Chiến lược giao dịch Binary Options hiệu quả từ thành viên nổi tiếng trên diễn đàn BOE

Chiến lược giao dịch Binary Options hiệu quả từ thành viên nổi tiếng trên diễn đàn BOE

Thống

Active Member
1,920
8,374
Nếu tham gia diễn đàn BOE (diễn đàn Binary Options phổ biến nhất hiện nay), bạn chắc chắn sẽ biến đến cái tên Tradesmart. Tradesmart nổi tiếng với những chiến lược đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả, trong đó có chiến lược Bollinger Band với thông số 20,3. Các chiến lược của Tradesmart được các cao thủ khác học hỏi và phát triển thành hướng riêng như Hubba với Rolling and Jamming (sau này nâng cấp thành siêu phẩm HH Style) hay Lingsbord với chiến lược cải tiến thông số BB (20,2.5).

Một trong những chiến lược nổi tiếng của Tradesmart có tên là Tradesmart's vc divergence, tức là tradesmart dùng chỉ báo Vcustom3 để giao dịch phân kỳ với nến. Cụ thể chiến lược mình sẽ đề cập trong bài viết này.

[COLOR=#b3b300]Chỉ báo cần có[/COLOR]

Chỉ báo quan trọng nhất đối với chiến lược này đó là VCustom3, mình đã tải chỉ báo này vào bài viết, bạn chỉ cần đọc hết bài và tải nó tại mục file đính kèm. Lưu ý, chỉ báo chỉ sử dụng được với nền tảng MT4 các nền tảng khác tạm thời vẫn chưa hỗ trợ chỉ báo này.

Vcustom3 là chỉ báo bạn có lẽ đã thấy khá nhiều ở những chiến lược như HH Style huyền thoại. Thiết lập của chỉ báo này khá phức tạp. Tuy nhiên bạn có thể upload template của chiến lược Hubba và sửa lại thông số overbought, oversold thành 6. Tức là template của Hubba là 8, chúng ta chỉ việc đổi 8 thành 6, -8 thành -6.

[COLOR=#b3b300]Quy tắc vào lệnh[/COLOR]

Bộ quy tắc của chúng ta như sau:

- Khung nến trên chart là M1. Đáo hạn 5 phút.

- Lệnh Call: Tìm nến giảm khi Vc rơi vào vùng oversold (quá bán). Nếu nến tiếp theo đóng cửa có đáy thấp hơn nến trước đồng thời nến vc cao hơn nến vc trước chúng ta sẽ vào lệnh call 5 phút.

- Lệnh Put: Tìm nến tăng khi Vc rơi vào vùng overbought (quá mua). Nếu nến tiếp theo đóng cửa có đỉnh cao hơn nến trước đồng thời nến vc thấp hơn nến vc trước chúng ta sẽ vào lệnh put 5 phút.

Minh họa chính chủ từ Tradesmart

awww.binaryoptionsedge.com_uploads_monthly_06_2016_post_4148_0_68669300_1464818508.png

Đây là call

awww.binaryoptionsedge.com_uploads_monthly_06_2016_post_4148_0_20565200_1464818535.png

Đây là put

[COLOR=#b3b300]Đánh giá của mình[/COLOR]

Tradesmart có rất nhiều chiến lược đơn giản, chiến lược phân kỳ vc này cũng vậy. Không cần quá nhiều kỹ thuật bạn vẫn có thể áp dụng được chiến lược này. Tuy nhiên theo mình thì nếu chỉ áp dụng mỗi phân kỳ từ vc thì có thể tỉ lệ thắng sẽ chưa cao. Bạn nên dùng nên các đường hỗ trợ/ kháng cự hoặc một số chỉ báo khác, và đừng quên price action.

Bạn thấy chiến lược này thế nào? Hãy để lại suy nghĩ dưới phần comment và đừng quên thả tim nếu thấy hay nhé. <3

Nguồn: BOE

Đính kèm

• VCustom3.ex4
    37.1 KB · Xem: 56
  • VCustom3 6.tpl
    359.7 KB · Xem: 51

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Chủ thớt nói rõ là khi so sánh 2 nến VC là so mở, đóng, hay high low ạ. Một điều tuyệt đối đúng là có cản và hỗ trợ sẽ tuyệt vời nhưng em hay gặp tình trạng nến đóng cửa cách hỗ trợ và kháng cự khoảng 5 pip, có khi nó quất 2 cái doji hay 2 nến cực nhỏ.

Ngoài ra bác nào chia sẻ kinh nghiệm xác định kháng cự hỗ trợ nhanh với. Chơi BO cái này phải làm cực nhanh mới ra quyết định được.

Thanks các bác.

Chủ thớt nói rõ là khi so sánh 2 nến VC là so mở, đóng, hay high low ạ. Một điều tuyệt đối đúng là có cản và hỗ trợ sẽ tuyệt vời nhưng em hay gặp tình trạng nến đóng cửa cách hỗ trợ và kháng cự khoảng 5 pip, có khi nó quất 2 cái doji hay 2 nến cực nhỏ.

Ngoài ra bác nào chia sẻ kinh nghiệm xác định kháng cự hỗ trợ nhanh với. Chơi BO cái này phải làm cực nhanh mới ra quyết định được.

Thanks các bác.
High, low nha bác :D

bác cho hỏi khi chọn khung 1M có vẻ? ko dc màu trắng xóa , nhưng các khung khác thì hiện , ko biết fix sao bác ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên