Chiến lược giao dịch chứng khoán Mỹ ngày 17/06 - Sideways có làm anh em sốt ruột không?

Chiến lược giao dịch chứng khoán Mỹ ngày 17/06 - Sideways có làm anh em sốt ruột không?

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,336
28,931
Chào mọi người. Đầu tuần chúc anh em cả tuần này giao dịch thuận lợi nhé. Mọi người giúp mình lên kèo giao dịch ngày hôm nay với nhé @Lữ Thiên@quocquang@Vũ Thái Dương@ThuyLeisMe@forex_hack @Trần Anh Thao@hardtolose@Vương Bình@Tuấn Anh Sky @Dr.TienBi@Cybertron @hoang duc viet@QuangBệu@Do Tuan@NamVu82 @DrakHT.

Trước tiên chúng ta điểm qua một vài điểm đáng lưu ý cho thị trường chứng khoán Mỹ vào cuối tuần trước:
  • Chứng khoán Mỹ nguyên một tuần vừa rồi giá hầu như đi ngang
  • Không có nhiều tin tức được công bố.
  • Nhà đầu tư tập trung vào động thái vào Fed trong thứ Năm tuần này.
Tin tức hôm nay:
  • Các công ty tiếp tục chia cổ tức và công bố báo cáo thu nhập trong hôm nay nhưng không còn nhiều.
  • Không có nhiều tin tức ảnh hưởng ngày hôm nay.
Chúng ta tiếp tục đi vào phân tích và đưa chiến lược giao dịch hôm nay cho các chỉ số chứng khoán Mỹ:

BIỂU ĐỒ S&P 500 KHUNG H1

S&P 500 tiếp tục tạo sóng điều chỉnh mặc dù có đợt sóng tăng lên vào cuối tuần. Chiến lược chờ mua ngày hôm qua vẫn chưa khớp do giá vẫn chưa hồi tới đó (rõ buồn). Giá vẫn có khả năng tiếp tục hồi, vì hiện tại giá đang cố tạo đỉnh thời điểm này. Nên chúng ta có thể tiếp tục giữ lệnh giao dịch của tuần trước tuy nhiên có một lưu ý cho mọi người rằng, đã cả tuần liền giá không tạo được đỉnh mới, giá có xu hướng di chuyển xuống vùng cản dưới để test. Khả năng test thành công hay không còn tùy vào cách giá phản ứng. Nếu cản giữ được giá thì chúng ta vẫn tiếp tục giữ lệnh của tuần trước.

Đỉnh mới vẫn chưa được thiết lập. Có vẻ như chưa có dấu hiệu đảo chiều của giá tại thời điểm này. Vậy cho nên chúng ta vẫn ưu tiên mua lên S&P 500 trong ngày hôm nay nhé mọi người.

Vùng cản số 1 và 2 như hình trên là 2 vùng cản anh em có thể đưa vào tầm ngắm. Trong quá trình tăng giá, giá đã tạo ra được vùng giằng co ở cả 2 vùng cản. Đối với vùng cản số 1, thì đó là vùng hợp lưu giữa vùng giằng co và vùng cầu. Rất có thể giá sẽ quay lại vùng này và retest. Tuy nhiên vùng cản số 2 có phần quan trọng hơn. Vừa là vùng giằng co, vừa là vùng đáy quan trọng trong đợt tăng giá gần đây.

Chiến lược giao dịch S&P 500 ngày hôm nay, đó là chờ mua tại 2 vùng cản như hình trên nếu có tín hiệu đáng tin cậy xuất hiện.

BIỂU ĐỒ DOW JONES KHUNG H1

Mặc dù đã có sóng tăng nhẹ, nhưng Dow Jones đã không tạo được đỉnh cao hơn đỉnh trước đó. Chứng tỏ động lực tăng giá vẫn chưa xuất hiện nhiều thời điểm này. Giá cũng đã tạo được sóng điều chỉnh cần thiết nhưng vẫn chưa kết luận được giá sẽ đảo chiều hay chưa. Lệnh chờ mua Dow Jones ngày hôm qua vẫn chưa được khớp, vì sóng điều chỉnh cũng đã bật nhẹ lên tuần trước và hiện đã tạo được một vùng giằng co.

Anh em lưu ý thêm, Dow Jones đã mất khá nhiều thời gian để lập đỉnh mới nhưng thất bại, và giá hồi cũng chưa hẳn là mạnh. Vùng sideways hiện tại cho thấy giá đang chờ đợi một điều gì đó trước khi tiếp tục đi tiếp. Cũng có thể là họp Fed trong tuần này.

Mọi người vẫn lưu ý 2 vùng cản như hình trên giúp mình. 2 vùng cản như hình đó là vùng cản hợp lưu giữa vùng giằng co và vùng cầu. Đây đều là vùng cản anh em có thể cân nhắc giao dịch nếu có tín hiệu đáng tin cậy xuất hiện, vì khả năng sẽ trở về 2 vùng cản này để retest trước khi tiếp tục xu hướng tăng trước đó.

Chiến lược giao dịch Dow Jones ngày hôm nay mình kiến nghị đó là nên quan sát thêm, không thì đứng ngoài cho lành. Trường hợp có tín hiệu mua lên rõ ràng và đẹp, thì anh em có thể cân nhắc vô lệnh nhé. Vì giá đang chững lại thấy rõ, nên nếu đà giảm quá mạnh thì việc mua lên chưa chắc đã tốt, dù sao anh em vẫn nên quan sát thêm về hành động giá tiếp theo nhé.

Trên đây là nhận định và phân tích của mình, anh em góp ý thêm và post kèo giao dịch vào phần comment chúng ta cùng bàn luận cho xôm tụ nhé.

Chúc anh em chốt lời ngon lành! À, market nói rằng ai đọc bài mà không thả tim là bị lỗ đó. :)))

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
chào bạn Phương Thúy

Mình thấy bạn chia sẽ chứng khoán mỹ rất là hay và chi tiết, hiện tại mình cũng đang đầu tư chứng khoán mỹ và admin 1 cộng đồng nhỏ và muốn giao lưu với mọi người.
Bạn rãnh thì bữa nào inbox gặp mặt cafe nhé. Mình ở Sài Gòn

chào bạn Phương Thúy

Mình thấy bạn chia sẽ chứng khoán mỹ rất là hay và chi tiết, hiện tại mình cũng đang đầu tư chứng khoán mỹ và admin 1 cộng đồng nhỏ và muốn giao lưu với mọi người.
TraderViet cuối tuần này có giao lưu đó bác.

chào bạn Phương Thúy

TraderViet cuối tuần này có giao lưu đó bác.
Đúng rồi nè. Cuối tuần này anh em chứng khoán Mỹ cũng có hợp mặt lun đó. Phải không anh @hardtolose ??

View attachment 97917
Gold intraday chart đang yêu cầu chúng ta ngồi view....
View attachment 97918
Daily chart thì có tín hiệu để sell, nhưng do nến ngày hôm nay đang xanh mướt, nên nhìn intraday để có hành động đúng đắn.
Và hành động đúng đắn đó là View...
Tóm lại là quan sát thêm phải không anh Hay quá, Làm tội em chuẩn bị tài khoản để vô lệnh rồi chớ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên