Chiêu trò lừa đảo của các sàn Binary Options "ma"

Thống

Active Member
1,920
8,374
Mình thì trước giờ đánh BO khá là ngại các sàn không tên rõ không tuổi, nhãn mác bao bì xuất xứ không rõ nguồn gốc. Thế nên mình chỉ chọn những sàn có uy tín mà đánh, nên cũng không lo lắm mấy vụ lừa đảo hay dịch vụ sàn có vấn đề. Như thế cũng yên tâm phần nào để mà trade. Chứ vừa trade vừa nơm nớp lo, khổ lắm.

Ấy thế mà mấy hôm trước, có ngồi cafe chém gió với ông bạn, ông này cũng trade BO máu me lắm. Ổng cũng có nick trên TraderViet, nhưng thôi, mình không tiết lộ là ai đâu. Trong lúc tâm sự thân mật, thì ổng có chia sẻ thật lòng vài kỷ niệm không vui của chính ổng về mấy sàn Binary Options "ma".

Trong lúc nói, ông này có thuật lại công thức chung mà các sàn ma lại dùng để lừa đảo trader. Nó đại ý như này:

[COLOR=#b3b300]Sàn tiếp cận trader bằng cách đánh vào lòng tham làm giàu[/COLOR]

Đánh vào lòng tham là chiêu trò xưa như diễm, nhưng nó luôn hiệu quả, điều này là chắc chắn. Bản chất con người lúc nào cũng tồn tại sự tham lam, ai cũng thế, bạn cũng thế, mình cũng thế. Các sàn lừa đảo cứ vẽ bánh tương lai đầy ắp đô la bằng quảng cáo này quảng cáo nọ để dẫn dụ khách hàng bước vào cuộc chơi của họ.

Cách thức họ quảng cáo luôn tồn tại 1 điểm chung đó là khiến trader cảm thấy rằng Binary Options là một công cụ đổi đời, nó rất dễ để sử dụng, rất dễ để kiếm tiền, không có rủi ro nào cả. Cứ làm theo lời quảng cáo là tự khắc có tiền.

astatic.twentyoverten.com_59e7706dcf7d3860491af4af_B1ddu9uL7_Greed.jpg

[COLOR=#b3b300]Sàn ma tạo niềm tin để trader thật sự sa lưới [/COLOR]

Tiếp cận bằng cách đánh vào lòng thàm là chưa đủ, chưa đủ đâu. Vì những ai tỉnh táo sẽ ngay lập tức đặt câu hỏi tại sao dễ ăn quá vậy. Thế nên sàn sẽ dùng thủ thuật tâm lý ở cấp độ mạnh hơn đó là tấn công vào niềm tin của trader. Ngoài ra, các sàn cũng không quên mở các dịch vụ hỗ trợ nhưng cho tín hiệu với lời hứa "chuẩn lắm, cứ follow là sẽ ăn". Tín hiệu có thể chuẩn, nhưng giá của sàn có chuẩn không?

Họ tạo ra các bằng chứng giả bằng cách cho người lên thuyết trình, hướng dẫn, trade live,... Người này đánh đâu trúng đó, thủ thuật nói chung đơn giản. Thứ nhất, dùng tài khoản demo (không để trader biết đó là demo), thứ hai, platform của sàn, muốn chỉnh giá sao chả được. Đấy, nhìn anh ấy đánh real time đâu thắng đó thì ai mà không mê mẩn cho được.

Con người về cơ bản để thực hiện một hành vi nào đó họ cần có sự thúc đẩy của cảm xúc và niềm tin. Chỉ cần thao túng thành công 2 động lực này, chúng ta có thể điều khiển họ dễ như múa rối, sàn đánh vào cả 2 (chưa kể là còn thao túng luôn cả giá). Cảm xúc tham lam và niềm tin rằng đã có người làm được. Sau đó trader cứ thế mà nạp tiền.

[COLOR=#b3b300]Làm gì để tránh những sàn ma Binary Options?[/COLOR]

Sau khi nghe ông bạn mình kể, mình thấy hãi quá. Cũng may là bản thân mình trước giờ chưa dính vào vụ scam nào trong thị trường tài chính này, và sẵn đây mình cũng chia sẻ vài điều cần lưu ý để tránh đụng phải sàn ma.

1. Xem review từ những trader đã và đang dùng dịch vụ của sàn bạn định mở tài khoản

Đây là cách hay nhất để chúng ta biết được sàn có uy tín hay không, trước khi mở tài khoản ở sàn nào đó, bạn nên đọc review của các trader đang có tài khoản ở sàn. Nếu lượng review xấu quá nhiều, hãy cẩn thận. Và hãy tìm hiểu thật kỹ review bạn đang xem có phải là thật không hay lại là của chính sàn viết ra nhé.

2. Chỉ giao dịch với các sàn có giấy phép đầy đủ

Đương nhiên rồi, sàn có đấy đủ giấy phép chắc chắn sẽ uy tín hơn rất nhiều. Thay vì cứ mãi thắc mắc về các sàn không tên không tuổi, thì chúng ta cứ nhảy vào những sàn có giấy phép đầy đủ.

3. Bình tĩnh trước các quảng cáo vẽ bánh

Các sàn ma luôn biết cách đánh vào tâm lý tham lam của chúng ta, thế nên trước bất kỳ quảng cáo nào xem chừng có vẻ ngon ăn thì hãy dừng lại 1 nhịp và đặt câu hỏi tại sao nó lại "thơm" đến vậy, có rủi ro nào không?

Đấy là 1 số tip mẹo nhỏ để tránh được sàn BO lừa đảo, bạn thấy có cần bổ sung thêm gì không? Và hãy cho mình biết quan điểm, suy nghĩ của bạn về bài viết này nhé.

Đọc thêm: Danh sách các sàn quốc tế có giấy phép đang hoạt động tại Việt Nam

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có nhiều sàn BO nạp rút ok là được, các sàn ở vietnam đều k phép, có iq và olympytrade cũng bị bốc phốt. Nói chung là đánh BO mà k có kiến thức thì chết, kể cả fx vẫn chết như thường. Tham gia thị trường phải tỉnh táo, giao dịch k ổn nghỉ cho khoẻ mai đánh, cứ đâm đầu vào là chết. Còn chuyện giá cả thì chắc chắn ai cũng biết mở sàn khác để so , khỏi lo làm giá

Chơi Binary chuối lắm, ngó nghiêng mấy lần rồi cũng ko thấy khai thác dc.
Gain:Loss = 7:10 thì tỷ lệ win:lose phải 6:4 mới... huề vốn.
Tỷ lệ thắng cao hơn mới lãi nhưng duy trì trong thời gian dài thì ko dc, sẽ có giai đoạn tụt xuống rồi thiên cũng trả địa.
Trước thì nghĩ chọt đúng thời gian market imbalance ngắn hạn thì giữ được tỷ lệ W-L cao nhưng thực tế thử không thành công dù công cụ core đầy tay.
Sau kết luận liquid của thị trường như ngoại hối quá cao, trạng thái mất cân bằng có thể được bù đắp rất nhanh, thậm chí đảo trạng thái cũng nhanh - trong vài phút đồng hồ có mà vài giây cũng có luôn nên về cơ bản ko khống chế được.
Tốt nhất là cứ về forex ko thì chuyển đánh options chính thống còn hơn.
Khi set SL thì lỗ có hạn, mà lời về khía cạnh nào đó có thể gấp mấy lần lỗ, win-loss 4-6 chưa chắc đã thua nếu setup tốt.

ở thị trường tài chính thì đừng tin thằng nào tự xưng là chính thống . tiền chuỷen từ thằng ngu sang thằng khôn và chủ sàn thôi .
Hình như ko liên quan lắm.
Chính thống dưới góc độ quy mô và thời gian tồn tại. Ngoài ra mình ko bảo chưa chính thống thì ko kiếm ra tiền. Việc mình làm là kể 1 câu chuyện thực tế của bản thân và đôi lời đúc kết từ tình huống đó.
In fact là người muốn kiếm tiền lâu dài từ binary ops cũng phải duy trì tỷ lệ w:l lớn hơn 6:4 lâu dài và ổn định tại tỷ lệ đó. Người làm dc như vậy tất nhiên là người chiến thắng. Mình thì ko làm dc.

Còn Wefinex thì sao cả nhà. Em search trên mạng thấy nó lên báo quá trời, đọc trên google bài này Wefinex lừa đảo càng thấy sợ mà sao nhiều người xung quanh gần nhà em giàu nhờ chơi Wefinex ko thôi. Em cũng muốn thử ạ.

Còn Wefinex thì sao cả nhà. Em search trên mạng thấy nó lên báo quá trời, đọc trên google bài này Wefinex lừa đảo càng thấy sợ mà sao nhiều người xung quanh gần nhà em giàu nhờ chơi Wefinex ko thôi. Em cũng muốn thử ạ.
Sàn này thấy thanh toán nhanh gọn chưa thấy lừa gì nhưng nếu chơi nên tự trang bị kiến thức cho mình đừng tin mấy thằng cho vào đội nhóm rồi cg đọc lệnh bla bla,.. nếu không có kiến thức thì chỉ có cúng tiền cho sàn và mấy thằng đa cấp ăn hh thôi

Xem thêm chi tiết: https://youtu.be/A2w2zkKRsKs

Giống IQ ,Binomo thời đầu thôi quảng cáo rầm rộ , có đội nhóm bắn lệnh kiếm 2% mỗi ngày rồi cũng đến lúc nó lock hông cho rút tiền

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên