Chuyện hôm qua giờ mang lên cho a.e chém chơi

dmh

Active Member
78
77
Không biết hôm qua có a.e nào chiến cặp EU như mình không nhỉ? Nay post hình này lên để a.e chém gió chơi cho đỡ buồn. Nhân tiện có cao thủ nào vào đọc vị giúp mình cái system mình sử dụng xem ưu nhược điểm thế nào với nhé!!!

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Theo tín hiệu bạn vô thì Indicator MACD dùng thấy vô ích. Nếu không sử dụng thì nên xoá nó.
Theo trend thì rất good, nhưng nếu H1 sideway thời gian dài sẽ chết.
Giờ bạn cứ suy nghĩ xem có cách nào để sống, nâng cao chất lượng trong thị trường sideway không.

Theo tín hiệu bạn vô thì Indicator MACD dùng thấy vô ích. Nếu không sử dụng thì nên xoá nó.
Theo trend thì rất good, nhưng nếu H1 sideway thời gian dài sẽ chết.
Giờ bạn cứ suy nghĩ xem có cách nào để sống, nâng cao chất lượng trong thị trường sideway không.
Mình vào lệnh từ đường màu vàng bên dưới cơ, khi r:r=1:5 nên chốt lời vì sợ cản theo PA mặc dù trước đó đặt tp tại ngưỡng trên, khi hệ thống cho tín hiệu mua thì ko mua nữa rồi nó chạy một lèo tới 1.12. MACD nhìn thì thừa đó nhưng bỏ đi lại thấy thiếu thiếu, để đó thấy yên tâm hơn!☺
Sideway giống đoạn trắng cắt xanh từ trên xuống trước đó nếu sell thì cũng dính SL nhưng mà chắc chả ai sell ở đó.

Theo mình sự thật hệ thống này cần cải tiến nhiều hơn nữa
Thứ 1: cái thanh màu vàng nó repaint, nó dạng tích lũy 1 thời gian thì nó xuất hiện, nhưng break thì nó sẽ biến mất. => bỏ nó đi, nó sẽ làm bạnsẽ rối..
Thứ 2: MACD bạn không sử dụng thì bỏ nó đi, để đó chỉ làm bạn rối thêm.
Hiện tại chart của bạn chỉ có đường MA màu xanh dương hữu dụng.

Theo mình sự thật hệ thống này cần cải tiến nhiều hơn nữa
Thứ 1: cái thanh màu vàng nó repaint, nó dạng tích lũy 1 thời gian thì nó xuất hiện, nhưng break thì nó sẽ biến mất. => bỏ nó đi, nó sẽ làm bạnsẽ rối..
Thứ 2: MACD bạn không sử dụng thì bỏ nó đi, để đó chỉ làm bạn rối thêm.
Hiện tại chart của bạn chỉ có đường MA màu xanh dương hữu dụng.
Hihi thực ra thì nguyên bản của nó là hệ thống 3ma(5-85-75) + macd chắc nhiều người biết mình dùng một thời gian rồi bỏ đi 1 đường ma 75 thôi. Cái đường màu vàng là quan trọng nhất trong hệ thống của mình đó bạn. Đường này vẽ 1 lần và duy nhất không repaint.

Làm gì có indicator nào hiện đúng đỉnh đáy đẹp vậy được. Nếu có thì là nó xuất hiện chậm sau khi tăng hoặc giảm kha khá. Phải không bạn. Bạn test cái này trong bao lâu rồi

cũng tùy từng ngày, từng cặp thôi bạn không phải cái nào cũng đúng đỉnh với đáy đâu.

Tùy theo xu hướng thị trường trend hay sideway mà mình vào lệnh nếu có trend thì r:r >3, sideway thì tối thiểu =1. Mình thường đặt lệnh chờ tại đường màu vàng buy hay sell tùy trend tp tại cản PA. So với các system khác thì nó đơn giản và hiệu quả.

À, Nếu đường màu vàng xuất hiện. Bạn xem xét nếu trend up, thì sẽ đặt buy limit ngay đường màu vàng. Và ngược lại.
Vậy system bạn thuộc dạng hồi nên ưu điểm là được cái sl ít. Tuy nhiên tín hiệu sẽ không khớp khi có trend mạnh.
Minh hiểu vậy có đúng không?? Khuyết điểm hệ thống bạn biết rõ phải ko. Bạn kể hết khuyết điểm ra mình sẽ tìm cách giải quyết cho.

Hết phiên mỹ sẽ xuất hiện đường vàng,6 or7 giờ sáng là mình có thể xem xet đặt lệnh, nếu trend mạnh một đi ko trở lại thì 1. Là cứ đặt tại cản dưới hy vọng giá hồi lại, 2. Là vào lệnh ngay lúc close nến (khi đó thì sẽ phải mạo hiểm hơn vá sl lớn hơn)

Bạn nhìn mấy hình đó sẽ thấy trong 1 ngày sẽ có vài cây nến chạy qua đường vàng, rất ít khi chỉ có 1 cây chạy qua

Ah, mình hiểu rồi.
Thanh màu vàng là tính trên khung thời gian. cứ hết phiên Mỹ là nó sẽ tạo ra một cậy. Vì theo ý của người tạo, la sau phiên Mỹ, thị trường sẽ sideway, sẽ có điểm hồi để vào lại. Bạn sẽ vào tầm lúc gần phiên Á. đánh theo xu hướng của ngày trước đó.
Mình có inbox bạn đó. xem thử.

Mình add cái bạn gửi cho rồi mà chưa biết xài thế nào, nhìn rất trực quan sinh động. Bạn hướng dẫn mình sử dụng với nhé!

được đấy . bạn nên dùng thêm macd ngắn hạn hơn để tìm điểm hợp lực thoát lãi . hoặc kiểm tra đầu vào điểm entry lệnh. còn tháng thua là chuyện bình thuòng , có tín hiệu là múc thôi . chẳng có ai kiếm tiền mà ko vào lệnh cả , và cũng chẳng có ai lệnh nào cũng thắng ...good luck

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên