Chuyện em đi hội thảo chào mời khóa học forex, coin, chứng khoán và gặp thầy ... không tưởng

Chuyện em đi hội thảo chào mời khóa học forex, coin, chứng khoán và gặp thầy ... không tưởng

Bác đào thread này lên làm em thấy cũng ngộ chỗ vậy mà vẫn nhiều người gọi ng đó bằng một chữ "thầy" nhỉ :))

À , bài viết này mình muốn cảnh tỉnh một số thành phần nhăm nhe ý định dạy dỗ lùa gà trên diễn đàn ;)
Có 2 loại người đi dạy trên thị trường:
- Loại một, coi tất cả những kẻ đi học đều là những con bò chỉ để vắt sữa.
- Loại hai, trong 100 người muốn học, họ sẽ loại bỏ 90 người, chỉ đào tạo có 10 người

À , bài viết này mình muốn cảnh tỉnh một số thành phần nhăm nhe ý định dạy dỗ lùa gà trên diễn đàn ;)
Có 2 loại người đi dạy trên thị trường:
- Loại một, coi tất cả những kẻ đi học đều là những con bò chỉ để vắt sữa.
- Loại hai, trong 100 người muốn học, họ sẽ loại bỏ 90 người, chỉ đào tạo có 10 người
cụ cho ae 1 kèo nhứ con hkd nữa đi..enter 1 nhát là xong thua thi vân nghèo trung cái ra mở nhà hang quan nhâu...đời sẽ thay đổi:D:p

cụ cho ae 1 kèo nhứ con hkd nữa đi..enter 1 nhát là xong thua thi vân nghèo trung cái ra mở nhà hang quan nhâu...đời sẽ thay đổi:D:p

Mỡ đâu mà lắm thế ông êy. Nốt lần này thôi nhé, giờ thì mua Bia rượu nước giải khát Hà Nội đi ( mã HAT).
Giữ mà ăn cổ tức, để làm hồi môn cho con cũng được :D

Mỡ đâu mà lắm thế ông êy. Nốt lần này thôi nhé, giờ thì mua Bia rượu nước giải khát Hà Nội đi ( mã HAT).
Giữ mà ăn cổ tức, để làm hồi môn cho con cũng được :D
mua con bia rươu miền trung smb cung lò nhà nó thang trước rồi mà chạy nhanh ko tiêu ..roài :D:D:D minh thich kèo hkd mất nghin được máy chục nghìn..cụ có kèo như thế post cho mọi người vác usd về làm giàu cho đất nước nào :p:p:p:p

mua con bia rươu miền trung smb cung lò nhà nó thang trước rồi mà chạy nhanh ko tiêu ..roài :D:D:D minh thich kèo hkd mất nghin được máy chục nghìn..cụ có kèo như thế post cho mọi người vác usd về làm giàu cho đất nước nào :p:p:p:p
Giờ mình đang trade thử mấy chiến lược mới, toàn bằng tiền rebate đánh nhỏ xíu. Nói chung là chưa có gì đáng nói cả! Thôi đi ngủ đã muộn rồi.

lão này hồi đấy em đi có cái kiểu. mở chart lên soi macd đáy rồi bảo mua được.
Còn áp dụng vào thực tế thì đố lão biết khi nào macd nó xuống đáy mà múc. Nhất là đánh vàng
Hôm em đi thì 1 nhóm kêu show tài khoản nhưng *** dám show. Họ bỏ về luôn vì thấy rõ trình độ kém cỏi của lão. Mục đích cuối cùng cũng chỉ là vặt lông gà bằng khóa học 20 triệu.

Ok nghe bạn nói là tôi biết tay này rồi, tên là H người HN nói chuyện mặt cứ vênh lên. Còn nói là bạn thân với anh Vượng (Phạm Nhật Vượng) phải không bạn. Thằng cha này chém đó. Mình cọc 500k mua khóa 10tr về lên mạng thấy dân tình chửi quá trời nên bỏ luôn ko học nữa. May mà mất 500k còn hơn là mất 10tr.

Thầy Hùng thì tôi có học rồi, rủi ro người ta nói trong khóa học có phí bạn ơi, chớ bạn nghĩ sao ở khóa phểu đang kêu gọi người ta học mà cứ nói về cháy tài khoản, ra đê ở với tiếp tục chạy Grab thì bố ai dám học. Ngoại trừ cái tính khoe khoang rất đặc trưng của người Bắc ra mà tui cực ghét ( tui gặp nhiều người gốc bắc ai cũng thế, bạn nào không phải thì coi như loại mình ra) thì tui thấy thầy nói có lý về ptkt. Hai phe ptcb và ptkt đánh nhau đâu phải ngày 1 ngày 2. Tui dám chắc luôn ở cái diễn đàn này số người có trình độ để có thể phân tích cơ bản thị trường ngoại hối chưa đến 0.1%, bác Huy phân tích toàn dùng trend, mô hình, kháng cự hỗ trợ tức là bác ấy toàn dùng ptkt, vậy theo bạn có cần thiết quan tâm ptcb khi giao dịch Forex hay không, đọc chơi cho biết thôi chớ có hiểu gì đâu. Xu hướng lên thì buy, xu hướng xuống thì sell, chưa đủ 5 sóng thì đừng có dại dột đánh ngược xu hướng. Cắt lỗ chốt lời đúng thì sợ gì. Các cao nhân giao dịch Forex để kiếm sống họ rất ít khi lộ diện hay giao lưu, trader là 1 nghề cô độc ngoại trừ ai đó uy tín trong giới mà họ kính trọng đứng ra mời họ. Bên Davinci họ đang gây dựng đội phân tích riêng cho nhiều mục đích riêng nên họ mở rộng đào tạo để tìm người cùng hướng, phải có cùng pp trade thì mới làm việc chung được. Ít ra tui đánh giá uy tín của thầy Hùng trong giới trader hơn cái bà dung chém gió kia rất nhiều. Thầy này gia đình có điều kiện sung sướng từ nhỏ khác với mấy người kia toàn phá sản nhà nghèo 2 bàn tay trắng . Tuy nhiên nói chuyện thì xóc tới tận óc, tui thì tui chỉ lấy kiến thức mình cần, cái khác chả quan tâm.
Xin lỗi bạn người ta đánh người ta phải khoe ra cho bạn thấy đấy.

Nhân dịp đọc bài viết về diễn giả lừa đảo forex, coin, bất động sản, chứng khoán Việt Nam https://traderviet.org/threads/canh...an-chung-khoan-forex-coin-gi-cung-gioi.15874/, em cũng xin phép chia sẻ lại câu chuyện về 1 hội thảo chào mời khóa học forex mà em vừa tham gia tuần qua tại Sài Gòn.
Hội thảo được tổ chức sáng chủ nhật tuần rồi. Em biết đến hội thảo khóa học này khi em thấy quảng cáo trên facebook về 1 học viện đào tạo giao dịch tài chính tên xxx Academy (anh @DuongHuy có nhắc em ở mấy lần trước là không được nêu tên) và 1 ông thầy có 20 năm kinh nghiệm giao dịch tài chính nên em bị hấp dẫn và đi tham gia. Thầy đã dạy nhiều khóa học ngoài HN (thầy người bắc) và đây là khóa đầu của thầy ở trong nam thì phải.

Em đến trễ 1 chút và ấn tượng đầu tiên của em về thầy là ngay câu đầu tiên em nghe được, thầy đã chửi phân tích cơ bản không ra gì. Thầy nói đó chỉ là các chuyên gia chém gió, nhìn quá khứ rồi giải thích, không kiếm được tiền. Rồi thầy nói rằng học trò thầy có đứa chơi tài khoản từ 25.000 usd lên 3 triệu usd mà chưa rút tiền. Thầy còn nói "Tôi kiếm được ối tiền, còn các bạn còn chưa có tiền", rất coi thường người ngồi dưới. Để minh chứng cho lời nói, thầy mở 1 indicator là MACD lên biểu đồ giá vàng, rồi thầy triển khai công phu bắt đỉnh bắt đáy chỉ bằng giao cắt của MACD, và thầy kết luận rằng thầy nắm được chu kỳ, và tham gia khóa học của thầy sẽ không cần nhìn giá mà chỉ cần nhìn chu kỳ thị trường là giao dịch được.

Thầy nói giao dịch forex dễ hơn buôn heroin, làm trader dễ hơn làm IT và tranh thủ "khoe" con gái thầy du học Mỹ vẫn mỗi đêm kiếm vài ngàn usd chi tiêu nhờ giao dịch forex. Thầy cũng khoe ở ngoài HN thầy chơi mô tô, đi sửa xe lần vài triệu, rồi khoe hiện giờ đã sống độc thân (li dị vợ), sống với chó khỏe hơn vì mỗi lần đi về nó không ồn ào mà chạy vui vẻ ra đón. Em là phụ nữ nên em rất sốc với nhận xét như vậy, vì dù sao người vợ cũ cũng là người thầy từng yêu thương, săn sóc. Thầy so sánh như vậy trước 1 đám đông thầy chưa quen biết như kiểu là xúc phạm vậy. Vậy mà em thấy đám bên dưới người ầm ĩ, có cả phụ nữ cũng cười. Em thấy nhạt. Thầy còn nói thêm bố thầy là nhà sáng lập một công ty gì lớn lớn ở Việt Nam và gia đình thầy có truyền thống lỳ lợm, không nghe lời cha mẹ. Ai ngồi nghe thầy nói trong 2 tiếng đồng hồ sẽ nghe được thầy khoe hết về gia đình mình, chẳng sót thứ gì.

Về phân tích kỹ thuật, thầy nói "trên mạng bây giờ bọn nó đang rộ lên price action nhưng môn này không chính quy vì hiệp hội ptkt Mỹ không dạy". Em định hỏi thầy lý thuyết dow, lý thuyết nền tảng của ptkt, có phải price action không nhưng thôi ngại tranh cãi nên em im. Thầy còn bác bỏ luôn việc trade kết hợp giữa ptcb và ptkt, nói là đồ nửa nạc nửa mỡ. Thầy kể bạn bè người thân thầy chơi forex nên trẻ rất dai vì có nhiều tiền, 60 tuổi mà nhìn như 40, suốt ngày đi du thuyền, uống rượu vang.

Thầy làm cả đống slide powerpoint nhưng do lo "chém" quá nên nói chuyện không ăn nhập slide gì cả, rốt cục cuối giờ thầy tua qua 1 lượt hết các slide để đi đến phần chào giá khóa học luôn.

Đến giờ chào giá, nhạc kích động bắt đầu nổi lên. Khóa học chu kỳ là 23 triệu. Nếu ai học luôn 3 khóa thì combo là 51 triệu. Đi học thử là 10 triệu. Thầy nói học xong giao dịch forex, coin, chứng khoán hay cái gì cũng được.

Phần sốc nhất là phần hỏi đáp về khóa học. Đầu tiên, có học viên nói không đủ tiền, thầy nói có thẻ tín dụng không, ra ngân hàng vay nợ được không. Chỉ cần vay 50 triệu đi học, mỗi tháng trả có 2 triệu thôi, không bằng tiền mua đồ trang điểm của phụ nữ. Rồi trong khóa học chỉ cần thầy cho kèo 10 thắng 8 là đủ gỡ vốn (thầy đánh thì 10 thắng 8, còn trò tự đánh thì 10 thắng 6). Thêm nữa, có 1 anh giọng miền trung, người đen nhẻm đứng lên e dè hỏi là học thứ 7 chủ nhật anh không có thời gian vì buổi chiều vẫn còn phải đi làm, thầy liền hỏi ngay "em có phải tổng thống không? Đến tổng thống còn có thời gian rảnh, em làm gì mà không có? Để tôi kể cho em nghe là các giám đốc, tổng giám đốc công ty ở SG hay ĐN còn phải bay ra, ở khách sạn đối diện nhà tôi để theo học". Rồi thầy kể học trò của thầy có 1 người là giám đốc tài chính của tập đoàn lớn, bị liệt run nửa người mà vẫn theo học, học xong buổi tối là đêm về đặt lệnh ăn ngay. Thầy vừa kể vừa làm điệu bộ của người liệt và cả lớp lại cười.

Trong buổi học, suốt từ đầu đến cuối, thầy chỉ dùng từ "chơi forex" và đặc biệt, thầy không có 1 lời nào nói về rủi ro của forex, của đầu tư tài chính. Em không nghĩ 1 người có 20 năm kinh nghiệm, dạy học cho toàn tổng giám đốc với giám đốc, lại có thể quên 1 thứ sơ đẳng như vậy.

Em ra về trong lúc đội nhóm của thầy đang chốt sales với khách tham gia trong nền nhạc kích động tâm lý và một số người đi lên để đặt cọc chỗ học với số tiền 500 - 1 triệu. Trong danh sách của em, 1 ông thầy forex nữa được gạch tên, không phải vì phương pháp giao dịch mà là vì nhân cách, theo em cảm nhận, là có vấn đề

Mình cũng tham gia nhiều chương trình về đầu tư chứng khoán, forex của các nơi, nhưng mình học bên chỗ DVC Academy này về giao dịch thì thấy có những kiến thức đúng với bản thân, mình hiểu được vì sao mình giao dịch kém hiệu quả, biết lý do vì sao thua hoài, và đã bắt đầu đánh thằng trên chứng khoán, fx, lúc nào nên vào lệnh và chọn cổ phiếu. Không biết các bạn khác thì học sao chứ cảm nhận của mình thấy kiến thức hay và giúp ích thực tế cho mình khi giao dịch. Mình cũng thông tin để các bạn khác tham khảo để giúp ích cho cộng đồng trader việt nhà mình có nhiều nguồn tham khảo và giúp cho chính mình.

Ông này mình mất chục chai cho ổng rồi, mình đã trade hơn 5 năm nhưng vì nghe quảng cáo " GĐ phân tích cty vàng 10" nên bỏ 10 chai hy vong nghe được cài gì đó từ người chuyên nghiệp.
Kết quả là lom com từ thầy tới trò (nhưng đứa trợ giảng)
Lời khuyên là các bạn tránh xa chỗ này - ai muốn biết 10chai đó dạy cái gi pm minh noi cho nghe (10 chai / khóa, tất cả 5 khóa 50 chai)

e cũng mới đi họi thảo đang định đi học vào đây tham khảo. ko biết nó dạy cái j thế bác. chía se cho e với, bọn nó đang dục đóng tiền 10tr mà e chưa xuống lệnh :D

Có ai từng học thầy Nguyễn Quang Học không ạ. Mình đăng ký khóa học Tradecoin năm ngoái, 12 tr trong vòng 3 buổi, học xong tóm gọn lại RSI, ADX, Ichi (ổng nói ổng học ở nhật về nên dùng Ichi ) . Mình dùng Coinygy để vẽ biểu đồ thì ổng hỏi em tìm cái này ở đâu ra vậy :D. Nói chung ổng dạy xong mình thấy chới với, không biết mô tê gì. Hỏi ổng vào xem tín hiệu của ổng thì ổng nói nộp 8tr nữa,...
Mỗi lần xem ổng phân tích coin thì cứ lấp la lấp lửng, úp úp mở mở, ...
Học ở Nhật cái mẹ gì :))) anh chị nó làm ở Nhật thôi. Thanh niên này gần nhà tao nè. Chửi vợ thì còn hơn cả hát hay rồi vênh váo khệnh khạng, tự nhiên thấy lắm tiền vãi đái hoá ra là lừa lọc :v

Em mới đi hội thảo về hnay đây cả nhà ơi, sale vẫn đang nhắn bảo chuyển cọc ( 1tr ) để giữ ưu đãi. Em định theo học cái khoá xu hướng 1 12tr ấy. Đêm nằm ngủ tự nhiên thấy không yên tâm xong lên gg search thì thấy mn tranh luận. Buổi hội thảo hôm nay bên cạnh nói về chuyên môn thầy ý còn nói về việc trader nên học thiền, trong khoá học sẽ được học thiền, nếu thầy ý k dạy thì sẽ mời thiền sư nổi tiếng về dạy, nói về năng lượng bên trong con người các thứ. E trẻ người non dạ nghe xong cứ thấy xuôi xuôi ý :v Nma ae tranh luận gắt như này là k nên học đúng k ạ >< . À đấy em cx lgi có tiền đâu, xong thầy giảm học phí 12tr-> 11tr, rồi bảo đi làm thẻ tín dụng trả góp ấy cả nhà.

mấy thầy nhiều ông không có kiến thức gì đâu , biet vài ba kiến thức căn bản rồi đi dạy, học phí ko đáng 1 chai. nhiều khi là mấy ông lang băm không nghề ngỗng

giờ có thiếu cái gì trên google đâu
quạn trọng các bạn có đào sâu mà tìm tòi ko thôi
đọc sách và google là đủ

nghe đến đoạn sống với chó nghe quen quen. đọc đâu đó trên diễn đàn vàng sai gòn thì phải.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,359 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên