Cho e hỏi về Margin trên binance

alexcao87

3
3
cac bác cho e hỏi e mới tập đánh Margin. E chuyển vào acc Margin là tầm hơn 10k Usdt. E đanh short LTC/usdt nên vay từ sàn để sell tổng cộng 324ltc.
Nhưng sau khi đã sell LtC thì bên phần Usdt available vẫn còn hơn 21k8 là thế nào các bác nhỉ ?
Và nếu sau khi e short LtC. Đến target buy mong muốn. E chỉ cần buy lại 1 nửa số ltc đã sell để trả sàn hay là sao ah?

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Nguyên tắc là bác vay sàn đồng nào thì trả lại y nguyên số đồng đã vay + lãi vay. Nên khi bác short thì mượn đồng tiền đó lúc giá cao, sau đó chờ giá đồng tiền giảm thì mua lại đúng số lượng đã vay+ lãi và trả lại cho sàn là bác có lãi!

Nguyên tắc là bác vay sàn đồng nào thì trả lại y nguyên số đồng đã vay + lãi vay. Nên khi bác short thì mượn đồng tiền đó lúc giá cao, sau đó chờ giá đồng tiền giảm thì mua lại đúng số lượng đã vay+ lãi và trả lại cho sàn là bác có lãi!
Cám ơn bác

Mình thử test thấy lãi vay theo giờ mà có vẻ hơi cao thì phải. Ai rành chỉ dùm nha.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên