Chiến lược giao dịch chứng khoán Mỹ ngày 11/04 - Bác Gấu vào cuộc!

Cái vụ sóng sánh này thì ông Dương rành lém :D
Đại khái là ta đang đứng trước một con sóng khá lớn đi xuống, dự kiến sẽ kéo dài khoảng vài tuần (chừng trên dưới 2 tháng). Tuy nhiên đau đầu nhất vẫn là lúc nào thì nó thực sự đảo chiều. Để nó xác nhận đảo chiều thì phải có một con sóng nhỏ đi xuống, tiếp theo là một vùng điều chỉnh nhỏ, sau đó là lao tiếp. Con sóng nhỏ đó tệ gì cũng mất vài ba ngày. Nên mình có thừa thời gian để vào con sóng lớn, nếu như muốn ăn lớn. Lúc này thì chưa nên vội vàng gì cả.

Quan điểm trên đây là quan điểm của trường phái đánh position, hold lệnh ít ra cũng vài ba tuần. Còn nếu mục đích của mình là nhảy vào nhảy ra ăn sóng ngắn thì anh không có ý kiến. :p
Nếu là position trader thì đúng ko cần vội. Tuy là cách a phân tích hơi khác em, nhưng nói chung, trade timframe lớn bây giờ hầu như là phải đợi

Sau khi gieo quẻ thì thấy thầy bảo con muốn xoạc thèng Q SP500 thì phải chờ ngày thứ Hai 15/4 giờ Mẽo mới đúng ngày lành tháng tốt con nhé. :D
Bên room vn30 có 1 bác chuyên gieo quẻ theo ngũ hành, không biết có phải bác k nhỉ :D

Sau khi gieo quẻ thì thấy thầy bảo con muốn xoạc thèng Q SP500 thì phải chờ ngày thứ Hai 15/4 giờ Mẽo mới đúng ngày lành tháng tốt con nhé. :D
Bên room vn30 có 1 bác chuyên gieo quẻ theo ngũ hành, không biết có phải bác k nhỉ :D
Không phải đâu bác, mình nói giỡn thôi chứ đâu có quẻ gì, chỉ là dự báo thôi. :D

Ôm em Tesla mấy hôm đúng đến ngày cắt lệnh thì nó gap 10 giá sấp mặt, đúng là đã đen thì tài giỏi đến mấy cũng sml :cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,507 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 389 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 905 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 314 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,766 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên