Cho e hỏi làm thế nào thoải mái hơn khi trader ạ

phải canh giá là giao dịch sai phương pháp. bạn phải biết mình sẽ buy sell giá nào. lý do. chứ kiểu ngồi canh tín hiệu thì sớm muộn gì cũng tả tơi kiệt sức

phải canh giá là giao dịch sai phương pháp. bạn phải biết mình sẽ buy sell giá nào. lý do. chứ kiểu ngồi canh tín hiệu thì sớm muộn gì cũng tả tơi kiệt sức
E thấy mình dự định giá ở mức đó phải xem tới mức giá đó thị trường đi như thế nào nữa chứ bác, nhưng e ủng hộ quan điểm của bác canh giá suốt ngày v k sớm thì muộn cũng kiệt sức, nên e quyết định trade khung d1 nhìn giá ít chứ nhìn nhiều quá não e bị loạn, mình trade để kiếm tiền chứ k phải để giết sức khoẻ

Mình cũng mới demo mà đã loạn. Lúc đầu canh D1 thì nhàn nhưng Stp phải đặt xa, độ rủi ro cao hơn khung thấp; thường chờ lâu hơn mới có tín hiệu đẹp. Khung H1 thì ra vô nhanh, xoay vốn nhanh, RR cũng cao hơn nhưng canh hàng giờ thì cũng đuối vì thấy $ ko chốt kịp là bay.

Hệ thống mình đang sử dụng theo signal H4 nhưng plan zone thì phải canh entry H1, nhiều lệnh mất cả ngày mới có entry lúc 2-3h sáng, nó làm mình không thoải mái.
Theo tôi hiểu thì hệ thống của bác cho tín hiệu ở H4 sau đó bác phải check H1 4 lần sau đó để tìm điểm vào để cho RR tốt nhất...
Tôi cũng trade 1 hệ thống signal trên khung H4 và thông thường điểm vào đẹp nhất thường nằm từ 15h-1h sáng giờ Việt Nam (khung âu mỹ volume cao những mô hình giá tạo bởi thời gian này có thời gian đáng tin cậy hơn rất nhiều)
Bác thử giới hạn thêm hệ thống của mình chỉ vào lệnh vào thời gian này tôi nghĩ sẽ tăng xác suất thành công quan trọng hơn là thoải mái về mặt tâm lý :)

Khi nào b đật đến cảnh giới cao nhất thì trade sẽ thoải mái hơn nhé. đã làm tự do còn đòi thoải mái thì nghề trade này ko có như vậy nha b. Tiền đâu dễ kiếm. phải cày cực khổ mới có chứ làm gì có chuyện làm việc dễ dàng như vậy thì đã ko có 5%(con số này do một số sách chuyên gia nói chứ cụ thể thì mình chịu) người kiếm được lợi nhuận khi trader. Phụ hồ có kiểu vất vả của nó và trader cũng vậy:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 35 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên