chuyên đề phốt sàn

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi hieudv, 17/11/2019.

1. hieudv

hieudv

2
    0
    hi cả nhà
    tuần vừa rồi mịhf mới dính phốt sàn GKFX ko biết vẫn đề này mọi người có ý kiến như thế nào.
    tuàn vừa rồi có hai tin mạnh là tin về lãi suất đồng NZDUSD tôi có vào hai lệnh buy stop với mức giá so với trước khi ra tin cách 5pip là 6340 nhưng đến khi ra tin mình kiểm tra 2 lệnh khớp tp nhưng lệnh lại khớp ở giá mua 1 lệnh 6386 và 1 lệnh ở 6385 cuối cùng một lệnh tp lời ở 20$ vơi 0.1lot và 1 laanhj khớp tp với lỗ 2.45$ với 0.05lot.
    ngày hôm sau ra tin việc làm của đồng AUDUSD mình cũng vào 6 lệnh 3 lệnh buy stop và sell stop đều sảy ra trường hợp tương tự. tin chạy một chiều dính 3 lệnh sell cuối cùng giá khớp so với giá đặt ban đầu tại bị đảu 20pip 2 lệnh tp bị lỗ còn một lệnh gần tp lời 0.7$ buộc mình phải đóng lệnh.
    mình cũng là gà vào thị trường một năm rồi. hiếm khi gặp như vậy!
    mong anh chị nhiều kinh nghiệm cho ý kiến.
    có hình ảnh chụp màn hình điện thoại nhé. ai xem mình gửi xem hộ nhé

Đang tải...
  2. bạn mới chơi FX ah, Cái này sàn nào chẳng vậy khi tin mạnh giá nhảy nhanh thì chiu thôi chứ sao nữa , Ví dụ giá nó giật lên xíu khớp lệnh của bạn xong nhảy gap một cái chốt lệnh cách điểm TP của bạn thêm vài chục pip nữa thì ban lời to thế thôi hên xui. Có sàn nó còn thẳng tay xóa lệnh của bạn luôn vì nó quá ngắn chưa tới một phút kìa. Cái này sản ko sai nhé .Cách trade này lỗi thời cách đây lâu lắm rồi demo thi win ầm ầm sang real chết sạch. Bạn làm mình nhớ tới bác gì tên Quang có mở cái pic " Tôi là trader " khoảng một hay hai năm trước trên traderviet. Nhớ tới bác này mình lại thấy buồn cười ko biết giờ ở phương nào rồi...

3. hieudv

hieudv

2
    0
    Minh chơi một năm rồi tuần vừa rồi mới gặp. Nonfarm hay trước đây đánh theo tin chưa gặp trường hợp vậy. Thà nó giãn spead thì ko nói đàng này đẩy lệnh mình đi mấy chục pip vậy thì làm gì có cửa thắng

4. Chứ sao nữa nếu kiếm tiền đơn giản thế thì đầu tuần mở forexfactory lên note lại mấy tin quan trọng rồi hẹn giờ lại cứ ngày nào có tin mở ra trước 10p setup lệnh xong chờ tin ra hốt tiền rồi đóng máy đi chơi quá nhàn....

5. LONGNN

LONGNN

8
    2
    Sàn nào cũng vậy thôi bạn ạ. Bây giờ mà giao dịch kiểu này thì làm sao mà ăn được nữa.

6. Khéo lựa sàn lựa cặp thì cũng kiếm dc đấy, ít thoi

Bình luận mới nhất

• BullBear trong Chuyện bên lề 481 Xem / 9 Trả lời
  • Goldnewsvn trong Video Clips 10,988 Xem / 176 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 19,987 Xem / 1,164 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you