1. Chiến lược Trade vn30f với Price Action kinh điển trong FX

Chiến lược Trade vn30f với Price Action kinh điển trong FX
    24/07/2019
    5,153 lượt xem
    update:
    Bám sát chiến lược, vn30f đang tiệm cận vùng cản mạnh, cục diện có thể thay đổi nếu H1 đóng cửa trên vùng 888.5-890. Vẫn cutloss nếu H1 đóng cửa trên 888.5
    Short mới (với ai chưa có vị thế ) nếu mở cửa giảm trên 1 điểm.
    have a nice day all traders.

2. Update:
    Đã cutloss.
    Thị trường chính thức vào uptrend, chiến lược canh Long.
    Điểm Long sẽ là điểm khi H1 tạo hỗ trợ tại nền giá mới.

3. Tôi thấy hỗ trợ là 900, ko biết ý bác thế nào?

4. Nguyên tắc: Cản sẽ thành hỗ trợ và ngược lại sau khi break thanh công. Do vậy 890 là hỗ trợ cứng mới.
    Còn hỗ trợ ngắn hạn thì phải chờ h1 tích lũy trở lại.

quocdat92quocquang bài này.
  5. Không biết bác trade theo PA nhưng thuộc nhánh SWING hay TRENDING?

6. Trending ạ. Xác định được trend, canh hỗ trợ và cản của trend đó để chiến ạ.

quocquang bài này.
  7. hnay có nhận định gì không bác?

8. Mình mua vào từ hồi 868 hồi đầu t8. Cứ ngày càng hốc thêm vào vì mình thấy trend tăng. Các bác chắc cũng đi theo trend chứ? Có thể vnindex sẽ phá 1000 trong hôm nay.
    Chúc các bác may mắn!

quocdat92priceactiontrader bài này.
  9. chờ tín hiệu bác ạ. Quan điểm là uptrend rồi, ngắn hạn thì gặp cản. anh em nào đánh swing theo theo chiến lược ngắn. Mình đánh trend nên vẫn chờ điểm mua. Chưa có chiến lược gì cả.
    Các đánh của mình hơi chán, có khi tháng đánh vài lần, có khi tuần đánh cả 5-6 lần. Vô chừng lắm, khi nào có tín hiệu theo PP của mình thì mình sẽ post lên. Anh em hạn chế chat trong topic này vì sẽ trôi bài. Ko update được khi mình đưa chiến lược tham khảo.

quocquangquocdat92 bài này.
  10. Anh em cứ follow topic nhé. khi nào đảo chiều mình sẽ update. Giờ đang bận đánh cơ sở.

11. Chờ ngày đảo chiều nhé anh em. uptrend thì cứ chiến cơ sở.

quocdat92 bài này.
  12. View thị trường ngày 4.10.2019
    Như vậy vn30f đã có chuỗi phiên tăng điểm liên tục, cũng là thời điểm thị trường cơ sở khởi sắc. Sau khi chốt 2/3 danh mục cơ sở. Mình nhận thấy vn30f cũng đang có những dấu hiệu đầu tiên báo hiệu xu hướng tăng có thể sắp kết thúc, hoặc sẽ chững lại.
    Mình gửi anh em view tham khảo:
    2019-10-04_090500.
    Vn30f đang tạo kênh giảm ngắn hạn trong khung H1. những dấu hiệu đầu tiên cho tín hiệu điều chỉnh, tuy nhiên quá trình tích lũy phân phối chưa đủ lớn, nên đây vẫn được xem là tín hiệu sớm, và có khả năng nếu điều chỉnh thì cũng sẽ rơi vào trạng thái sideway với biên rộng.
    Mình gửi anh em chiến lược trading ngắn hạn tham khảo:
    Mình kỳ vọng điểm số 5 sẽ tiệm cận với điểm số 3, sau đó sẽ điều chỉnh. vì thế mình ưu tiên chiến lược short ngắn hạn với thị trường này. Chiến lược như sau:
    Short: trong vùng giá 926-928. Stoploss khi H1 đóng cửa trên 931.5. mục tiêu kỳ vọng 915-917
    Chúc anh em đầu tư thắng lợi.

13. Tạm thời chốt lệnh short. Do vn30f đang vào vùng hỗ trợ. Chờ tín hiệu mới rõ ràng hơn để vào lệnh mới.

daxutruNMThanh bài này.
  14. Phái sinh này cách giao dịch hoàn toàn bằng phân tích kỹ thuật à các bác? Trước giờ em chỉ mới giao dịch FX, giờ muốn nghiên cứu thêm phái sinh thì bắt đầu từ đâu à các bác? chỉ giáo dùm em

priceactiontrader bài này.
  15. daxutru

daxutru

44
    16
    Em mới xem series về Price Action của Traderviet trên youtube, áp dụng thử vào Phái sinh VN thấy khá hiệu quả và có nhiều setup chuẩn, nay theo topic về PA của bác mong đc học hỏi nhiều hơn từ bác, tks!

priceactiontrader bài này.
  16. FX và phái sinh cơ bản đều kiểu dạng CFD hết, nên cứ PTKT mà xử lý cho nhẹ đầu.

17. Nhìn chart này thì bao giờ mới được short phái sinh vậy các bác.
    2019-10-27_203856.

Bình luận mới nhất

• NamVu82 trong Trao Đổi về Broker 68,359 Xem / 718 Trả lời
  • Huge888 trong Trao Đổi về Broker 8,335 Xem / 16 Trả lời
  • Tình Mage trong Chuyện bên lề 619 Xem / 7 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM