Chuẩn bị cho quả sụp thần thánh của Bitcoin!

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Chắc một số anh em có thể vào ném đá mình vì bài phân tích này, nhưng không sao vì mình vẫn đang xây nhà mà, mình rất chào đón mọi cục gạch của anh em để cho nhà mình vững chắc hơn :D

Nói đùa chứ mình vẫn đang trong quá trình luyện tập phân tích và rất hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp của anh em.

Phân tích Bitcoin biểu đồ 4 giờ

Ngày 20/4 Bitcoin đã phá lên trendline màu đỏ - đây là đường xu hướng kéo dài từ đỉnh 20,000 của Bitcoin và suốt quãng đường từ đỉnh lịch sử đó đến nay BTC đã thất bại 3 lần mỗi khi chạm trendline này, nên có thể coi đây là cú hồi phục thực sự. Bây giờ đã đến lúc cho 1 lần điều chỉnh tự nhiên để phe bò lấy sức sau hàng loạt cú rally trong vài tuần qua.

Mình thấy 1 mô hình #nêmtăng - #risingwedge - mô hình đảo chiều tăng sang giảm, và có thể đây là cơ hội để BTC điều chỉnh về trendline đỏ sau khi phá lên. Mô hình nêm tăng này có mục tiêu về hỗ trợ 8300, trùng với trendline đỏ và vị trí EMA 50 (xanh dương) đang án ngữ. Từ đây BTC sẽ tụ họp thêm phe bò để tiếp tục tăng trưởng tự nhiên hơn.

MACD đang hình thành bullish crossover nhưng với momentum yếu, và quan trọng hơn là bearish divergence rất lớn bên trên. Ông nội nên break xuống bây giờ là ổn rồi, bay liên tục quá coi chừng đuối sức.

Lưu ý là phân tích này sẽ phá sản khi phe bò quá mạnh đến mức không cần dừng nghỉ ngơi (có thể vì đã nghỉ ở kháng cự 9000 3 ngày qua rồi) và phá lên 9400. Tuy nhiên mô hình nêm tăng vẫn còn đó và trên thị trường cryptocurrency, các mô hình giá thường hình thành trong khoảng thời gian dài và có xác suất đúng cao.

Anh em thấy bài hay thì like và cùng vào tranh luận cho vui nhé!

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Nhật Hoài version

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Mình từng có 1 nhận định mấy ngày trc trên diễn đàn là, sức pump của BTC đang mạnh, từ vùng $9000 trở đi có rất nhiều các kháng cự mạnh đã từng dập BTC đảo chiều, tuy nhiên nhìn lịch sử giá gần đây của BTC mình thấy nó tăng theo kiểu pump --> sideway --> pump. Cho nên mặc dù ptkt đã báo tín hiệu đảo chiều có thể sắp xảy ra nhưng trong bối cảnh này thì vẫn có thể kỳ vọng sắp tới chỉ xảy ra 1 sóng hồi nhẹ nhàng rồi giá tiếp tục lại dc pump :)

$13000 là mức giá cao nhất BTC từng đạt tới trong 1 lần hồi giá từ đáy hồi đầu năm, BTC mà vượt wa ngưỡng này 1 lần nữa có khi nào lại tạo nên đợt FOMO mới ko ta :D

Giật tít ghê quá nhưng phân tích không liên quan gì đến tít mới bác ơi. Vào đọc xem sụp đến bao nhiêu còn biết bán thận mà dự có 8k3 thì không ăn thua

ban đầu cứ nghỉ nó xuống tiếp, nhưng không, cá mập nó đang đánh lên, có xuống là điều chỉnh. giá càng cao thì cá mập nó mới xả được nhiều hàng, chứ giá thấp vậy xả ko có lời bi nhiêu?

Nó cứ bơm tiền bay thẳng 10k có xảy ra ko các bác tức là tạo fomo luôn ở giai đoạn này ko nghỉ ngơi lấy sức gì bay thẳng 10k phá hết downtrend cho anh em tin tưởng mua và fomo luôn

Mình từng có 1 nhận định mấy ngày trc trên diễn đàn là, sức pump của BTC đang mạnh, từ vùng $9000 trở đi có rất nhiều các kháng cự mạnh đã từng dập BTC đảo chiều, tuy nhiên nhìn lịch sử giá gần đây của BTC mình thấy nó tăng theo kiểu pump --> sideway --> pump. Cho nên mặc dù ptkt đã báo tín hiệu đảo chiều có thể sắp xảy ra nhưng trong bối cảnh này thì vẫn có thể kỳ vọng sắp tới chỉ xảy ra 1 sóng hồi nhẹ nhàng rồi giá tiếp tục lại dc pump :)

$13000 là mức giá cao nhất BTC từng đạt tới trong 1 lần hồi giá từ đáy hồi đầu năm, BTC mà vượt wa ngưỡng này 1 lần nữa có khi nào lại tạo nên đợt FOMO mới ko ta :D
Tăng giá nhờ fomo chưa bao giờ là ổn định và thuận tự nhiên. Mình chỉ mong BTC tăng trưởng tự nhiên nhất có thể, chứ như 2017 vừa rồi bác thấy hậu quả đó
2018 mà làm 1 kèo v nữa bear market sẽ còn dài và khủng khiếp hơn

Giật tít ghê quá nhưng phân tích không liên quan gì đến tít mới bác ơi. Vào đọc xem sụp đến bao nhiêu còn biết bán thận mà dự có 8k3 thì không ăn thua
Market sentiment bây giờ rất là bullish rồi, tuy nhiên từ lúc tăng đến giờ btc chưa hề điều chỉnh nên giờ là lúc thôi bác
Mình đăng bài cảnh báo anh em ko fomo mà đu theo thôi, giờ sụp dưới 7k thì hơi khó

ban đầu cứ nghỉ nó xuống tiếp, nhưng không, cá mập nó đang đánh lên, có xuống là điều chỉnh. giá càng cao thì cá mập nó mới xả được nhiều hàng, chứ giá thấp vậy xả ko có lời bi nhiêu?
Em nhìn biểu đồ thôi bác, cá mập nó làm gì nghĩ gì có trời mà biết
Nếu biết cá mập nghĩ gì thì giờ em đang ở du thuyền đi hawai rồi đâu cần ở đây chém gió biểu đồ với các bác làm gì

Vùng 93xx cực quan trọng luôn, 1 là dính Fibo 23.6, 2 là có kháng cự ở đó. Vượt qua mốc này thì có 1 mốc kháng nhẹ ở 104xx, sau đó là đỉnh đồi trọc 117xx. Khả năng lên leo lên đỉnh đồi rồi mới tụt xuống.

Tăng giá nhờ fomo chưa bao giờ là ổn định và thuận tự nhiên. Mình chỉ mong BTC tăng trưởng tự nhiên nhất có thể, chứ như 2017 vừa rồi bác thấy hậu quả đó
2018 mà làm 1 kèo v nữa bear market sẽ còn dài và khủng khiếp hơn
Ko riêng j bitcoin đâu, các cryto khác thật sự đang ở mức giá quá cao hơn giá trị thật tế của dự án mang lại.
Mình cũng ko mong sự biến động giá điên cuồng ở thị trường cryto làm ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của các dự án blockchain có tiềm năng phục vụ cho xã hội đâu.

Chỉ có điều thị trường chả khi nào *** xỉa tới mong muốn của cá nhân nhỏ nhoi như mình cả :D

Ko riêng j bitcoin đâu, các cryto khác thật sự đang ở mức giá quá cao hơn giá trị thật tế của dự án mang lại.
Mình cũng ko mong sự biến động giá điên cuồng ở thị trường cryto làm ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của các dự án blockchain có tiềm năng phục vụ cho xã hội đâu.

Chỉ có điều thị trường chả khi nào *** xỉa tới mong muốn của cá nhân nhỏ nhoi như mình cả :D
Vào đây là để kiếm tiền trước, còn phục vụ xã hội là tương lai xa lắm. Nhưng mình nghĩ nó tăng trưởng mới có tiền để phát triển dự án chứ

Lên 9k4 và sụp ào về 7k5. Ai bán thận thì bán sớm đi, tháng sau lãi thì mua quả khác thay vào nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên