Chu kỳ giá Bitcoin như thế nào vào tháng 10 hàng năm?

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,529
Rảnh rỗi không biết làm gì nên mình làm cái thống kê nho nhỏ này, xem vào tháng 10 hàng năm thì giá Bitcoin biến động ra sao, để xem có rút ra được quy luật gì không. Sau chừng 20 phút mày mò trên tradingview thì mình ra được cái bảng sau:

Screen Shot 2018-10-02 at 6.45.22 PM.png

Cho tới nay dữ liệu giá lâu đời nhất là trên sàn Bitstamp, vậy nên mình lấy số liệu giá Bitcoin trên sàn này nhé anh em. Dữ liệu bắt đầu có từ năm 2011, tức là cách đây 7 năm, cũng không nhiều lắm để được gọi là thống kê :D

Thêm cái chart cho anh em được rõ. Chart tháng nhé

Bắt đầu từ tháng 10 năm 2011 thì Bitcoin chỉ có giá tầm 2-6$ và dao động quanh mức 3-4$, trong tháng này giá Bitcoin giảm 32%. Một năm sau, Bitcoin đã bắt đầu chạy bull run khi chỉ mới 1 năm mà giá đã gấp đôi, lúc này xu hướng vẫn là tăng. Xu hướng tăng này kéo dài hết năm 2013.

2014 là năm Bitcoin bước vào bear market - thị trường giá xuống, khi trong tháng 10 năm này giá giảm 13%, bear market kéo dài trọn 1 năm. Sang 2015 giá đã bull run trở lại cho tới tháng 10 năm nay.

Câu hỏi đặt ra là liệu tháng 10 năm nay giá sẽ tăng hay giảm, theo quy luật nào? Nhìn vào bảng thì khó mà thấy được vì số liệu chẳng đi theo quy luật nào cả. Còn về xu hướng, năm 2011 bắt đầu bằng giảm, 2 năm tiếp theo là tăng. 2014 bắt đầu là giảm, 3 năm tiếp theo là tăng. Nếu vậy thì năm nay có thể là giảm, để 4 năm tiếp theo là tăng chăng?

Anh em nghĩ thế nào?

Xem thêm:

>> Phân tích cơ bản crypto tháng 10/2018: Chú ý gì trong tháng 10 và quý cuối năm?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
theo phân tích kỷ thuật chart 1d, chúng ta đang vẫn trong xu hướng giảm. Các chỉ số tích cực, phân tích cơ bản như hội thảo về công nghệ blockchain trên toàn cầu, ko có nhiều ảnh hưởng đến thị trường, dòng tiền mới chưa thấy vào thị trường. Vì vậy giờ phút này vẫn giữ quan điểm tháng 10 là 1 cú hồi, chưa phải bullrun

Ùi. Vậy chẳng phải tan nát cõi lòng à bác Hoài và bác Huy. Em đọc quyết định chia tay cờ ríp tô từ đây:D:D:D:D:D

MACD thể hiện rõ sự phân kì từ tháng 3 và đã uptick được 3 nến :D
Dù giá có giảm thêm đi nữa thì sóng tăng lớn vẫn đang tới rất gần ;)
Nếu đã vào thì cứ kiên nhẫn đợi, chưa vào thì chia vốn ra đợi vào dần là được rồi hehe, những cây nến 1k$ sẽ làm nản chí đội hóng đáy và rồi chính họ sẽ là những người FOMO đầu tiên thôi

View attachment 60476
Nếu đã vào thì cứ kiên nhẫn đợi, chưa vào thì chia vốn ra đợi vào dần là được rồi hehe, những cây nến 1k$ sẽ làm nản chí đội hóng đáy và rồi chính họ sẽ là những người FOMO đầu tiên thôi
Từ khóa trong comment của bác là "đã vào thì kiên nhẫn đợi" cũng đoán đoán bác đang ít nhiều ôm ở giá cao hả. Khi nào thị trường rũ sạch những ông còn đang ôm đỉnh ngáp ngáp như bác thì mới tăng đc. ngồi đấy mà nến 1k.

Từ khóa trong comment của bác là "đã vào thì kiên nhẫn đợi" cũng đoán đoán bác đang ít nhiều ôm ở giá cao hả. Khi nào thị trường rũ sạch những ông còn đang ôm đỉnh ngáp ngáp như bác thì mới tăng đc. ngồi đấy mà nến 1k.
E vào từ 6k2 bác ơi, bao giờ bác bớt nhận xét vu vơ đi thì chắc bác sẽ có thêm nhiều niềm tin vào thị trường hơn

View attachment 60476
Chỉ nhìn vào MACD mà biết giá tăng thì ai cũng giàu như George Soros bác nhể :p

Chỉ nhìn vào MACD mà biết giá tăng thì ai cũng giàu như George Soros bác nhể :p
Chart giờ khác chart ngày khác chart tuần chứ bác ơi
Mình nói chuyện về kĩ thuật thì nói về kĩ thuật chứ ai lại so với thiên tài bao giờ. Mà thôi, đã ko cùng quan điểm thì e nói bác cũng chả buồn nghe nên e cũng chả buồn nói. Cùng đợi xem vậy.
Make love, not war :p

Chart giờ khác chart ngày khác chart tuần chứ bác ơi
Mình nói chuyện về kĩ thuật thì nói về kĩ thuật chứ ai lại so với thiên tài bao giờ. Mà thôi, đã ko cùng quan điểm thì e nói bác cũng chả buồn nghe nên e cũng chả buồn nói. Cùng đợi xem vậy.
Make love, not war :p
Rất hoan nghênh tinh thần make love not war của bác @Tonyz . Anh em phải cùng nhau kết hợp để chém market chứ, ai lại đi chém nhau hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,394 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 50 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 425 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 73,188 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên