Chiến thuật quản lý vốn tạo lợi nhuận 400% trong 1 tháng dành cho Binary Options Traders

Chiến thuật quản lý vốn tạo lợi nhuận 400% trong 1 tháng dành cho Binary Options Traders

23
39
Xin chào mọi người!

Cuối tuần lại đến, tuần trước mình đã chia sẻ về chiến thuật trade BO của mình, các bạn có thể xem lại tại: đây

Hôm nay mình dịch lại 1 bài viết về cách quản lý vốn khi trade BO đem lại lợi nhuận lên đến hơn 400% 1 tháng (trong bài viết gốc của tác giả, lợi nhuận lên đến hơn 500%), mọi người có thể xem bài viết gốc tại: đây

LƯU Ý: BẢN THÂN MÌNH CHƯA SỬ DỤNG CHIẾN THUẬT QUẢN LÝ VỐN NÀY, MÌNH CHỈ DỊCH LẠI BÀI VIẾT CỦA TÁC GIẢ. NÊN DEMO 1 THÁNG TRƯỚC KHI ÁP DỤNG TÀI KHOẢN REAL!

+ Bắt đầu với số vốn khởi điểm là $100

+ Mỗi lệnh giao dịch 5% tài khoản

+ Payout của lệnh >= 80%

Sau đây là file Excel mà tác giả dùng để thực hiện cách quản lý vốn này, mình sẽ upload dười bài viết.

Giải thích từng cột:

+ 2 cột màu xanh dương: Đây là dự tính, 2 cột này sẽ được lập ra trước khi bắt đầu chiến thuật và phải đảm bảo kết quả sau mỗi ngày phải bằng hoặc lớn hơn 2 cột này (gọi đây là 2 cột tối thiểu). Chỉ có 2 cột này là điền trước, các cột còn lại để trống và điền kết quả sau mỗi ngày trading.

+ 2 cột màu tím: Cột này được điền sau mỗi ngày trading, cách điền như sau:
Tài khoản thực: Lấy tài khoản thực ngày trước đó + Lợi nhuận ngày trước đó (cột xanh lá).
Mục tiêu lợi nhuận thực tế: Tài khoản thực ngày hôm nay x 0.08

+ Cột màu vàng: (số tiền 1 lần trade): 5% tài khoản thực ngày hôm nay (Tài khoản thực/20)

+ Cột xanh lá: (lợi nhuận): Cái này tùy lợi nhuận thực tế của bạn ngày đó là bao nhiêu thì điền vào, nhưng lợi nhuận phải cao hơn Mục tiêu (cột tím).

Và cho dù chỉ hoàn thành theo kế hoạch tối thiểu thì cuối tháng lợi nhuận của bạn là hơn 400%.

Vậy với 5% tài khoản mỗi lần trade thì tỉ lệ thắng/thua thế nào để đạt mục tiêu?

Hãy nhìn vào cột xanh dương bên cạnh bảng.

Tác giả chỉ thống kê đến 10 thắng 6 thua, nhưng ở đây mình thống kê ra nhiều hơn cho các bạn, như các bạn thấy số trade càng nhiều thì yêu cầu về Win rate càng thấp. TUY NHIÊN NẾU LẠM DỤNG ĐIỀU NÀY DỄ DẪN ĐẾN OVERTRADE VÀ CHÁY TÀI KHOẢN.

Và 1 lưu ý nhỏ nữa đây là Win rate TRONG NGÀY, vì vậy các thống kê như Chiến thuật có win rate 80% trong 1 tháng là không chính xác, bạn nên lựa chọn thật kĩ system phù hợp để áp dụng chiến thuật này.

Đính kèm

• QuanLyVon.xlsx
    13.2 KB · Xem: 500

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
cột màu tím không cần thiết, mình đã del 2 cột đó và vẫn xài bt =__=
Cần đó bạn, nếu bạn để ý nhìn qua cột màu vàng thì sẽ thấy lệnh trade của ngày đó dựa vào Tài khoản thực (cột tím) chứ không phải cột xanh. Ý của tác giả là lợi nhuận của bạn sẽ cao hơn do vượt chỉ tiêu chứ không dựa theo kế hoạch tối thiểu ấy. Trừ khi muốn đánh chắc tay (không đánh vượt chỉ tiêu) thì mới xóa cột tím thôi nhé bạn.

Cần đó bạn, nếu bạn để ý nhìn qua cột màu vàng thì sẽ thấy lệnh trade của ngày đó dựa vào Tài khoản thực (cột tím) chứ không phải cột xanh. Ý của tác giả là lợi nhuận của bạn sẽ cao hơn do vượt chỉ tiêu chứ không dựa theo kế hoạch tối thiểu ấy. Trừ khi muốn đánh chắc tay (không đánh vượt chỉ tiêu) thì mới xóa cột tím thôi nhé bạn.
mình chỉnh lại thế này kết quả cũng y chang:
Cột xanh "tài khoản dùng để trade = lợi nhuận + tài khoản dùng để trade của ngày hôm trước"
Cột vàng: thế F/20 thành D/20

problem solved :D

Quản lý vốn phải đi đôi với system, nếu không biết tỷ lệ win của mình là bao nhiêu thì chả ích gì ?

Mình đã chỉnh sữa vài cái cho phù hợp với bản thân, ai cần thì inboxx mình share cho :)
Cái này mình chỉ cần nhập tài khoản lúc bắt đầu và kết thúc, nó sẽ xuất ra , lời, lỗ ngày hôm đó, và các số liệu cho ngày hôm sau rồi nhé :)
Và mình có nghĩ ra cách tính cho 5 lần trade, nó có nhiễm chút martingale để gỡ lại ít tiền cho lệnh trước, trường hợp nếu bạn thua 5 lần liên tiếp thì cũng không vượt quá Stop loss nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Quản lý vốn phải đi đôi với system, nếu không biết tỷ lệ win của mình là bao nhiêu thì chả ích gì ?
yeah, bạn nói đúng, tùy vào cách chơi của system nữa, cái này chỉ áp dụng cho system của chủ thớt thui, còn bản thân phải sửa cho hợp nữa :)

View attachment 21017
Mình đã chỉnh sữa vài cái cho phù hợp với bản thân, ai cần thì inboxx mình share cho :)
Cái này mình chỉ cần nhập tài khoản lúc bắt đầu và kết thúc, nó sẽ xuất ra , lời, lỗ ngày hôm đó, và các số liệu cho ngày hôm sau rồi nhé :)
Và mình có nghĩ ra cách tính cho 5 lần trade, nó có nhiễm chút martingale để gỡ lại ít tiền cho lệnh trước, trường hợp nếu bạn thua 5 lần liên tiếp thì cũng không vượt quá Stop loss nhé.
share mình với [email protected]

nhìn bảng xanh đậm bên phải, ngày nào đánh cũng tỷ lệ win trên 50%, nếu có system tốt vậy thì nói làm gì.

View attachment 21017
ở bảng excel của bác e khổng hiểu các thông số *1.8 *7 *11 công thức ở E3( mục tiêu lợi nhuận) bác giải thích giúp e đc ko ah? thanks bác

Lý thuyết thôi...vào thực chiến đi rồi biết....tôi test 12 pp chưa pp nào ổn định giữ tk tăng đều cả

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên