Chủ đề về Volume profile

Chủ đề về Volume profile

Chủ đề về Volume profile

tung3gai

Active Member
130
91
Chào các bác, số là em nhớ lúc trước có 1 bài viết rất hay của 1 bác hình như là việt kiều, ko rõ tiếng việt, làm topic ko gõ dấu và sai chính tả lum la hết, nhưng bác ấy đã chia sẻ về 1 PP giao dịch dựa trên Profile đã làm xáo động làng trade 1 thời. Nhưng giờ tìm mãi ko thấy, anh chị nào có link cho em xin lại
Còn vấn đề chính, sau topic đó hình như đã được vài năm, hiện tại em đang áp dụng PP này vào lối đánh daytrading của mình, và kết quả thật sự rất khả quan. Từ 1,5 năm đánh huề vốn, hiện nay em đã "ngửi" được hương vị chiến thắng nhờ Profile rồi. Nên không biết bác nào có đang sử dụng cùng PP này thì vào đàm đạo với em nhé. Nhân tiện lấy Topic này làm mốc để em tiếp bước huyền thoại năm xưa chia sẻ thêm kinh nghiệm về PP này cho anh em

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
là cái này

hay cái này
[Broken External Image]:https://www.overcharts.com/en/wp-content/uploads/2018/05/VPsession1.jpg
:rolleyes::rolleyes:

mình dùng cái này Volume profile, mình không thích dùng trên mt4 vì nó.....cùi quá, data thì lấy của sàn
Bạn gửi cho mình cùng tham khảo với: [email protected]
Cảm ơn bạn nhiều.
Cái này ko phải phương pháp đường này cắt đường kia gì đâu, và em cũng ko có chiến lược cụ thể, chủ yếu dựa vào giác quan thôi

Bạn có dùng chỉ báo này ko? 1 trong những chỉ báo phải trả tiền mới đc sử dụng trong tradingview. chắc phải có "bí mật" gì đó mà tradingview mới phải "bán"chỉ báo này
mình dùng cái trên ... cái của mình tựa tựa cái của bạn ngoại trừ việc nó được ghi chữ cái mình dùng hàng free
chỉ báo trên mt4 cũng có loại mất phí và loại free nhưng trên tradingview mình chưa biết cách cái chỉ báo ngoài vào chart

mình dùng cái trên ... cái của mình tựa tựa cái của bạn ngoại trừ việc nó được ghi chữ cái mình dùng hàng free
chỉ báo trên mt4 cũng có loại mất phí và loại free nhưng trên tradingview mình chưa biết cách cái chỉ báo ngoài vào chart
trên tradingview mình ko thấy markrt profile, còn vp thì trả phí là tự động được sử dụng trong thanh công cụ, chứ ko phải cài vào, phí khoảng 20$/tháng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên