Chiến lược Hull Moving Average được test trong hơn 10 năm trên Forex Factory

Chấm hồng là đường Hull cắt xuống EMA(5), chấm xanh là cắt lên. Có nhiều cách vào lệnh theo hệ thống này. Mới làm quen thì bạn thây xuất hiện chấm xanh, thì nhìn xuống chỉ báo dưới (RSI, STOCHASTIC) ,nếu tất cả đang trên mức 50 thì vào lệnh BUY, SELL thì đợi xuất hiện chấm hồng và cách chỉ báo dưới 50.
Bác cho em hỏi:
"4. Cây nến vào lệnh phải có màu ngược với các cây nến trước nó, luôn vào lệnh sau khi giá đóng cửa" - ý là sao Vậy Bác?

test thử hôm nay thì lời hơn 180 đô :v, lệnh 0.05 lot, xác nhận lại cái hệ thống này siêu ngon nha ae. Tuy vẫn đang test demo thôi nhưng nếu ae nào khác đang tìm chén thánh thì đây chính là nó đó :v

test thử hôm nay thì lời hơn 180 đô :v, lệnh 0.05 lot, xác nhận lại cái hệ thống này siêu ngon nha ae. Tuy vẫn đang test demo thôi nhưng nếu ae nào khác đang tìm chén thánh thì đây chính là nó đó :vView attachment 145891
bạn cho mình xin file template về và indicator về cài được ko ạ ,và cho mình hỏi cái indicator dưới cùng giống macd thì có tác dụng gì vậy , vì mình ko thấy tác giả đề cập

bạn cho mình xin file template về và indicator về cài được ko ạ ,và cho mình hỏi cái indicator dưới cùng giống macd thì có tác dụng gì vậy , vì mình ko thấy tác giả đề cập
Bạn đọc cmt á, có cái bạn gì share lại đó, check lại trang 1,2,3 gì đó. Có 1 bạn chia sẻ lại 2 cái indicator để bổ sung thêm cho phương pháp này, về chỉ cần mở template rồi cài thêm 2 cái indi đó vào thôi.

Bạn đọc cmt á, có cái bạn gì share lại đó, check lại trang 1,2,3 gì đó. Có 1 bạn chia sẻ lại 2 cái indicator để bổ sung thêm cho phương pháp này, về chỉ cần mở template rồi cài thêm 2 cái indi đó vào thôi.
cảm ơn bạn , nhưng vẫn còn 1 vấn đề nữa mong bạn giúp
đó là indicator stochastic của hoài thì mình tải về nhưng đưa vào template ko đc , còn stochastic của MT4 thì nó lại có 2 đường, thêm 2 cái indi stochastic vào nó lại ra tận 4 đường lận

Chấm hồng là đường Hull cắt xuống EMA(5), chấm xanh là cắt lên. Có nhiều cách vào lệnh theo hệ thống này. Mới làm quen thì bạn thây xuất hiện chấm xanh, thì nhìn xuống chỉ báo dưới (RSI, STOCHASTIC) ,nếu tất cả đang trên mức 50 thì vào lệnh BUY, SELL thì đợi xuất hiện chấm hồng và cách chỉ báo dưới 50.
Chấm ở đâu v bác e cài vaod k thấy chấm nào cả

đặt SL và TP cụ thể thế nào v các bác, đặt theo nến như tác giả thì thấy hơi phiêu nhỉ?

bạn nào đang dùng bộ này rồi cho mình inbox trao đổi thêm kinh nghiệm được không!!! zalo mình 0979727557 xin cám ơn!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên