[Chiện nghiêm túc] Trading for living??

Quan trọng là phải biết mình đang ở đâu. Muốn ra trận giết giặc thì trc tiên võ công phải giỏi hoặc thượng thừa. Ko thì chỉ có từ chết hoặc bị thương thôi bác ạ.
để ta giúp ngươi biết nguoi dango đâu nhé ...tiếng anh biết chữ nào ko ..biết đọc sach tieng anh nào ko..hay loi ngoi đọc ba cái tài liệu mà gà việt nam tam sao thất bả truyền nhau.đọc mấy cái sach tiếng việt nó có đúng ngữ ngĩa của thằng tác giả đech đâu mà sau này quay ra chửi sach lởm
vốn liếng có bao nhiêu ..đinh tay ko bắt giặc ah..

trình độ vậy đòi chơi với giáo sư tiến sỹ tây..grap đi ko sai dc đâu

Việc keep lệnh hay exit nó phụ thuộc vào điều kiện mà bác đặt ra, ví dụ nó xuất hiện các tín hiệu đảo chiều tại vùng giá ABC hoặc có tín hiệu của indicator nào đó phối hợp cho thấy ở khu vực này giá đã đạt ngưỡng có thể thay đổi hướng trend. Bạn nên xây dựng quy tắc cho việc ra vào của việc trade sẽ tốt và ổn định tâm lý lâu dài hơn.
Thanks bạn, tôi gà mới nên phải còn học hỏi các bạn trên đây nhiều lắm.

A. Sắp tới sẽ thử nhưng chưa biết
B.1/10 số vốn bạn định bỏ vào trade. Nếu 1 tháng liền có lợi nhuận. Bỏ 4 phần tiếp và cứ như vậy.
C. Người mới nên là 0.5 - 1%. Xác định SL trước rồi mới tính khối lượng. Khi rủi ro 1% đó mà 1 tháng có lợi nhuận hãy tăng lên 0.5% hoặc hơn. Nếu tăng lớn quá tâm lý bị ảnh hưởng.
D. Không nên chỉ tiêu bằng kết quả. Ví dụ hôm nay tôi sẽ không phạm sai lầm như hôm qua là vào lệnh quá sớm không chờ confirm hoặc hôm nay tôi sẽ không giao dịch đảo chiều.
E. Ban đầu chắc chắn sẽ nhiều bạn tìm chén thánh nhưng khổ nổi không có đâu. Nếu tôi khuyên người mới chọn gì thì nên chọn Price Action. Vì khi học nó mới hiểu cái gì làm giá chạy như vậy. Mà hình như trả lời sai câu hỏi thôi cũng kệ.
F. Đầu tiên chắc chắn lance beggs mặc dù mình ko thích cách trade này nhưng bộ sách còn nhiều thứ khác hay ho hơn chiến lược giao dịch. Sau đó có thể là Galen Woods hoặc Al Brooks. Cá nhân thấy Galen Woods ok hơn do hơi hướng khá giống lance beggs. Khi đã hiểu PA thì học gì tiếp ta. Theo tôi nghĩ là Market Profile hoặc Order Flow còn tiếp theo nữa thì chưa biết tại mới tới đây thôi.

Kiến thức nền tảng thì giống nhau, khác nhau ở chỗ chúng ta thường nôn nóng muốn khai thác sớm mà thiếu đi thời gian để rèn luyện trước quá trình kiếm tiền. Phương pháp nào thì cũng có sai số cả và nếu có thể tự định hình phương pháp để tìm ra cái phù hợp với mình đã là thành công rất to rồi.

Tôi nghĩ cách để sống được với nghề là ổn định được lợi nhuận đều đặn và duy trì được trong thời gian dài, sau đó sử dụng thành quả mình có để tham gia các sân chơi to hơn như darwinex, etoro hoặc cung cấp signal trên mql. Con đường này nếu thực sự tập trung vào mất hai ba năm thì có thể nghĩ đến, với điều kiện là phải có thứ khác ở ngoài để sống được trước khi nghĩ tới việc sống bằng nghề. Việc ổn định được lợi nhuận đều đặn dù không cao nó tạo ra độ vững chắc và niềm tin cho bản thân và cho các investor khác, nếu đi dài trong con đường này thì khai thác theo hướng đó cũng là điều hay.
bỏ đi ..hãy rèn kiếm để mai này gom gop vài nghin đô chém 1 nhát chí mạng thằng maket kiếm 50 nghìn rồi đi làm cò đất chu quán kara khách sạn ..đừng đòi biến ma ket thành cái máy in tiền trong nhà mình như thế ..chết vì cái tư tưởng

bỏ đi ..hãy rèn kiếm để mai này gom gop vài nghin đô chém 1 nhát chí mạng thằng maket kiếm 50 nghìn rồi đi làm cò đất chu quán kara khách sạn ..đừng đòi biến ma ket thành cái máy in tiền trong nhà mình như thế ..chết vì cái tư tưởng
:D đại hiệp thi triển tuyệt thế võ công được ăn cả ngã về không à? Tôi cũng có kênh invest tỉ lệ RR ngon hơn system phổ thông nhá, chiều chỉ cần 5h30 thong thả ra làm cốc trà đá, ngồi vắt chân nhai kẹo lạc kiểu rất có tư thế của vĩ nhân dự bị tỉnh lẻ. Xong rồi đàng hoàng đứng dậy móc tiền ra trả, lạnh lùng phán " chị ghi cho em con lô xx yy 5 nghìn điểm ". Tiếng rưỡi sau là biết liền. D hehe

:D đại hiệp thi triển tuyệt thế võ công được ăn cả ngã về không à? Tôi cũng có kênh invest tỉ lệ RR ngon hơn system phổ thông nhá, chiều chỉ cần 5h30 thong thả ra làm cốc trà đá, ngồi vắt chân nhai kẹo lạc kiểu rất có tư thế của vĩ nhân dự bị tỉnh lẻ. Xong rồi đàng hoàng đứng dậy móc tiền ra trả, lạnh lùng phán " chị ghi cho em con lô xx yy 5 nghìn điểm ". Tiếng rưỡi sau là biết liền. D hehe
trong 1 xa hội có 2 mặt doi lap nhung đều có tiền là bọn quyền thế thu 2 là bọn đầu trâu mặt ngựa..nhung con người chấtn phát sẽ bị kẹp giữa 2 thé lực này ..vậy bạn có siêu giỏi thì cũng ko thể thay đôi đc gì ..nên biết mình ở đâu ..chọn cái gi phù hợp với mình mà chơi ..ba cái trò rr với tỷ lệ của mấy cái free đó mà hái dc đô la thì cũng lậy các bố..chỉ kaf các bố đag cố kéo dài cái chết hơn thôi

A. Đang sống được 3 năm rồi.
B. Bắt đầu vào nghề thì ít, nhưng bắt đầu chuyển sang fulltime thì tầm 10k$.
C. Quản lý vốn thì Cứ stoploss 2%, nhưng quang trọng hơn là cách đi tiền như thế nào cơ. Tỷ lệ RR khi chọn kèo luôn luôn trên 1:2
D. Không có mục tiêu tối thiểu hay tối đa gì cả, việc của mình là đợi cơ hội tốt và vào lệnh. Đối với mình khi đặt mục tiêu lợi nhuận có nghĩa là bạn đã bị tâm lý từ áp lực thời gian, 1 ngày phải đạt được như thế, 1 tuần phải thế này. Điều đó sẽ gây ra thua lỗ.
E. 6 tháng để phát triển, và sống với nó tới giờ không thay đổi hệ thống, chỉ thay đổi cách đi tiền theo từng mùa.
F. Phân tích kỹ thuật thì, babypips.com.
Nhưng kinh nghiệm, tâm lý và cách đi tiền thì nên tìm 1 thầy nào đó có tâm để rút ngắn thời gian và tiền bạc để đánh đổi. Vì những cái đó được đổi bằng rất nhiều thời gian và nhiều tiền để có được, chứ ko khơi khơi đâu nhảy ra đâu.
VÀ NÊN NHỚ TÂM LÝ của người VN, họ sẽ dạy lại cho bạn nếu như họ chẳng còn kiếm tiền được từ nó nữa ^^ Thô nhưng thật.

Chỉnh sửa lần cuối:
trong 1 xa hội có 2 mặt doi lap nhung đều có tiền là bọn quyền thế thu 2 là bọn đầu trâu mặt ngựa..nhung con người chấtn phát sẽ bị kẹp giữa 2 thé lực này ..vậy bạn có siêu giỏi thì cũng ko thể thay đôi đc gì ..nên biết mình ở đâu ..chọn cái gi phù hợp với mình mà chơi ..ba cái trò rr với tỷ lệ của mấy cái free đó mà hái dc đô la thì cũng lậy các bố..chỉ kaf các bố đag cố kéo dài cái chết hơn thôi
Cách nhìn và mục đích của đại hiệp và tôi hơi khác, nhưng không sao, chuyện ấy cũng là bình thường. Ở đây không phải vấn đề là thay đổi cái gì khác ở ngoài, mà là thay đổi cái bên trong mình thôi. Tôi trade một vài năm và nói thật tôi không quan tâm gì đến các thành phần trâu bò dê ngựa hay bọn quyền thế gì cả. Đại hiệp đúng ở chỗ, chọn cái gì phù hợp với mình mà chơi, cái không hợp bỏ nó đi thế cũng là thành công cmnr.

Cách nhìn và mục đích của đại hiệp và tôi hơi khác, nhưng không sao, chuyện ấy cũng là bình thường. Ở đây không phải vấn đề là thay đổi cái gì khác ở ngoài, mà là thay đổi cái bên trong mình thôi. Tôi trade một vài năm và nói thật tôi không quan tâm gì đến các thành phần trâu bò dê ngựa hay bọn quyền thế gì cả. Đại hiệp đúng ở chỗ, chọn cái gì phù hợp với mình mà chơi, cái không hợp bỏ nó đi thế cũng là thành công cmnr.
hơ hơ đã bảo gà chỉ chọn cách chết lâu hơn mà thôi ..chứ song thì chắc cũng vật lây lớt ..haizz đời là bể khổ ..khi nào nhận ra thí chủ qua đời mất rồi

A. Đang sống được 3 năm rồi.
B. Bắt đầu vào nghề thì ít, nhưng bắt đầu chuyển sang fulltime thì tầm 10k$.
C. Quản lý vốn thì Cứ stoploss 2%, nhưng quang trọng hơn là cách đi tiền như thế nào cơ. Tỷ lệ RR khi chọn kèo luôn luôn trên 1:2
D. Không có mục tiêu tối thiểu hay tối đa gì cả, việc của mình là đợi cơ hội tốt và vào lệnh. Đối với mình khi đặt mục tiêu lợi nhuận có nghĩa là bạn đã bị tâm lý từ áp lực thời gian, 1 ngày phải đạt được như thế, 1 tuần phải thế này. Điều đó sẽ gây ra thua lỗ.
E. 6 tháng để phát triển, và sống với nó tới giờ không thay đổi hệ thống, chỉ thay đổi cách đi tiền theo từng mùa.
F. Phân tích kỹ thuật thì, babypips.com.
Nhưng kinh nghiệm, tâm lý và cách đi tiền thì nên tìm 1 thầy nào đó có tâm để rút ngắn thời gian và tiền bạc để đánh đổi. Vì những cái đó được đổi bằng rất nhiều thời gian và nhiều tiền để có được, chứ ko khơi khơi đâu nhảy ra đâu.
VÀ NÊN NHỚ TÂM LÝ của người VN, họ sẽ dạy lại cho bạn nếu như họ chẳng còn kiếm tiền được từ nó nữa ^^ Thô nhưng thật.

Tôi thích mọi quan điểm từ bạn, trừ việc bạn kèm link youtube thôi. hehe :D Bạn lại đang bắn vào chân mình rồi.

nếu chẳng may bác lời 30% trong năm đó thì sau đó bác sẽ mở khóa học, đắt hàng đấy vì tk lớn + có lời sau 12 tháng.
Mấy thằng cha phù thủy với chuyên gia này nọ chơi trò này nhiều lắm. ráng 1 năm có lời sau đó đi dạy với bán sách. Mà muốn chắc chắn có lời thì mượn thêm 100k nữa đánh hedge, kiểu gì sau 1 năm cũng có 1 cái lời. Lỗ spread chả bao nhiêu đâu, trong thời gian hedge đó kiếm việc gì làm.
Toi lãi mấy năm nay rồi mà con chưa tự tin đặt nốt cái nhà đang ở để tăng vốn chứ nói gì đến dạy ai.
Mấy chú quen cứ hỏi cách trade FX tôi nói thẳng kiếm việc khác mà làm hoặc bảo bố mẹ đặt nhà lấy 5 tỷ làm vốn chứ đầu tư vài K thì chỉ nuôi mấy ông sàn với IB. Co đứa nào nghe đâu đâm đầu vao ít cũng đi vài chục tr. đứa nhiều vai trăm tr.
Tư vấn thì nói thật d' ai tin, cứ phải chém gió triệu $, máy in tiền, cơ hội làm giàu các bạn mới thích.
Yêu nhất là làm thày FX, mội tội đ' chém được như mấy thiên tài trên mạng.
Đành ôm máy tính kẽo kẹt vậy.

hơ hơ đã bảo gà chỉ chọn cách chết lâu hơn mà thôi ..chứ song thì chắc cũng vật lây lớt ..haizz đời là bể khổ ..khi nào nhận ra thí chủ qua đời mất rồi
Đại hiệp trade đất thấy lãi tốt và sống được với nghề chứ? Thế thì mở thêm khóa training kĩ năng và network cho anh em có thêm lựa chọn chứ cái nghề financing này cực lắm ít người theo. :D

Toi lãi mấy năm nay rồi mà con chưa tự tin đặt nốt cái nhà đang ở để tăng vốn chứ nói gì đến dạy ai.
Mấy chú quen cứ hỏi cách trade FX tôi nói thẳng kiếm việc khác mà làm hoặc bảo bố mẹ đặt nhà lấy 5 tỷ làm vốn chứ đầu tư vài K thì chỉ nuôi mấy ông sàn với IB. Co đứa nào nghe đâu đâm đầu vao ít cũng đi vài chục tr. đứa nhiều vai trăm tr.
Tư vấn thì nói thật d' ai tin, cứ phải chém gió triệu $, máy in tiền, cơ hội làm giàu các bạn mới thích.
Yêu nhất là làm thày FX, mội tội đ' chém được như mấy thiên tài trên mạng.
Đành ôm máy tính kẽo kẹt vậy.

Má Vẹo đại hiệp cũng tham chiến lâu phết rồi đấy, tầm này chắc cũng đã tạm ổn. Hầu hết chúng ta đều trải qua các giai đoạn giống nhau và đều chết bởi tâm lý lẫn lòng tham, cứ tăng chậm theo lãi kép khi longterm thì sẽ đỡ đi nhiều. Nhưng mấy ai rèn được.

Đại hiệp trade đất thấy lãi tốt và sống được với nghề chứ? Thế thì mở thêm khóa training kĩ năng và network cho anh em có thêm lựa chọn chứ cái nghề financing này cực lắm ít người theo. :D
đới ..gà chỉ đòi ngta chỉ cho cách kiếm tiền mà ko nghĩ laij mình đã cho thằng ăn xin dc quá 50nghinf khi nào đâu mà đòi ngta tự pnhieen chỉ mình

..thag ăn mài vớ đc cọc tiền 200 nghin thi hi ha hi hung
..thăng nha giàu thi buồn vì kèo dua ra lẽ ra nó phải kiếm dc 50 củ nhung lại chi ăn dc 10 củ
..cái tư tưởng của anh là tư duy triệu phú ..gà thì chỉ bòn rút kiếm dc vài xu mong tich gop năm này qua năm khác đến cuối đời thì thấy ko đủ mua con ab va nhận ra mĩnh vẫn dag giàu hơn mấy thag ăn mài

đới ..gà chỉ đòi ngta chỉ cho cách kiếm tiền mà ko nghĩ laij mình đã cho thằng ăn xin dc quá 50nghinf khi nào đâu mà đòi ngta tự pnhieen chỉ mình

..thag ăn mài vớ đc cọc tiền 200 nghin thi hi ha hi hung
..thăng nha giàu thi buồn vì kèo dua ra lẽ ra nó phải kiếm dc 50 củ nhung lại chi ăn dc 10 củ
..cái tư tưởng của anh là tư duy triệu phú ..gà thì chỉ bòn rút kiếm dc vài xu mong tich gop năm này qua năm khác đến cuối đời thì thấy ko đủ mua con ab va nhận ra mĩnh vẫn dag giàu hơn mấy thag ăn mài
Gà đại hiệp VSG hửm? :D hehe

Lợi nhuận ổn định thì có thể, còn giàu nhanh thi bạn phải rất may mắn. Tôi là NDT nhỏ lẻ, tôi đầu tư toàn bộ số tiền tôi có là 100 000 USD vào FX ( tương đương vói 1 căn hộ nhỏ ở ngoại ô Hà Nội) 1 năm may mắn tôi kiếm được 20% tức la khoảng 460 tr (mức lọi nhuận này cao hơn mức lãi ròng của phần lớn công ty trên sàn CK Việt Nam và cả thế giới). Nghe có vẻ oai nhưng thực tế đến cuối năm sau khi trừ đi các chi phi của bản thân thì tài sản của tôi hầu như không tăng trưởng. Nếu chẳng may tôi lỗ 100tr thi tổng số lỗ cả năm của tôi sẽ là 100+460 ( chi phí nuôi bản thân và gia đình) = 560 tr.

Nếu tôi không là trader thì sao: tôi sẽ gửi TK 2,3 tỷ lấy LS 8%/ năm = 184 tr. Tôi sẽ kiếm 1 việc làm với mức lương khoảng 15 tr tức là thu nhập hàng năm của tôi là 180 tr. Tổng công tôi chắc chắn có thu nhập 364 tr/năm ổn định.
Đánh khét thế bác...lợi nhuận tính theo tháng thôi...một lệnh 10 lót thì mướt mườn mượt

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,015 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,265 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,321 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên