Chiến lược giao dịch dựa trên tín hiệu giao cắt của 2 đường EMA và không cần dùng Stoploss!

Chiến lược giao dịch dựa trên tín hiệu giao cắt của 2 đường EMA và không cần dùng Stoploss!

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,386
29,036
Đây là chiến lược giao dịch mình dịch lại từ forextradingstrategies4u, không phải là chiến lược của mình nhé. Tuy nhiên đây là chiến lược giao dịch khá đơn giản dễ hiểu nhưng đối với anh em nào luôn sử dụng stoploss thì có lẽ không phù hợp. Nên mình nói trước không phải ai cũng phù hợp với chiến lược này nhé.

========================

Giao dịch mà không có điểm dừng lỗ thực sự rất nguy hiểm và nếu bạn giao dịch theo phong cách cẩn thận và chặt chẽ thì có lẽ chiến lược này không dành cho bạn. Mình khuyến cáo thêm là không nên thử chiến lược giao dịch này trên tài khoản thật của bạn nhé. Bây giờ chúng ta tìm hiểu xem chiến lược giao dịch Forex không đặt điểm dừng lỗ này có gì lợi hại không nhen.

Chiến lược giao dịch này có thể sử dụng cho bất kì cặp tiền tệ nào, nhưng chỉ nên dùng từ khung thời gian M15 trở lên.

Các chỉ báo kỹ thuật cần thiết sử dụng cho chiến lược giao dịch

Sử dụng 2 đường trung bình EMA 7 và EMA 14.

Cách sử dụng như sau:
  • Khi EMA 7 vượt EMA 14 từ dưới lên phía trên, thể hiện đó là một xu hướng tăng, Vì vậy bạn nên ưu tiên mua lên.
  • Nếu EMA 7 cắt EMA 14 từ trên xuống phía bên dưới, thể hiện đó là xu hướng giảm, vì vậy bạn nên ưu tiên bán xuống.
Không quá khó hiểu đúng không nào? Bây giờ chúng ta đi đến phần nguyên tắc giao dịch cho chiến lược này nhé.

Nguyên tắc giao dịch

Nguyên tắc đối với lệnh bán
  1. Theo dõi để xem nếu EMA 7 vượt qua EMA 14 từ trên xuống dưới.
  2. Điều tiếp theo bạn cần làm là thực hiện bán ra theo lệnh thị trường ở giá đóng của của bất kỳ cây nến tăng nào tạo ra mức giá thấp nhất cao hơn cây nến trước. Bất kì cây nến tăng nào thỏa điều kiện bạn đều có thể vào lệnh cho tới khi bạn thấy có sự giao cắt 2 đường EMA trở lại.
  3. Bạn sẽ thoát khỏi tất cả các giao dịch sau khi bạn thấy một nến tăng có giá đóng cửa phía trên đường EMA 14.
  4. Đối với chiến lược này bạn không cần đặt lệnh dừng lỗ.
Xem biểu đồ dưới đây để có thể rõ ràng hơn:

Nguyên tắc đối với lệnh mua
  1. Theo dõi để xem nếu EMA 7 vượt qua EMA 14 từ dưới lên phía trên.
  2. Điều tiếp theo bạn cần làm là thực hiện mua vào theo lệnh thị trường ở giá đóng của của bất kỳ cây nến giảm nào tạo ra mức giá thấp nhất thấp hơn cây nến trước. Bất kì cây nến giảm nào thỏa điều kiện bạn đều có thể vào lệnh cho tới khi bạn thấy có sự giao cắt 2 đường EMA trở lại.
  3. Bạn sẽ thoát khỏi tất cả các giao dịch sau khi bạn thấy một nến giảm có giá đóng cửa phía dưới đường EMA 14.
  4. Đối với chiến lược này bạn không cần đặt lệnh dừng lỗ.
Xem biểu đồ dưới đây để rõ ràng hơn nhé:

Lưu ý

Đừng thử chiến lược giao dịch này bằng tài khoản thật của bạn. Đây là hệ thống giao dịch có độ rủi ro rất cao nhưng cũng có mức lợi nhuận cao nếu bạn biết giao dịch theo kế hoạch và có quản lý vốn nghiêm túc.

Anh em nào thấy hay thì test thử trên demo trước cho chắc nhé.

Trích nguồn: forextradingstrategies4u

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Đây mới chỉ coi là..điểm vào lệnh trong số hằng hà sa số của 1 hệ thống giao dịch. Còn nếu coi là 1 hệ thống giao dịch thì nó còn thiếu sót quá nhiều, từ cơ chế nhận diện xu hướng (trend, sideway), cơ chế dự đoán xác suất xu hướng tiếp theo....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên