Chủ đề về Volume profile

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi tung3gai, 04/08/2020.

1. Chào các bác, số là em nhớ lúc trước có 1 bài viết rất hay của 1 bác hình như là việt kiều, ko rõ tiếng việt, làm topic ko gõ dấu và sai chính tả lum la hết, nhưng bác ấy đã chia sẻ về 1 PP giao dịch dựa trên Profile đã làm xáo động làng trade 1 thời. Nhưng giờ tìm mãi ko thấy, anh chị nào có link cho em xin lại
    Còn vấn đề chính, sau topic đó hình như đã được vài năm, hiện tại em đang áp dụng PP này vào lối đánh daytrading của mình, và kết quả thật sự rất khả quan. Từ 1,5 năm đánh huề vốn, hiện nay em đã "ngửi" được hương vị chiến thắng nhờ Profile rồi. Nên không biết bác nào có đang sử dụng cùng PP này thì vào đàm đạo với em nhé. Nhân tiện lấy Topic này làm mốc để em tiếp bước huyền thoại năm xưa chia sẻ thêm kinh nghiệm về PP này cho anh em

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Mô Hình Biểu Đồ - Phương pháp Hiệu quả để Tìm kiếm Lợi nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

Thông tin tác giả

Daytrader fulltime và đào tạo trader miễn phí, liên lạc nếu bạn muốn biết thêm về công việc giao dịch forex nhé
    Website: http://www.myfxbook.com/members/tungdoan1993/mt4-1280052/6584345
    Email: tungdoan1993@gmail.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    Đang tải...
  2. Dungpv

Dungpv

8
    0
    Bạn gửi cho mình cùng tham khảo với: giaminhkk@gmail.com
    Cảm ơn bạn nhiều.

3. an..hy

an..hy

4,725
    5,730
  4. upload_2020-8-5_11-38-24.
    mình dùng cái này Volume profile, mình không thích dùng trên mt4 vì nó.....cùi quá, data thì lấy của sàn
    Cái này ko phải phương pháp đường này cắt đường kia gì đâu, và em cũng ko có chiến lược cụ thể, chủ yếu dựa vào giác quan thôi

an..hy bài này.
  5. an..hy

an..hy

4,725
    5,730
    ah là cái dưới :D

6. Bạn có dùng chỉ báo này ko? 1 trong những chỉ báo phải trả tiền mới đc sử dụng trong tradingview. chắc phải có "bí mật" gì đó mà tradingview mới phải "bán"chỉ báo này

StoneFX bài này.
  7. Nguyễn Kế bài này.
  8. an..hy

an..hy

4,725
    5,730
    mình dùng cái trên ... cái của mình tựa tựa cái của bạn ngoại trừ việc nó được ghi chữ cái mình dùng hàng free
    chỉ báo trên mt4 cũng có loại mất phí và loại free nhưng trên tradingview mình chưa biết cách cái chỉ báo ngoài vào chart

9. trên tradingview mình ko thấy markrt profile, còn vp thì trả phí là tự động được sử dụng trong thanh công cụ, chứ ko phải cài vào, phí khoảng 20$/tháng

Bình luận mới nhất

• Bonmua trong Chuyện bên lề 10,821 Xem / 3 Trả lời
  • ibienhoa trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 3,075 Xem / 56 Trả lời
  • jun95 trong Trao Đổi về Broker 907 Xem / 22 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill