Cho em hỏi về trượt giá xem sàn có ăn gian không vậy?

Dungth86

Active Member
32
10
Chào các bác, em mở tài khoản ở sàn Thinkmarkets, dạo gần đây em toàn bị trượt giá khi đặt stoploss mà không hiểu vì sao trượt kinh thế, em hay giao dịch chỉ số US30.
Ví dụ 2 lệnh em đặt hôm nay như sau:
- 1 lệnh bán cutloss tại 25.951 thì em bị cutloss tại 25.955 (trượt thêm 4 điểm tương ứng 1/5 ~ 20% số tiền cutloss vì em cutloss 21 điểm)
- 1 lệnh bán cutloss tại 26.302 thì em bị cutloss tại 26.312 (trượt thêm 10 điểm tương ứng 1/5 ~ 20% số tiền cutloss vì em cutloss 50 điểm)
Đợt Dowjones biến động mạnh em toàn bị cutloss trượt giá nhiều nhưng e nghĩ do thị trường giật nên thế, hôm nay thị trường tuy tăng mạnh nhưng độ giật ít mà không hiểu sao cutloss trượt kinh thế ạ?
Em cũng ít tìm hiểu mấy cái trượt giá hay hoa hồng, spread này nọ lắm, chủ yếu đang học trade là chính nên chưa rành. Các bác cho e hỏi là do sàn hay là đây là tình trạng bình thường vậy các bác?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên