Chúng ta nên làm gì trong thời kỳ "lỗ triền miên"? (phần 4)

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,253
Bài viết thể hiện quan điểm của người viết, không phải người dịch
----------​

[B]Có niềm tin vào phương thức giao dịch bạn đã chọn[/B]

Ai rồi cũng sẽ gặp phải chuỗi lệnh lỗ triền miên, nó đến và đi, quy luật vậy rồi.

Tìm hiểu Forex đã khó, trade đủ cho tới khi bạn có được phương pháp - hệ thống của riêng của mình càng khó và tốn thời gian hơn nữa. Hãy chọn phương pháp giao dịch phù hợp với bạn nhất và tin tưởng vào nó, niềm tin là điều rất quan trọng.

Giống như chế độ ăn kiêng - nếu bạn không tin rằng nó đang giúp đỡ bạn giảm cân, thì bạn sẽ không trụ được lâu rồi cuối cùng bạn cũng bỏ ăn kiêng, trở lại ăn uống như bình thường.

Một trader cần có sự tự tin vào chiến lược giao dịch của họ, để có thể duy trì sức khoẻ tinh thần và cảm xúc tốt.

Giao dịch là vô ích nếu bạn không tin vào phương pháp giao dịch bạn đang sử dụng.

Tôi biết rằng tại thời điểm thua liên tiếp sẽ làm bạn đặt câu hỏi nghi ngờ về phương pháp giao dịch của chính mình và ngày qua ngày tâm trí sẽ cám dỗ thôi thúc thực hiện những thay đổi “ngớ ngẩn” trong chiến lược giao dịch của bạn.

Hãy nhớ rằng thị trường luôn vận động và đi qua các giai đoạn khác nhau.

Vì vậy tất nhiên rằng một hoặc hai giai đoạn nào đó có thể không hoạt động tốt với hệ thống của bạn. Bạn phải hiểu điều đó, để đừng có bị tâm lý dẫn dắt rồi thay đổi lung tung - thử nghiệm các thứ mới mẻ trong khi cảm xúc cũng như thị trường đều đang không có gì thuận lợi với bạn.

Làm thế nào bạn có thể tự tin vào phương pháp giao dịch của mình khi bạn thậm chí không hiểu tại sao mà hệ thống lại cho ra tín hiệu giao dịch? Nên nhớ rằng, trọng tâm luôn luôn là cách hệ thống giao dịch có được tín hiệu giao dịch. Nó nên được dựa trên logic mà bạn có thể hiểu được.

Đây là một trong những lý do lớn mà bạn nên nghiên cứu về Price action. Giao dịch với các chiến lược Price aciton dần dà sẽ giúp bạn hiểu các chuyển động của thị trường và xác định một cách tự tin các tình huống vào lệnh có xác suất cao, nơi bạn có thể click vào lệnh mà không do dự.

Tổng kết đại ý

Điều quan trọng là bạn tin tưởng vào chiến lược giao dịch của mình, nếu bạn có niềm tin - bạn sẽ từ bỏ nó ngay khi bạn gặp rắc rối đầu tiên. Không có chiến lược forex nào có tỷ lệ thắng 100%, vì vậy điều quan trọng là bạn phải hiểu hệ thống giao dịch của bạn tạo ra tín hiệu mua và bán như thế nào và lý do bạn đang giao dịch chúng.

Điều này sẽ cho phép bạn xây dựng mối quan hệ bền chặt với hệ thống giao dịch của mình và gắn bó với nó trong những giai đoạn khó khăn thua lỗ nhiều.

>> Chúng ta nên làm gì trong thời kỳ "lỗ triền miên"? (phần tiếp theo)

>> Chúng ta nên làm gì trong thời kỳ "lỗ triền miên"? (phần 3)

Nguồn theforexguy.com

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 982 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,252 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,314 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên