Chuẩn bị cho quả sụp thần thánh của Bitcoin!

Em là thành viên mới. Bác cho em hỏi là tại sao lại phải điều chỉnh giá xuống và mục đích của việc test hỗ trợ để làm gì hả bác?
Thanks
khi giá phá lên 1 kháng cự mạnh thì bác ko nên vào lệnh ngay vì rất có thể đó là 1 false break - phá vỡ giả: giá phá lên xong té xuống ngay lập tức, hay còn gọi là bull trap - bẫy giá tăng gây thua lỗ nếu bác buy tại điểm phá vỡ
để cho chắc ăn ko bị false break thì giá cần hồi lại kháng cự vừa phá để chấp nhận nó là hỗ trợ (test hỗ trợ mới). Hỗ trợ này vững thì mới đi lên tiếp được

Vào đây là để kiếm tiền trước, còn phục vụ xã hội là tương lai xa lắm. Nhưng mình nghĩ nó tăng trưởng mới có tiền để phát triển dự án chứ
Bạn nghĩ bị ngược rồi đó, sự tăng trưởng đúng đắn phải đến từ sự thành công của dự án trc, còn giá mà tăng vượt quá giá trị dự án thì là do đầu cơ.
Blockchain nó đã len lỏi vào trong cuộc sống rất nhiều rồi, nó ko còn là tương lai xa đâu. Nếu bạn có theo dõi sự phát triển business của Ripple, thì bạn sẽ thấy có nhiều ngân hàng lớn đã chấp nhận xCurrent của nó, và nó sẽ giúp mình chuyển tiền xuyên biên giới cho người thân, đối tác với chi phí thấp và chỉ trong vòng 1 nốt nhạc chứ ko phải là vài ngày nữa.

giá BTC đang trình diễn KHIÊU VŨ GIỮA BẦY SÓI lên xuống 200 trong vòng 1 phút va diễn ra vài lần liên tục , ai đặt lệnh stop loss la` dính bẫy ngay

Em là thành viên mới. Bác cho em hỏi là tại sao lại phải điều chỉnh giá xuống và mục đích của việc test hỗ trợ để làm gì hả bác?
Thanks
chào bác, test lại hỗ trợ hay phá kháng cự là cách gọi trong nghề ptkt, còn diễn giải nó thì như sau: sau khi giá tăng lên 1 mức nhất định, 1 số nhà đầu tư đã mua ở mức giá thấp trước đó sẽ chốt lời ( hay còn gọi là chốt non ), nên giá sẽ hồi lại 1 đoạn, 1 số nhà đầu tư chưa kịp vào thì sẽ để lệnh chờ ở sẵn 1 vùng giá ( vùng hỗ trợ ), nếu giá hồi đến vùng đó ( hay gọi là vùng mua ) mà lệnh chờ mua nhiều hơn lệnh chờ bán giá sẽ bật lên lại. Thân

ETH cá MẬP nó nuốt mất con thủy quái rùi bà con ơi!!!!!! thời cơ để nhảy vào là đây 500 anh em ơi!!!!!!!(ai nghe theo chết ráng chịu nhe !!!!! hihihihi)

Ko riêng j bitcoin đâu, các cryto khác thật sự đang ở mức giá quá cao hơn giá trị thật tế của dự án mang lại.
Mình cũng ko mong sự biến động giá điên cuồng ở thị trường cryto làm ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của các dự án blockchain có tiềm năng phục vụ cho xã hội đâu.

Chỉ có điều thị trường chả khi nào *** xỉa tới mong muốn của cá nhân nhỏ nhoi như mình cả :D

Mình vẫn chưa hiểu giá trị thực tế mà bạn nói là bao nhiêu mà bạn bảo cao hơn??? Nghe nó ảo lắm

Mình vẫn chưa hiểu giá trị thực tế mà bạn nói là bao nhiêu mà bạn bảo cao hơn??? Nghe nó ảo lắm
Crypto nó gắn liền với 1 dự án blockchain, mỗi dự án thì có mục tiêu khác nhau để theo đuổi. Như Bitcoin nó ra đời gắn liền với mục tiêu cung cấp phương thức thanh toán phi tập trung cho cộng đồng.
Nhưng hiện tại nó đã làm dc j ? Bitcoin nó đang gặp vấn đề về kỹ thuật, xử lý giao dịch chậm, chi phí giao dịch cao, tiêu thụ năng lượng lớn, vậy nó đã đạt dc tới điểm nào trong mục tiêu ban đầu của nó rồi ? Với 1 cái dự án đang fail trong mục tiêu đề ra thì bạn nghĩ cái giá mấy ngàn USD cho 1 Bitcoin làm sao có dc ? Nó ko phải cái giá trị ảo do đầu cơ thì còn phải giải thích thế nào nữa ?

Ko riêng j Bitcoin, ETH hay hầu hết các đồng tiên khác đều như thế cả. Giá thì bay lên tới trời trong khi tụi nó vẫn còn nằm trong gia đoạn phát triển chưa release dc những thành tựu nào quan trọng như đã hứa hẹn trong roadmap, whitepaper cả. Đến cả nhà sáng lập dự án Ethereum cũng thẳng thừng tuyên bố giá trị của ETH đang dc thổi phồng quá mức.

Mình thấy có nhìu người đầu tư vào crypto chỉ là trade lướt sóng, quan tâm tới giá mà thui, họ chả màng đọc tới roadmap, whitepaper j cả. Cho nên đang thấy giá cao, tin tức rần rần nói về đồng tiền đó là họ cho rằng nó là đồng tiền có giá trị, phải mua vào hold dài hạn 1 năm, 3 năm rồi mới bán, mình thì chả bít mấy con số 1 năm, 3 năm đó dựa vào cơ sở nào mà họ đề ra dc. Trái lại những nguời đầu tư có tìm hiểu về dự án rõ ràng, họ hiểu cho dù là bằng cảm giác dc giá trị của dự án ở từng giai đoạn xứng đáng với cái giá là bao nhiêu để họ đưa ra quyết định mua thêm vào bán ra hay hold tiếp.

Crypto nó gắn liền với 1 dự án blockchain, mỗi dự án thì có mục tiêu khác nhau để theo đuổi. Như Bitcoin nó ra đời gắn liền với mục tiêu cung cấp phương thức thanh toán phi tập trung cho cộng đồng.
Nhưng hiện tại nó đã làm dc j ? Bitcoin nó đang gặp vấn đề về kỹ thuật, xử lý giao dịch chậm, chi phí giao dịch cao, tiêu thụ năng lượng lớn, vậy nó đã đạt dc tới điểm nào trong mục tiêu ban đầu của nó rồi ? Với 1 cái dự án đang fail trong mục tiêu đề ra thì bạn nghĩ cái giá mấy ngàn USD cho 1 Bitcoin làm sao có dc ? Nó ko phải cái giá trị ảo do đầu cơ thì còn phải giải thích thế nào nữa ?

Ko riêng j Bitcoin, ETH hay hầu hết các đồng tiên khác đều như thế cả. Giá thì bay lên tới trời trong khi tụi nó vẫn còn nằm trong gia đoạn phát triển chưa release dc những thành tựu nào quan trọng như đã hứa hẹn trong roadmap, whitepaper cả. Đến cả nhà sáng lập dự án Ethereum cũng thẳng thừng tuyên bố giá trị của ETH đang dc thổi phồng quá mức.

Mình thấy có nhìu người đầu tư vào crypto chỉ là trade lướt sóng, quan tâm tới giá mà thui, họ chả màng đọc tới roadmap, whitepaper j cả. Cho nên đang thấy giá cao, tin tức rần rần nói về đồng tiền đó là họ cho rằng nó là đồng tiền có giá trị, phải mua vào hold dài hạn 1 năm, 3 năm rồi mới bán, mình thì chả bít mấy con số 1 năm, 3 năm đó dựa vào cơ sở nào mà họ đề ra dc. Trái lại những nguời đầu tư có tìm hiểu về dự án rõ ràng, họ hiểu cho dù là bằng cảm giác dc giá trị của dự án ở từng giai đoạn xứng đáng với cái giá là bao nhiêu để họ đưa ra quyết định mua thêm vào bán ra hay hold tiếp.

Mình đang hỏi bạn xác định giá bao nhiêu là giá thực của thị trường cơ mà. Bảo nó không xứng 20k/coin thì cho mình giá thực đi, còn bảo 20$ cũng xin cách định giá.
Vậy bạn nghĩ cái đồng USD bạn cầm cũng là giá trị thực hả?

Mình đang hỏi bạn xác định giá bao nhiêu là giá thực của thị trường cơ mà. Bảo nó không xứng 20k/coin thì cho mình giá thực đi, còn bảo 20$ cũng xin cách định giá.
Vậy bạn nghĩ cái đồng USD bạn cầm cũng là giá trị thực hả?
Bạn đặt câu hỏi kiểu này thì tui chẳng có câu trả lời nào nữa cho bạn rồi.

Bạn đặt câu hỏi kiểu này thì tui chẳng có câu trả lời nào nữa cho bạn rồi.

BTC nó như cục nào từ hành tinh khác rớt xuống không có trên trái đất thì làm sao mà định giá được. Mỗi người sẽ đưa ra giá khác nhau. Có người bảo không xứng 3000$. Có người thì bảo sẽ lên đến 250.000$. Nhưng hiện tại nó có phổ biến rộng rãi hay không, người ta sở hữu nó vì ứng dụng của nó hay để kiếm lợi nhuận thì chắc mỗi người có câu trả lời trong đầu rồi. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên