Chiến lược Hull Moving Average được test trong hơn 10 năm trên Forex Factory

Các bác cho e hỏi là làm sao để cài đc cái biểu đồ phụ có các đường RSI, stochactis.. chung vào một khung ạ?
Mong các bác chỉ giúp e với
Em cảm ơn

Minh hiện đang dùng hệ thống này, timeframe 4h. Gửi các bạn indicator đã được tác giả mod lại. Thông số cứ để mặc định , không cần chỉnh sửa gì cả nhé.Nó đã gồm cả các tín hiệu vào lệnh.

Đính kèm

• smTMMS HeikinAshi-Chart_v1.3.ex4
    28.7 KB · Xem: 292
  • smTMMS Oscillator_v2.0.ex4
    18 KB · Xem: 300
Minh hiện đang dùng hệ thống này, timeframe 4h. Gửi các bạn indicator đã được tác giả mod lại. Thông số cứ để mặc định , không cần chỉnh sửa gì cả nhé.Nó đã gồm cả các tín hiệu vào lệnh.
có cần thêm rsi với stoch 8.3.3 không bác với thêm ma 5 shift 2 không ạ

2 indicator này đã bao gồm rsi và stochastic rùi bác. Không phải thêm indicator nào khác bác ơi, để mặc định, không chỉnh gì cả. Bác tuân theo đúng quy tắc của tác giả nha

2 indicator này đã bao gồm rsi và stochastic rùi bác. Không phải thêm indicator nào khác bác ơi, để mặc định, không chỉnh gì cả. Bác tuân theo đúng quy tắc của tác giả nha
tks bác em cũng đang theo pp này nhưng phần sl thì oke còn tp thì kém quá :( không biết tp theo tỉ lệ 1:1 hay 1:2.

bác ơi cho em hỏi sao idicator của em nó hiện ra mấy cái chấm xanh chấm đỏ thế nhỉ

Chấm xanh đỏ là tín hiệu vào lệnh đó bác. Bác phải lọc tín hiệu, đừng thấy xuất hiện chấm xanh đỏ rồi phang theo thì không ổn đâu. Mình chỉ vào lệnh khi đường Oscillator cắt qua 0 mà thôi.

Hệ thống này mình dùng 2 indicator ở trên kèm theo Hull Moving(75) để xác định xu hướng, chỉ vào lệnh khi đường Oscillator cắt qua 0 và theo xu hướng của hull moving thôi

cái nè bạn mặc định nến dạng thanh ko phải nến đúng ko

tín hiệu vào lệnh thể hiện như thế nào vậy bạn? mình thấy có chấm hồng chấm xanh chưa hiểu rõ lắm.

Chấm hồng là đường Hull cắt xuống EMA(5), chấm xanh là cắt lên. Có nhiều cách vào lệnh theo hệ thống này. Mới làm quen thì bạn thây xuất hiện chấm xanh, thì nhìn xuống chỉ báo dưới (RSI, STOCHASTIC) ,nếu tất cả đang trên mức 50 thì vào lệnh BUY, SELL thì đợi xuất hiện chấm hồng và cách chỉ báo dưới 50.

Đính kèm

166.3 KB · Xem: 7
Chấm hồng là đường Hull cắt xuống EMA(5), chấm xanh là cắt lên. Có nhiều cách vào lệnh theo hệ thống này. Mới làm quen thì bạn thây xuất hiện chấm xanh, thì nhìn xuống chỉ báo dưới (RSI, STOCHASTIC) ,nếu tất cả đang trên mức 50 thì vào lệnh BUY, SELL thì đợi xuất hiện chấm hồng và cách chỉ báo dưới 50.
Bạn ơi, bạn cho mình xin nick skype hoặc telegram trao đổi thêm thông tin được ko ạ

Đã test thử vậy là sao anh em

Đính kèm

• Screenshot_2020-03-24-14-55-17-956_net.metaquotes.metatrader4.jpg
    Screenshot_2020-03-24-14-55-17-956_net.metaquotes.metatrader4.jpg
    591.9 KB · Xem: 5
  • Screenshot_2020-03-24-14-55-12-259_net.metaquotes.metatrader4.jpg
    Screenshot_2020-03-24-14-55-12-259_net.metaquotes.metatrader4.jpg
    562.2 KB · Xem: 8

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên