Chiến lược Forex trong tuần

pipxpip

Active Member
53
79
Mình sẽ post các kèo mình giao dịch trong tuần cho các bạn theo dõi. Mình chỉ giao dịch khi có kèo và trung bình 1 tuần từ 4 đến 10 kèo.
Các bạn có thể theo dõi và tốt nhất là demo cho lành:
Short EURGBP and USDJPY:
eg-jpg.9672

uj-jpg.9673

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
Hi vọng bác post phân tích rõ ràng cho anh em cùng học tập thì tốt quá. Cảm ơn bác

Mình chỉ post kèo thôi. Bởi vì mình cần đo đong đếm quá nhiều thứ mới ra điểm Entry đó(có thể gọi là đẹp trong tuần vì thông thường điểm Entry đó gần như không thua). Ai thích thì tham khảo.

Tuần này thật may mắn, Chuẩn bị Entry lệnh thứ 5: Sắp Short AUDJPY:
audjpy-jpg.9702

Đính kèm

154.8 KB · Xem: 2
Tự tin thì mới vào lệnh, nếu không tin nó rớt thì không nên vào lệnh.
X năm nay mình chỉ gài SL khi có tin lãi suất để tránh nhưng cú đột biến có thể xảy ra mà không lường trước được. Còn Money manager không nhất thiết phải SL mà đó là số Lot trade so với Balance mình có, còn khi nào thấy sai thì auto cắt lỗ bằng 1 em EA đang nằm vùng trong tài khoản để bảo vệ khi nó âm đến 1 cơ số Y nào đó.

Tiếp tục thêm 1 kèo nữa: Short EURNZD.
1111111-jpg.9976

Đã TP được 1 kèo AUDJPY:

2222222-jpg.9977

Đính kèm

149.3 KB · Xem: 2
    22.9 KB · Xem: 2
Chào Pipxpip, mình có xem các lệnh của bạn không dùng SL nhưng lại dùng 1 con EA nằm vùng tự động cắt lỗ khi tài khoản xuống 1 mức X % nào đó ( đã chọn trước đó). Bạn cho biết đang dùng con EA nào vậy, mình đang tìm hiểu phân vân mấy ccon EA sau, xin bạn tư vấn giùm:
1. Equity guardian
2. Stealth Master
3. Multi trade manager
4. Close All at Equity Level

Mấy con kiểu này tốt nhất tự code con mà dùng cho khỏe bạn. Xài hàng người ta không biết nó code cái gì trong đó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,835 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 832 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,675 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,485 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên