(Chuyện bi hài vụ căng băng rôn) Ai lừa ai?

ForexGà

Active Member
348
2,114
Chuyện này em tưởng tượng cho vui thôi nhé mấy bác

Sau khi cùng nhau đi căng băng rôn đòi 15k tỷ của 1 công ty nọ, các nhà đầu tư được cơ quan chức năng mời lên làm việc. Thế là tất cả 32.000 nhà đầu tư đều tới trình diện, hi vọng vào cơ hội lấy lại tiền.

Cơ quan điều tra hỏi : - Ai là người lừa anh chị em?

Nhà đầu tư đồng lòng : - Dạ anh Lion Cam.

Cơ quan điều tra mời chị A : - Ai lừa chị và ai mời chị vào đường dây lừa này?

Chị A : - Dạ anh Lion Cam lừa và ảnh hứa cho tui 48% nên tui vào, rồi ảnh hứa thêm cho tui 10% của người tui dắt vào nữa.

Cơ quan điều tra mời chị B : - Ai lừa chị và ai mời chị vào đường dây lừa này?

Chị B : - Dạ anh Lion Cam lừa và chị A dẫn tui vào, hứa cho tui 48%, rồi chị A hứa thêm cho tui 10% của người tui dắt vào nữa.

Đến chị C : - Dạ anh Lion Cam lừa và chị B dẫn tui vào, hứa cho tui 48%, rồi chị B hứa thêm cho tui 10% của người tui dắt vào nữa.

Đến anh D : - Dạ anh Lion Cam lừa và chị C dẫn tui vào, hứa cho tui 48%, rồi chị C hứa thêm cho tui 10% của người tui dắt vào nữa.

...............

Cứ như vậy hết 32 ngàn nhà đầu tư. Ai cũng khẳng định anh Lion Cam lừa nhưng người đưa vào hệ thống là .... người trước mình, và mình thì đưa người sau vào hệ thống.

Cuối cùng, cơ quan điều tra nhức đầu quá, tại vì không hiểu sao anh Lion Cam lừa mà toàn chị A dẫn chị B vô rồi ăn hoa hồng trên chị B, chị B dẫn chị C vô rồi ăn hoa hồng trên chị C....cuối cùng, các anh chị em là nạn nhân kiêm....tiếp tay luôn.

Kết luận của cơ quan điều tra là có 32 ngàn nạn nhân và 32 ngàn thủ phạm kiêm đồng phạm, chỉ có anh Z cuối cùng là chưa đưa ai vào hệ thống kịp thì hệ thống vỡ, nên không phải đồng phạm, còn anh Lion Cam là thủ phạm chính.

Nhức đầu chưa?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Không biết không có tội bác à, có thì tội tham thôi. Xử thì xử thằng cầm đầu, nếu là em thì xác định nhà nó sáng nhất thành phố đêm nay luôn, nhất là thằng Lê ngọc tuấn:mad:

Đứng trước Pháp luật, cái đáng lẽ bạn phải biết mà bạn ko biết, khi phạm phải, vẫn là tội phạm!

Ví dụ: có bác người đồng bào Đê, từ nhỏ ở trên núi, hoàn toàn ko biết chữ.
Một ngày đẹp trời, ảnh gặp cô Ngọc Trinh - mới 13 tuổi, đẹp quá, ảnh bắt về làm vợ - theo tập tục, và cổ có con với ảnh.

Bữa bà cô của cô Trinh mới tố với cơ quan công an địa phương về hành vi kết hôn với trẻ vị thành niên?

Hỏi, anh Đê có bị tù ko ạ?

haha:D:D

Đứng trước Pháp luật, cái đáng lẽ bạn phải biết mà bạn ko biết, khi phạm phải, vẫn là tội phạm!

Ví dụ: có bác người đồng bào Đê, từ nhỏ ở trên núi, hoàn toàn ko biết chữ.
Một ngày đẹp trời, ảnh gặp cô Ngọc Trinh - mới 13 tuổi, đẹp quá, ảnh bắt về làm vợ - theo tập tục, và cổ có con với ảnh.

Bữa bà cô của cô Trinh mới tố với cơ quan công an địa phương về hành vi kết hôn với trẻ vị thành niên?

Hỏi, anh Đê có bị tù ko ạ?

haha:D:D
Theo pháp luật thì anh Đê ra đê chắc rồi

vụ này dễ lừa nvay là 1 phần lãnh đạo của nó toàn dân thứ dữ.

- Diệp Khắc Cường xưa là ca sĩ, CEO điều hành công ty thành viên của FPT, bạn của Mr Đàm nên nói cái Mr Đàm nhào ra để đại diện hình ảnh cho cái app gì liền, cũng lên báo nhiều lần rồi và cũng là thần tượng của nhiều người kinh doanh lắm.
- Lê Ngọc Tuấn trước có biệt hiệu là Tuấn Euro, Lion Team của thánh này cũng lập trước đó lâu rồi, trước hình như có chơi với bên Thế Khương (thánh này hình như cũng trong cái Lion Team) admin của trang kiemtiencenter. Thế Khương và Tuấn Euro nhiều người thường hay biết đến nhiều hơn trên MMO.
- Vũ Hữu Lợi còn kinh hơn, cha này trước là đại gia Tuyên Quang nổi tiếng lâu năm rồi. Nhà siêu xe biệt thự k kém gì Cường Đô La, Phan Thành hay Minh Nhựa đâu.
- Còn phía dưới Bùi Ngọc Mỹ, Bùi Mộng Trang, Phan Đình Sơn, Hồ Xuân Văn thì có 3 người trước từng tham gia Onecoin, kêu gọi cũng dữ dằn lắm, sau đó onecoin sặp thì lại bu qua btc, dùng quan hệ cũ lôi kéo lại tùm lum.

vụ này dễ lừa nvay là 1 phần lãnh đạo của nó toàn dân thứ dữ.

- Diệp Khắc Cường xưa là ca sĩ, CEO điều hành công ty thành viên của FPT, bạn của Mr Đàm nên nói cái Mr Đàm nhào ra để đại diện hình ảnh cho cái app gì liền, cũng lên báo nhiều lần rồi và cũng là thần tượng của nhiều người kinh doanh lắm.
- Lê Ngọc Tuấn trước có biệt hiệu là Tuấn Euro, Lion Team của thánh này cũng lập trước đó lâu rồi, trước hình như có chơi với bên Thế Khương (thánh này hình như cũng trong cái Lion Team) admin của trang kiemtiencenter. Thế Khương và Tuấn Euro nhiều người thường hay biết đến nhiều hơn trên MMO.
- Vũ Hữu Lợi còn kinh hơn, cha này trước là đại gia Tuyên Quang nổi tiếng lâu năm rồi. Nhà siêu xe biệt thự k kém gì Cường Đô La, Phan Thành hay Minh Nhựa đâu.
- Còn phía dưới Bùi Ngọc Mỹ, Bùi Mộng Trang, Phan Đình Sơn, Hồ Xuân Văn thì có 3 người trước từng tham gia Onecoin, kêu gọi cũng dữ dằn lắm, sau đó onecoin sặp thì lại bu qua btc, dùng quan hệ cũ lôi kéo lại tùm lum.
Trang kiemtiencenter e thấy hay review rồi đưa ra lời khuyên các thứ. Khối người tương tác ib như đúng rồi

Trang kiemtiencenter e thấy hay review rồi đưa ra lời khuyên các thứ. Khối người tương tác ib như đúng rồi
:)))) trong mấy thánh lãnh đạo này ai cũng dính phốt tè le ra thôi, Thế Khương với thánh Tuấn Cam thì đa phần rất chịu chi ở mảng quảng cáo và ít bị cạnh tranh nên kiemtiencenter với danh Tuấn Euro mới nổi đc, ngoài ra rất siêng hỗ trợ người bình luận nên đc cộng đồng ưu ái. Mà mắc cười cái là cái team gì của thánh này muốn vô hình như phải bỏ tiền ra cũng có khối người nhào vào mà. Nên mới thấy có đc cái vẻ ngoài xong đi lừa đảo dễ lắm.

Cha Lợi thì người ta còn hay gọi là vua đa cấp, trùm gì lãnh đạo bên Vision, từng có bài báo bóc phốt ông này y như Kenny Sang. Người ta về tận quê thì ba mẹ ở nhà cấp 4 mà k biết tiền đâu ra đi toàn xe sang

:)))) trong mấy thánh lãnh đạo này ai cũng dính phốt tè le ra thôi, Thế Khương với thánh Tuấn Cam thì đa phần rất chịu chi ở mảng quảng cáo và ít bị cạnh tranh nên kiemtiencenter với danh Tuấn Euro mới nổi đc, ngoài ra rất siêng hỗ trợ người bình luận nên đc cộng đồng ưu ái. Mà mắc cười cái là cái team gì của thánh này muốn vô hình như phải bỏ tiền ra cũng có khối người nhào vào mà. Nên mới thấy có đc cái vẻ ngoài xong đi lừa đảo dễ lắm.

Cha Lợi thì người ta còn hay gọi là vua đa cấp, trùm gì lãnh đạo bên Vision, từng có bài báo bóc phốt ông này y như Kenny Sang. Người ta về tận quê thì ba mẹ ở nhà cấp 4 mà k biết tiền đâu ra đi toàn xe sang
Giờ ở việt nam giàu nhanh chỉ có đi lừa người thôi bác nhỉ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 60 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên