Chút chia sẻ với anh em chơi Forex giúp thành công

Em hóng bác ^^
Mới bắt đầu lại từ ngày 01/03/2019. Xin gửi vài tấm hình, đánh ít ăn ít thôi. ahii, đủ tiền nước nôi, kết hợp lãi kép, biết đâu sau vài tháng thành tỷ phú (đùa chút thôi). Sáng nay mới đc 5% thôi.

Đính kèm

51.2 KB · Xem: 5
    13.2 KB · Xem: 6
    48.2 KB · Xem: 4
Mới bắt đầu lại từ ngày 01/03/2019. Xin gửi vài tấm hình, đánh ít ăn ít thôi. ahii, đủ tiền nước nôi, kết hợp lãi kép, biết đâu sau vài tháng thành tỷ phú (đùa chút thôi). Sáng nay mới đc 5% thôi.
Hóng công cụ của bác để anh em cùng mổ xẻ :D:D:D

Giờ em chuyển sang BO. E chỉ dùng BB, Volume thôi. Chịu khó kẻ các đường ngang SR. Đã cải thiện được phần nào, kết hợp file excel quản lý vốn, ghi nhật ký hàng hàng, phân tích rủi ro cũng tạm ổn. Ngoài ra e còn thiền và áp dụng luật hấp dẫn nữa, thấy cũng ok. Nếu vài tháng nữa có thành quả em sẽ post câu chuyện của e lên, còn cháy tiếp thì xin đóng của luyện công tiếp.
Chú có ông anh sao không theo học pp đó...tìm tòi làm gì cho mệt...bạn bè để làm gì:confused:

Công nhận là nếu có người thành công để học theo thì tốt hơn. Em đánh cháy cả đống tài khoản rồi, đánh theo currency strength, profit tăng lên vù vù rồi rơi cái oạch - ko xử lý được điểm ra vào, giờ em quay lại kinh doanh kiếm ăn (đánh forex ko còn để ý kinh doanh nổi).

Ở trong forex chỉ có mạnh và yếu là 2 yếu tố quyết định để đánh.

Giả dụ cặp EURUSD.
Bạn phải xác định lực toàn thị trường của đồng EUR là mạnh, còn USD là yếu. Thì khả năng đánh cặp này rất ổn.

Như bác FutureTrade có nói là dân trader của các công ty tài chính, cách họ xài là nhìn lực từ chứng khoán, thị trường hàng hóa, khối lượng giao dịch,... để ước lượng sức mạnh 1 đồng tiền.

Các công ty forex cũng cung cấp rất nhiều công cụ đáng để tham khảo - mỗi người sẽ quan sát và ứng dụng khác nhau.

Bạn phải học cách nhìn toàn cục như Khổng Minh bày trận, như đại tướng quân quan sát trận địa.

Còn tướng cầm quân mà ko biết rõ lực yếu mạnh thì vẫn 5 ăn - 5 thua mà thôi.

Nghe thì triết lí sách vở. Nhưng thực tế ngoại tệ vẫn là dạng hàng hóa trao đổi của các nước. Đánh mù mờ thì chỉ là đánh bạc, nắm rõ xu hướng mạnh yếu là đã lợi thế hơn người.
Bác vào thẳng vấn đề đi, sao cứ triết lý sách vở thế! Nói tóm lại là dùng công cụ gì, thế thôi!

Chia sẻ với anh em, mình dùng ít indicators, mình giao dịch D1 và Volume. từ đầu năm đến giờ thì tài khoản tăng hơn 100% rồi

Tôi thấy chú lướt qua 1000 indicartor mà chưa xài được cái gì e rằng cưỡi ngựa xem hoa còn như cái anh kia 2 ngày mà 1000 pip thì mình xin nói hên thôi

Bác này chơi FX nhiều cho mình hỏi ngu 1 chút: Để gom được 1000 pip trong 2 ngày thì phải vào bao nhiêu lệnh? Giả thiết là tỷ lệ thắng 100%

hehehe GZ với Vàng:confused:

Nói thật với bác, nghe bài viết ban đầu thì mình thấy rất hay, nhưng càng về sau thì tôi càng thấy chém gió là nhiều. Thấy bác là người hiểu chuyện nên tôi mới hỏi bác mấy câu như vậy để thấy rằng lời nói của tác giả bài viết là ko hợp lô gic cho lăm! Mong bác thông cảm cho!

Đã lâu không vô ngó diễn đàn, thấy có mem like bài viết nên mình ngó thử.
Bác vào thẳng vấn đề đi, sao cứ triết lý sách vở thế! Nói tóm lại là dùng công cụ gì, thế thôi!
Bác thử đi hỏi mấy cao thủ xem họ dùng công cụ gì, để xem họ có nói cho bác biết không.

Bác này chơi FX nhiều cho mình hỏi ngu 1 chút: Để gom được 1000 pip trong 2 ngày thì phải vào bao nhiêu lệnh? Giả thiết là tỷ lệ thắng 100%
Đánh theo lực của đồng tiền - nói cách khác là theo trend và theo số đông.
Có 8 đồng tiền chính và xác định lực của từng đồng tiền => có 28 cặp tiền => chuyện 1 ngày kiếm vài trăm pips là chuyện bình thường, cái chính là điểm ra và vào thế nào là vấn đề => tìm được nguồn tham khảo hoặc cách tính toán sức mạnh của đồng tiền đóng vai trò khá quan trọng. Xác định sai cầm chắc sẽ có ngày thua - cụ thể là mình cháy tiếp hơn 40 triệu vì vụ tính toán này rồi.

Nói thật với bác, nghe bài viết ban đầu thì mình thấy rất hay, nhưng càng về sau thì tôi càng thấy chém gió là nhiều. Thấy bác là người hiểu chuyện nên tôi mới hỏi bác mấy câu như vậy để thấy rằng lời nói của tác giả bài viết là ko hợp lô gic cho lăm! Mong bác thông cảm cho!
Chém gió và hợp logic hay không còn tùy vào kinh nghiệm người viết, mình chỉ có kinh nghiệm thua cháy tài khoản thôi ^^ nên chỉ chia sẻ 1 chút với anh em. Nói chung anh em bạn bè cùng trade forex thời 2008 của mình không thấy và cũng không gặp được ai là sống bằng trade forex.

Mình là có chút tiền kiếm được từ Affiliate nên mới mon men quay lại trade tí sau 10 năm (mà thua vẫn hoàn thua) chứ bình thường thì mình đi chơi xuyên việt chứ không ham forex, vì mình kinh doanh kiếm nhiều hơn so với trade forex - nên mình nhắc mấy mem mới chân ướt chân ráo là nếu kiếm được tiền từ forex thì trade, không được thì nên tìm đường khác mà đi.

Đây là trade mới đặt sáng nay của mình, mình xóa cặp tiền phòng bác newbie nào lại đặt theo, vì mình theo dõi lực của từng đồng tiền trên thị trường để thay đổi lệnh.

Đánh theo lực đồng tiền thì tránh được chuyện đánh nhầm 2 đồng tiền mạnh hoặc 2 đồng tiền yếu với nhau (xu hướng khó xác định).

Mình cũng từng đánh theo system đa khung thời gian cùng kiểu như 3 chú heo con trên diễn đàn thấy cũng khá hay, từng đánh live từ mấy trăm $ lên được $4000 và 1 ngày đẹp trời trả lại cho thị trường $7000 .... nói chung dùng system thì phải để ý đến điểm vào (ngon lành) thì cũng phải biết đường thoát ra, cũng ko nên dùng khung thời gian quá nhỏ vì lên xuống là chuyện của thị trường, dùng khung thời gian nhỏ thì system chạy loạn, tiền phí với lỗ tăng cứ vù vù.

Đính kèm

238 KB · Xem: 5
Nói chung là đánh forex thì căng thẳng, nhất là khi tiền vốn lớn thì xuống tay cũng không dễ..

Ngày đẹp trời thì trade kiếm hơn $200 tương đương 2.000 pips. Nhưng so với kinh doanh ngày kiếm $500 thì bỏ sức kinh doanh cảm giác nhẹ nhàng mà ngủ ngon hơn trade.

Nói chung là khi trade forex thì hiếm khi mình được ngủ ngon vì vẫn thuộc dạng newbie (ko nói mấy bác cao thủ nhé).

Đã lâu không vô ngó diễn đàn, thấy có mem like bài viết nên mình ngó thử.

Bác thử đi hỏi mấy cao thủ xem họ dùng công cụ gì, để xem họ có nói cho bác biết không.

Đánh theo lực của đồng tiền - nói cách khác là theo trend và theo số đông.
Có 8 đồng tiền chính và xác định lực của từng đồng tiền => có 28 cặp tiền => chuyện 1 ngày kiếm vài trăm pips là chuyện bình thường, cái chính là điểm ra và vào thế nào là vấn đề => tìm được nguồn tham khảo hoặc cách tính toán sức mạnh của đồng tiền đóng vai trò khá quan trọng. Xác định sai cầm chắc sẽ có ngày thua - cụ thể là mình cháy tiếp hơn 40 triệu vì vụ tính toán này rồi.

Chém gió và hợp logic hay không còn tùy vào kinh nghiệm người viết, mình chỉ có kinh nghiệm thua cháy tài khoản thôi ^^ nên chỉ chia sẻ 1 chút với anh em. Nói chung anh em bạn bè cùng trade forex thời 2008 của mình không thấy và cũng không gặp được ai là sống bằng trade forex.

Mình là có chút tiền kiếm được từ Affiliate nên mới mon men quay lại trade tí sau 10 năm (mà thua vẫn hoàn thua) chứ bình thường thì mình đi chơi xuyên việt chứ không ham forex, vì mình kinh doanh kiếm nhiều hơn so với trade forex - nên mình nhắc mấy mem mới chân ướt chân ráo là nếu kiếm được tiền từ forex thì trade, không được thì nên tìm đường khác mà đi.
Cách tính lực riêng thì bí quyết từng người, nhưng nguồn public tham khảo bác giới thiệu 1 2 chỗ xem được ko ạ. Forex nó là thị trường mở nên không có số liệu thống kê tổng hợp được.

Cách tính lực riêng thì bí quyết từng người, nhưng nguồn public tham khảo bác giới thiệu 1 2 chỗ xem được ko ạ. Forex nó là thị trường mở nên không có số liệu thống kê tổng hợp được.
Về nguồn public thì mình vẫn đang tham khảo, nói chung là các broker đã bắt đầu cung cấp dữ liệu long/short của tài khoản clients như trên hình tài khoản của mình.

Tuy nhiên mình cần thông tin volume (ở mức tương đối) để tham khảo - cái này mình vẫn đang tìm hiểu vì trước giờ chủ yếu so sánh giá mà thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Về nguồn public thì mình vẫn đang tham khảo, nói chung là các broker đã bắt đầu cung cấp dữ liệu long/short của tài khoản clients như trên hình tài khoản của mình.
View attachment 175796
Tuy nhiên mình cần thông tin volume (ở mức tương đối) để tham khảo - cái này mình vẫn đang tìm hiểu vì trước giờ chủ yếu so sánh giá mà thôi.
Không có volume với kl giao dịch cảm giác rất bị động. Chứng khoán công khai mấy cái đó nên sẽ bít dòng tiền đang đi đầu về đâu..forex cảm giác như cờ bạc..haizz

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 830 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,913 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,460 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên