1. Chuyện em đi hội thảo chào mời khóa học forex, coin, chứng khoán và gặp thầy ... không tưởng

Chuyện em đi hội thảo chào mời khóa học forex, coin, chứng khoán và gặp thầy ... không tưởng
    17/06/2018
    52,718 lượt xem
    die4love

die4love

66
    108
    Người thầy, phải xây dựng được mối quan hệ mật thiết với những người học.

Khi những người trả tiền cho các ông để học các ông thua lỗ, các ông phải tự hỏi về khả năng của mình dưới góc độ một giáo viên.

Nếu các ông là một trader thành công, các ông phải biết thất vọng khi những người học các ông không thể nắm bắt những nguyên tắc giao dịch của các ông.

Rất nhiều trường hợp những người học thua lỗ và đổ lỗi cho người dạy họ. Các ông phải hiểu, thông cảm và chia sẻ được với nỗi đau tài chính mà người học mình đang phải trải qua.

Dạy trading cần có sự kiên nhẫn và lòng vị tha rất lớn.
    trader thành công chiếm tỉ lệ 5%. Vừa có kỹ năng trading vừa có kỹ năng sư phạm, mình nghĩ tỷ lệ đó khoảng 0,5%.

Xstockduong an bài này.
  2. Bác đào thread này lên làm em thấy cũng ngộ chỗ vậy mà vẫn nhiều người gọi ng đó bằng một chữ "thầy" nhỉ :))

3. die4love

die4love

66
    108
    À , bài viết này mình muốn cảnh tỉnh một số thành phần nhăm nhe ý định dạy dỗ lùa gà trên diễn đàn ;)
    Có 2 loại người đi dạy trên thị trường:
    - Loại một, coi tất cả những kẻ đi học đều là những con bò chỉ để vắt sữa.
    - Loại hai, trong 100 người muốn học, họ sẽ loại bỏ 90 người, chỉ đào tạo có 10 người

duong an bài này.
  4. cụ cho ae 1 kèo nhứ con hkd nữa đi..enter 1 nhát là xong thua thi vân nghèo trung cái ra mở nhà hang quan nhâu...đời sẽ thay đổi:D:p

5. die4love

die4love

66
    108
    Mỡ đâu mà lắm thế ông êy. Nốt lần này thôi nhé, giờ thì mua Bia rượu nước giải khát Hà Nội đi ( mã HAT).
    Giữ mà ăn cổ tức, để làm hồi môn cho con cũng được :D

duong an bài này.
  6. mua con bia rươu miền trung smb cung lò nhà nó thang trước rồi mà chạy nhanh ko tiêu ..roài :D:D:D minh thich kèo hkd mất nghin được máy chục nghìn..cụ có kèo như thế post cho mọi người vác usd về làm giàu cho đất nước nào :p:p:p:p

7. die4love

die4love

66
    108
    Giờ mình đang trade thử mấy chiến lược mới, toàn bằng tiền rebate đánh nhỏ xíu. Nói chung là chưa có gì đáng nói cả! Thôi đi ngủ đã muộn rồi.

duong an bài này.
  8. uày ..ok cụ ...

9. kensao

kensao

3
    0
    lão này hồi đấy em đi có cái kiểu. mở chart lên soi macd đáy rồi bảo mua được.
    Còn áp dụng vào thực tế thì đố lão biết khi nào macd nó xuống đáy mà múc. Nhất là đánh vàng
    Hôm em đi thì 1 nhóm kêu show tài khoản nhưng đéo dám show. Họ bỏ về luôn vì thấy rõ trình độ kém cỏi của lão. Mục đích cuối cùng cũng chỉ là vặt lông gà bằng khóa học 20 triệu.

10. Ok nghe bạn nói là tôi biết tay này rồi, tên là H người HN nói chuyện mặt cứ vênh lên. Còn nói là bạn thân với anh Vượng (Phạm Nhật Vượng) phải không bạn. Thằng cha này chém đó. Mình cọc 500k mua khóa 10tr về lên mạng thấy dân tình chửi quá trời nên bỏ luôn ko học nữa. May mà mất 500k còn hơn là mất 10tr.

Pham song hao bài này.
  11. GMen

GMen

6
    1
    Xin lỗi bạn người ta đánh người ta phải khoe ra cho bạn thấy đấy.

12. Mình cũng tham gia nhiều chương trình về đầu tư chứng khoán, forex của các nơi, nhưng mình học bên chỗ DVC Academy này về giao dịch thì thấy có những kiến thức đúng với bản thân, mình hiểu được vì sao mình giao dịch kém hiệu quả, biết lý do vì sao thua hoài, và đã bắt đầu đánh thằng trên chứng khoán, fx, lúc nào nên vào lệnh và chọn cổ phiếu. Không biết các bạn khác thì học sao chứ cảm nhận của mình thấy kiến thức hay và giúp ích thực tế cho mình khi giao dịch. Mình cũng thông tin để các bạn khác tham khảo để giúp ích cho cộng đồng trader việt nhà mình có nhiều nguồn tham khảo và giúp cho chính mình.

13. chả tin là có, chắc bài câu view, nếu có thì xin mấy Clip hoặc ảnh hội thảo mà kiểu gi chẳng có người chụp, quay.

14. e cũng mới đi họi thảo đang định đi học vào đây tham khảo. ko biết nó dạy cái j thế bác. chía se cho e với, bọn nó đang dục đóng tiền 10tr mà e chưa xuống lệnh :D

15. Học ở Nhật cái mẹ gì :))) anh chị nó làm ở Nhật thôi. Thanh niên này gần nhà tao nè. Chửi vợ thì còn hơn cả hát hay rồi vênh váo khệnh khạng, tự nhiên thấy lắm tiền vãi đái hoá ra là lừa lọc :v

Bonmua bài này.

Bình luận mới nhất

• Alexpham2505 trong Hệ thống giao dịch 369 Xem / 2 Trả lời
  • emvatoi trong Trao Đổi về Broker 399 Xem / 22 Trả lời
  • emvatoi trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 38,044 Xem / 570 Trả lời
  • Mr.Noob trong Trao Đổi về Broker 128 Xem / 7 Trả lời
  • trần tuấn nam trong Sách - Tài liệu 6,981 Xem / 37 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    LiteForex
    OctaFX
    OlympTrade
    AETOS
    FBS