CHỦ TỊCH vác tiền đi trading PHÁI SINH trong 1 tháng và chờ xem cái kết!

Mới sáng ngày ra mất 6 củ do cái GAP quá lớn
:confused:và mình cut loss luôn, không hy vọng giá nó quay đầu:oops:.

Hôm qua ATC ăn hơn 2 củ (ăn may), vì bận công việc nên không thoát ra kịpo_O.

TTPS sẽ làm cho người chơi chóng mặt vì ATC và ATO, tuy nhiên, khả năng kiếm lợi nhuận rất tốt (tiếc là CV chính không cho phép mình ngồi máy 100% trong phiên).

Vậy là tháng này coi như mình không có lợi nhuận!

Khuyến nghị mn là chơi full margin thì đừng để đó mà đi chơi hoặc bận việc.

Đắng!

Sáng mất 6 củ ko kiểm soát được StopLoss do bận việc không đóng lệnh từ hôm trước (chuyển thắng thành bại), trưa gỡ lại được gần 1 củ. Chiều bận không trade được :oops:

chỉ cần rảnh tay trade thì có lẽ rủi ro đã được kiểm soát tốt hơn :oops::oops::oops:

Chúc mn may mắn.

Trước tiên cám ơn mn đã quan tâm đọc topic " có nên tiếp tục với PHÁI SINH ko " và có nhiều phản hồi bổ ích. Mn cũng bỏ quá cho cái title đang rất câu view, mục đích của topic cũng 1 phần mua vui nhé mn.

Mình có scalp nhưng chưa thành công lắm và khá mệt mỏi. Mục đích của scalp là kiếm tiền nhanh (cảm tính) nên căng thẳng là điều tất nhiên, và hướng tới cái gì đó hoàn mỹ....vì nếu sai mà ko rút là chết cả nút. Chính vì vậy mình không scalp nữa, tuy nhiên vẫn daytrading, đóng mở lệnh trong ngày.

Là chủ tịch cũng có lí do nhé, vì đã vào lệnh là mình sẽ full margin và max đòn bẩy, hihi.

Lời, lỗ sẽ là tính được trong ngày, qua đó biết mình có kiếm thêm được với mảng này hay không.

Ngày dự kiến bắt đầu là 6/5 (ăn chơi cho hết nghỉ lễ rồi tính), vậy là tháng này sẽ trade m@x là 19 ngày, có thể có những ngày im hơi lặng tiếng.

Mọi người có đọc, hãy like ủng hộ tân chủ tịch nhé mn:p:cool:
Nằm phục nông sản chờ tin Mỹ Trung không bác phái snh hàng hóa tại sở giao dịch hàng hóa Việt Nam

Hi, việc rớt giá lúc cuối phiên của vn30f1 quá là hợp lý, tiếc là hơi muộn.

See u all next week.

Nằm phục nông sản chờ tin Mỹ Trung không bác phái snh hàng hóa tại sở giao dịch hàng hóa Việt Nam
Mình mong muốn đc gd options và commodity nhưng vốn mỏng và chưa chuyên nghiệp.
Bác trade đường, bột mỳ, cafe, bắp hay đậu nành thế? Thấy website sàn của sở gd hàng hóa Bộ Công thương quy định rất chặt đối với nhà đầu tư cá nhân!

Mình mong muốn đc gd options và commodity nhưng vốn mỏng và chưa chuyên nghiệp.
Bác trade đường, bột mỳ, cafe, bắp hay đậu nành thế? Thấy website sàn của sở gd hàng hóa Bộ Công thương quy định rất chặt đối với nhà đầu tư cá nhân!
mình bên thành viên kd của sở cũng có trade ngô và cafe. Quy định cũng như với ndt chứng khoán thôi bạn.

Chào mn
Hôm nay lại tiếp tục đánh lô (vui quá hết 2 ngày nghỉ rồi)

Mục tiêu hôm nay vẫn như mọi hôm.

Một số bác pm hỏi củ này củ kia, mình chỉ nhìn vào % thôi các bác nhé.

Thuế phí có ngày gần 1 củ nên nếu quy ra "giá trị vật chất " sẽ rất hãi hùng.

Đến thời điểm này Chủ tịch cảm thấy rất khó chịu vì
- phải trade theo đúng nguyên tắc
- có những lúc, những ngày không được trade.

Minh chứng đã rõ ràng, một số ngày thua hơn 1,5%.
Việc khó chịu ko phải do thua lỗ, mà khi phải tuân theo những nguyên tắc, sẽ rất.....chán đó các bác.

Dù sao Chủ tịch vẫn rất hạnh phúc vì
- còn tiền để trade
- hôm nay ko bận để đc trade
- market ở đó cho mình trade.

Happy Monday, happy weekbegin, happy trading:D

Chủ tịch thấy mình quá thiên tài :cool:

Sáng ra/ vào 10 hđ.
Chiều ra/vào cũng 10 hđ.

Kết quả là không lời, ko lỗ, vào thế nào ra thế đấy!
Mất một đống phí và thuế :confused:

Xem lại cách bác chơi đi, chơi k hòa phí thì lỗ thì nghỉ làm cái khác hiệu quả hơn bác ah @@

Mặc dù MSCI all country index bay hơi hơn 1 tr tỷ $ trong tối qua, mặc dù khuyến nghị SELL từ các nhà môi giới…

Mình phát hiện ra có một sự chênh giá thú vị và vừa có cú BUY đáy để SELL đúng đỉnh.

Thật không tưởng!

Mặc dù MSCI all country index bay hơi hơn 1 tr tỷ $ trong tối qua, mặc dù khuyến nghị SELL từ các nhà môi giới…

Mình phát hiện ra có một sự chênh giá thú vị và vừa có cú BUY đáy để SELL đúng đỉnh.

Thật không tưởng!
Chủ tịch Buy ngay đáy 75 giờ đang bận đếm tiền hay sao chưa thấy update nhỉ ?
Đừng nói chủ tịch chốt 80 đảo chiều trả lại TT nha :(

Cuộc sống là như vậy mà bác. Không quan trọng mình hơn người ta những gì, mà mình có những gì.

.
Chính xác là ct trả lại market rồi đấy. Việc gì cũng có nguyên tắc của nó, hơn 1 củ.

Sáng ăn 1 điểm và chiều đặt lệnh BUY 887 nhưng không khớp (nó mà khớp Chủ tịch về bờ rồ:cool:i).
Như vậy là TT có luật riêng của nó.
1.Ai đã lỡ tàu, hãy đợi chuyến ngày mai, mốt.v.v...
2.Nó sẽ đi xa hơn bất cứ điều gì chúng ta tưởng tượng được.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên