1. Chiến lược trade chứng khoán Mỹ chiều ngày 13/03 - Mô hình ngon thế này có nên vào lệnh?

Chiến lược trade chứng khoán Mỹ chiều ngày 13/03 - Mô hình ngon thế này có nên vào lệnh?
    12/03/2019
    550 lượt xem
    Chào cả nhà. Tiếp tục cắp kèo trade index và cổ phiếu Mỹ hôm nay tiếp nhé. Mời anh em vô bàn luận chiến lược cho xôm tụ nhé.

Trước tiên review kèo trade ngày hôm qua. Lệnh mua Dax ngày hôm qua đi đúng nhận định, dính chốt lời ngọt như nước đường. Biểu đồ hôm qua bên dưới:

BIỂU ĐỒ DAX KHUNG H1 (NGÀY 11/03)

phân-tích-chứng-khoán-mỹ-traderviet-2.
    BIỂU ĐỒ DAX KHUNG H1 (NGÀY 12/03)
    phân-tích-chứng-khoán-mỹ-traderviet.
    Hôm nay không biết có được uống nước đường như hôm qua không? Nhìn vào biểu đồ tại thời điểm giá hiện tại đã xuất hiện setup bán giảm dần ngay tại vùng cản số 1 hợp lưu với downtrend. Vậy chiến lược trade dax của mình hôm nay là bán tại vùng cản 1 như hình trên nha anh em.

BIỂU ĐỒ TSLA KHUNG H1

phân-tích-chứng-khoán-mỹ-traderviet-1.
    Thú thực là hiện tài Tesla chưa có dấu hiệu bán. Nhưng giá thì đã chạm vùng cản ngang và đang test lại downtrend trước đó. Nên mình ghim nó vô đây cho tiện theo dõi. Một khi có dấu hiệu giao dịch mình sẽ upload vào phần comment bên dưới nhé mọi người.

Mời các anh các bác vào cho xin cái view chứng khoán hôm nay nhé. Em tiên phong rồi đấy, lỡ mà có gì thì gạch đá hành ngò em đỡ hết rồi, mấy anh mấy bác cứ việc đưa chiến lược thoải mái nha.

Happy Trading :):)

Xem thêm
    Chỉnh sửa cuối: 12/03/2019
    Đang tải...
  2. Hunter287

Hunter287

303
    1,070
    ★DAX
    M15: có 1 mẫu hình Shooting Star ngay vùng Resistance, theo sau là 1 Bearish Engulfing ( mặc dù không đáng kể), hiện tại có vẻ giá đang retest lại vùng Res này, nếu biểu hiện sự suy yếu khi tiệm cận vùng này, khả năng cao chắc sẽ giảm.-theo quan điểm cá nhân mình là vậy
    https://www.tradingview.com/x/Nj1RE8oM/

3. Mình đang tính Sell con Dow. Bác nào có kinh nghiệm cho mình xin chút ý kiến con này với ạ? :mad::mad:

Phương ThúyLữ Thiên bài này.
  4. Giờ anh mở cái XM theo em đánh chỉ số Âu và Mẽo nha. Lên kèo US30 ko hay chỉ lên mỗi kèo DAX thoai

Lữ ThiênPhương Thúy bài này.
  5. có kèo gì post lên đây cho mọi người tham khảo lun đê bạn

6. Làm gì đã có kèo gì, TK XM còn chưa nạp tiền vào, chưa soi gì cả đây :D

7. Bên XM có cho trade cổ phiếu ko bác

8. Hình như là có bác ạ, mình chưa xem lại cái TK cũ nữa

9. Bên XM cho trade cả Cp trên nền tảng MT5 nhé. Ký quỹ 5% - 10% trên 1cp

Bình luận mới nhất

• Zactini trong Chuyện bên lề 624 Xem / 20 Trả lời
  • ChuPhong trong Thị trường CFD - Index quốc tế 460 Xem / 5 Trả lời
  • NạnNhânFintechGroup trong Chuyện bên lề 2,299 Xem / 12 Trả lời
  • dinhtuan trong Sách - Tài liệu 39,347 Xem / 346 Trả lời
  • g1nt4ma trong Thị trường CFD - Index quốc tế 274 Xem / 3 Trả lời