ thì vào 1 lệnh khối lượng bn, đòn bẩy là bn thì hợp lý? Cám ơn bác.
bạn vào Hoangngocson.com có ứng dụng dự báo giá vàng và tính được khối lượng luôn

Nhờ ae chỉ giúp, công thức 1 con EA đặt SL TP giá nến cao nhất/thấp nhất +/- 20*point/pip ( 20 thay đổi tùy vào chiến trường), họ sử dụng phương pháp gì vậy , cám ơn ae trước

Em bắt đâù có chút bối rối khi mà rât nhiều chỗ viết là cần phải có tỉ lệ R:R tốt, thua thì thua it mà ăn thì ăn nhiều mới được. Ma cái nay có 1:1 ah???Price action dùng được ko bác ?

Có cái quan trọng nhất là vào lệnh khi nào thì không thấy thớt bàn tới. Buy khi nào? Sell khi nào? Hay cứ Buy Sell theo cảm hứng nhỉ?

Nay test thử phương pháp thớt chia sẻ. Kết quả khá khả quan.
ảnh dưới là test demo:

Đính kèm

27.6 KB · Xem: 8
Phương pháp tốt nhất dẫn đến thành công đó là kỷ luật. Bạn chỉ cần cân bằng được tỉ lện thắng thua và tỉ lệ risk/reward hợp lí như công thức của kelly. Thì chỉ càn giao dịch đơn giản theo đường trung bình thôi cũng có thể mang đến chiến thắng lâu dài. Lại một lần nưa bí quyết là luốn giữ đúng công thức và lỉ luật làm theo nó

Bro biết broker nào uy tín có spread thấp không trước đây mình trade tài khoản ECN của ICMarkets nhưng vừa rồi thông cáo về pháp lý mình cũng hơi ngại nên đang tính chuyển broker

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 35 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên