Nhật ký và ý tưởng giao dịch mỗi ngày

GÓC CHIA SẺ VÀ NÓI PHÉT CUỐI TUẦN:
"chén thánh" có thật không: ???
"chén thánh", tùy vào quan điểm và cách nhìn nhận của mỗi người.
với tôi, "chén thánh" có thật và "chén thánh" của tôi: 1 ít kiến thức, 1 ít kinh nghiệm kết hợp với hệ thống giao dịch phù hợp với tính cách và cuộc sống của mình để đạt tỷ lệ win/lose 40% đến 60% ... vậy đó

* góc nói phét:

Đặt Stoploss hay không ???
không đặt đặt
mục đíchđánh bạctrader kiếm sống
tâm lýlo lắng, bất an, đôi khi sợ hãi nếu giá chạy không như ýcảm giác tiếc nuối nếu giá cắn stoploss
rồi chạy như ý mình
hiệu quảmay mắn thì ăn,
đen 1 lần thì mất tất
quản lý được thua lỗ
cơ hộikhi bạn đang phải gồng lỗ thì bạn mất cơ hội đi tiền theo hướng ngược lại
(ví dụ bạn đang buy, bạn chỉ mong giá đi lên để bạn thoát lệnh or canh buy gấp thếp mà quên rằng xu hướng đang là xuống và cơ hội bán tạo ra lợi nhuận lớn)
dính stoploss giúp bạn kết thúc cơ hội này đồng nghĩa với việc sẽ tạo ra cho bạn ít nhất 1 cơ hội đi tiền khác
ý nghĩakhông thừa nhận mình thua, mình sai (sai về nhận định xu hướng, sai về thời điểm đi tiền, sai về vị trí giá đi tiền …)thừa nhận mình sai, chấp nhận mất tiền
để tìm lấy 1 cơ hội khác
kế hoạchkhông có kế hoạch cụ thể được đặt racó kế hoạch cụ thể: RR 1:2; 1:3 …
[TBODY] [/TBODY]
đặt stop loss cung là 1 biện pháp tránh thai hiệu quả (quản lý được rủi ro)

mình lục tung cái diễn đàn này thì chỉ thấy khuyên nhau đi theo xu hướng mà nhỉ .ai khuyên dò đỉnh dò đáy bao giờ ..mình cug không bao gio dò đỉnh đáy ..
Sideway thi dò đỉnh bắt đáy mới ăn. Mà thời gian TT SW chiếm 70% cơ mà. Tôi vẫn bắt đáy thường xuyên.
Các bạn trend follower mà ngày nào cũng giao dịch thì khó ăn lắm.

5 bước để trở thành một nhà giao dịch chuyên nghiệp
Bước một: Bất tài vô thức
Đây là bước đầu tiên bạn thực hiện khi bắt đầu xem xét giao dịch. Bạn biết rằng đó là một cách kiếm tiền tốt vì bạn đã nghe rất nhiều điều về nó và nghe về rất nhiều triệu phú. Thật không may, giống như khi bạn lần đầu tiên muốn lái một chiếc xe bạn nghĩ nó sẽ dễ dàng - sau tất cả, nó khó đến mức nào? Giá cả di chuyển lên hoặc xuống - bí mật lớn sau đó - hãy bẻ khóa!
Thật không may, giống như khi bạn lần đầu tiên ngồi vào tay lái, bạn sẽ thấy rất nhanh rằng bạn không có manh mối đầu tiên về những gì bạn đang cố gắng làm. Bạn có nhiều giao dịch và rất nhiều rủi ro. Khi bạn tham gia một giao dịch, nó sẽ chống lại bạn, vì vậy bạn đảo ngược và nó quay lại lần nữa, lần nữa và lần nữa. Bạn có thể có thành công ban đầu và điều đó thậm chí còn tồi tệ hơn bởi vì nó nói với bộ não của bạn rằng điều này thực sự đơn giản và bạn bắt đầu mạo hiểm nhiều tiền hơn. Bạn cố gắng xoay quanh khoản lỗ của mình bằng cách nhân đôi mỗi lần giao dịch. Đôi khi bạn sẽ thoát khỏi nó nhưng thường xuyên hơn là bạn sẽ trở nên cau có và bầm tím. Bạn hoàn toàn không biết gì về sự bất tài của mình trong giao dịch.
Bước hai - Bất toàn ý thức
Bước hai là nơi bạn nhận ra rằng có nhiều công việc liên quan đến giao dịch hơn và bạn thực sự có thể phải làm một vài việc. Bạn có ý thức nhận ra rằng bạn là một nhà giao dịch bất tài - bạn không có kỹ năng hoặc hiểu biết sâu sắc để kiếm lợi nhuận thường xuyên.
Bây giờ bạn bắt đầu mua hệ thống giao dịch và sách điện tử, đọc các trang web ở khắp mọi nơi từ Hoa Kỳ đến Ukraine và bắt đầu tìm kiếm chén thánh của bạn. Trong thời gian này, bạn sẽ là một người du mục hệ thống - bạn sẽ lướt từ phương pháp này sang phương pháp khác từng ngày và từng tuần không bao giờ gắn bó với một người đủ lâu để thực sự xem nó có hoạt động không. Mỗi khi bạn gặp một chỉ báo mới, bạn sẽ ngây ngất rằng đây là chỉ số sẽ tạo ra sự khác biệt. Bạn sẽ kiểm tra các hệ thống tự động, bạn sẽ chơi với các đường trung bình di động, các đường Fibonacci, hỗ trợkháng cự, pivots, fractals, phân kỳ, DMI, ADX và hàng trăm thứ khác trong hy vọng
rằng 'hệ thống ma thuật' của bạn bắt đầu ngày hôm nay. Bạn cũng sẽ trở thành người chọn trên cùng và dưới cùng, cố gắng tìm điểm đảo ngược chính xác với các chỉ số của mình và bạn sẽ thấy mình đang theo đuổi các giao dịch thua lỗ và thậm chí thêm vào chúng vì bạn chắc chắn rằng mình đúng.
Bạn sẽ vào phòng trò chuyện trực tiếp và thấy các nhà giao dịch khác kiếm được lợi nhuận và bạn muốn biết tại sao không phải là bạn - bạn sẽ hỏi hàng triệu câu hỏi, một số trong đó thật ngu ngốc khi nhìn lại bạn cảm thấy hơi ngớ ngẩn. Sau đó, bạn sẽ đạt đến điểm mà bạn nghĩ rằng tất cả những người nói rằng họ kiếm được lợi nhuận đều là những kẻ nói dối - họ không thể kiếm được số tiền đó vì bạn đã nghiên cứu và bạn không làm điều đó, bạn biết nhiều như họ làm và họ phải nói dối. Nhưng họ ở đó ngày này qua ngày khác và tài khoản của họ cứ tăng lên trong khi bạn rơi.
Bạn sẽ giống như một thiếu niên - những người giao dịch kiếm tiền sẽ tự do cho bạn lời khuyên nhưng, bạn bướng bỉnh và nghĩ rằng bạn biết rõ nhất - bạn không để ý và giao dịch tài khoản của mình mặc dù mọi người nói bạn điên nhưng bạn biết tốt hơn. Bạn sẽ cân nhắc làm theo các cuộc gọi mà người khác thực hiện nhưng ngay cả khi đó nó sẽ không hoạt động nên bạn thử trả tiền cho tín hiệu từ người khác - chúng cũng không hiệu quả với bạn. Bạn thậm chí có thể tiếp cận một bậc thầy hoặc một người nào đó trên bảng trò chuyện, người hứa sẽ biến bạn thành một nhà giao dịch (thường là có phí). Cho dù guru có tốt hay không bạn sẽ không giành chiến thắng vì không có sự thay thế nào cho thời gian trên màn hình và bạn vẫn nghĩ rằng mình hiểu rõ nhất.

Bước này có thể kéo dài tuổi và độ tuổi - trong thực tế, nói chuyện với các nhà giao dịch khác cũng như kinh nghiệm cá nhân xác nhận rằng nó có thể dễ dàng kéo dài trong một năm và gần hơn ba năm.
Đây cũng là bước khi bạn có nhiều khả năng từ bỏ thông qua sự thất vọng tuyệt đối. Khoảng 60% thương nhân mới bỏ việc trong 3 tháng đầu tiên - họ bỏ cuộc và điều này thật tốt - hãy nghĩ về điều đó - nếu giao dịch dễ dàng, tất cả chúng ta sẽ là triệu phú. 20% khác tiếp tục diễn ra trong một năm và sau đó tuyệt vọng chấp nhận rủi ro được đảm bảo để thổi tài khoản của họ, điều đó tất nhiên là như vậy.
Điều có thể làm bạn ngạc nhiên là 20% còn lại tất cả sẽ tồn tại trong khoảng 3 năm và họ sẽ nghĩ rằng họ an toàn trong nước nhưng thậm chí sau 3 năm, chỉ có 5-10% sẽ tiếp tục và thực sự kiếm tiền nhất quán.
Nhân tiện - đây là những con số thực, không chỉ là một số tôi đã chọn ra khỏi đầu - vì vậy khi bạn chơi game được 3 năm, đừng nghĩ rằng nó đơn giản là đi thuyền từ đó! Tôi đã có nhiều người tranh luận với tôi về những khoảng thời gian này - thật buồn cười là không ai trong số họ đã giao dịch hơn 3 năm - nếu bạn nghĩ rằng bạn biết rõ hơn - thì hãy hỏi một hội đồng cho ai đó đã giao dịch 5 năm và hỏi họ làm thế nào mất nhiều thời gian để trở nên hoàn toàn thành thạo 100%. Chắc chắn tôi đoán sẽ có ngoại lệ cho quy tắc - nhưng tôi chưa gặp ai. Cuối cùng, bạn bắt đầu đi ra khỏi giai đoạn này. Có lẽ bạn đã cam kết nhiều thời gian và tiền bạc hơn bạn từng nghĩ, đã mất 2 hoặc 3 tài khoản đã tải và tất cả nhưng đã từ bỏ có thể 3 hoặc 4 lần nhưng giờ nó đã ở trong máu bạn. Một ngày - trong một khoảnh khắc thứ hai, bạn sẽ bước vào giai đoạn 3.

Bước 3 - Khoảnh khắc Eureka
Đến cuối giai đoạn hai, bạn bắt đầu nhận ra rằng đó không phải là hệ thống tạo ra sự khác biệt. Bạn nhận ra rằng thực sự có thể kiếm tiền với một đường trung bình đơn giản và không có gì khác NẾU bạn có thể có được quyền quản lý đầu và tiền của mình. Bạn bắt đầu đọc những cuốn sách về tâm lý giao dịch và đồng nhất với những nhân vật được miêu tả trong những cuốn sách đó và cuối cùng đến khoảnh khắc eureka.
Khoảnh khắc eureka này khiến một kết nối mới được tạo ra trong não của bạn. Bạn chợt nhận ra rằng cả bạn và bất kỳ ai khác đều không thể dự đoán chính xác thị trường sẽ làm gì trong mười giây tiếp theo, không bao giờ bận tâm trong 20 phút tiếp theo. Vì tiết lộ này, bạn ngừng nhận bất kỳ thông báo nào về những gì mọi người nghĩ - mục tin tức này sẽ làm gì và sự kiện đó sẽ làm gì cho thị trường. Bạn trở thành một cá nhân với phương pháp giao dịch của riêng bạn.Bạn bắt đầu làm việc chỉ với một hệ thống mà bạn định hình theo cách giao dịch của riêng mình, bạn bắt đầu hạnh phúc và bạn xác định ngưỡng rủi ro của mình.
Bạn bắt đầu thực hiện mọi giao dịch mà các chương trình 'cạnh' của bạn có xác suất chiến thắng cao. Khi giao dịch trở nên tồi tệ, bạn không nên tức giận hoặc thậm chí vì bạn biết rằng trong đầu bạn không thể dự đoán được thì đó không phải là lỗi của bạn - ngay khi bạn nhận ra rằng giao dịch đó là xấu, bạn hãy đóng nó lại. Giao dịch tiếp theo hoặc giao dịch tiếp theo hoặc giao dịch sau đó sẽ có tỷ lệ thành công cao hơn vì bạn biết hệ thống của mình hoạt động. Bạn ngừng nhìn vào kết quả giao dịch từ góc độ giao dịch-giao dịch và bắt đầu xem xét các số liệu hàng tuần khi biết rằng một giao dịch xấu không phải là một hệ thống kém. Ngay lập tức, bạn đã nhận ra rằng trò chơi giao dịch là về một điều - tính nhất quán của 'lợi thế' và kỷ luật của bạn để thực hiện tất cả các giao dịch bất kể bạn biết điều gì có thể xảy ra với bạn.
Bạn tìm hiểu về quản lý tiền và đòn bẩy thích hợp - rủi ro của tài khoản, v.v. - và lần này nó thực sự ngấm vào và bạn nghĩ lại những người đã khuyên điều tương tự một năm trước với một nụ cười. Bạn chưa sẵn sàng nhưng bây giờ bạn đã sẵn sàng. Khoảnh khắc eureka đến khoảnh khắc mà bạn thực sự chấp nhận rằng bạn không thể dự đoán thị trường.
Bước 4 - Năng lực ý thức
Bạn đang thực hiện giao dịch bất cứ khi nào hệ thống của bạn nói với bạn. Bạn thua lỗ dễ dàng như bạn thắng. Bây giờ bạn để người chiến thắng của bạn chạy đến kết luận của họ chấp nhận hoàn toàn rủi ro và biết rằng hệ thống của bạn kiếm được nhiều tiền hơn số tiền bị mất và khi bạn thua cuộc, bạn sẽ nhanh chóng đóng nó với tài khoản của mình.
Bây giờ bạn đang ở thời điểm tối thiểu bạn hòa vốn - hết ngày này qua ngày khác. Bạn sẽ có những tuần bạn kiếm được số tiền lớn và những tuần khác khi bạn mất số tiền lớn - nhưng nhìn chung bạn đang hòa vốn và không mất tiền nữa. Bây giờ bạn có ý thức về thực tế rằng bạn đang thực hiện các cuộc gọi thường tốt và bạn đang nhận được sự tôn trọng từ các nhà giao dịch khác khi bạn trò chuyện hàng ngày. Bạn vẫn phải làm việc với nó và suy nghĩ về các giao dịch của mình nhưng vì điều này tiếp tục, bạn bắt đầu kiếm được nhiều tiền hơn số tiền bạn mất liên tục.
Bạn sẽ bắt đầu một ngày với một chiến thắng lớn, thua lỗ lớn và không có cảm giác rằng bạn đã trả lại những khoản lợi nhuận đó vì bạn biết rằng nó sẽ quay trở lại. Bạn sẽ dần dần bắt đầu tạo ra lợi nhuận phù hợp tuần này qua tuần khác.
Bước năm - Năng lực vô thức
Bây giờ chúng tôi đang nấu ăn - giống như lái xe, mỗi ngày bạn ngồi vào chỗ ngồi và giao dịch. Bạn làm mọi thứ bây giờ ở mức độ vô thức. Bạn đang chạy trên chế độ lái tự động. Bạn bắt đầu chọn các giao dịch thực sự lớn và nhận được lợi nhuận lớn trong một ngày không khiến bạn phấn khích hơn khi không nhận được. Bạn thấy những người mới trong diễn đàn hét lên 'đi chợ đi' như thể họ đang thúc giục một con ngựa chiến thắng trong quốc gia lớn và bạn nhìn thấy chính mình - nhưng nhiều năm trước đây. Đây là giao dịch không tưởng - bạn đã làm chủ được cảm xúc của mình và giờ bạn là một nhà giao dịch có tài khoản đang phát triển nhanh chóng.
Bạn là một ngôi sao trong phòng trò chuyện giao dịch và mọi người lắng nghe những gì bạn nói. Bạn nhận ra chính mình trong câu hỏi của họ từ khoảng hai năm trước. Bạn truyền đạt lời khuyên của mình nhưng bạn biết phần lớn là vô ích vì họ là thanh thiếu niên - một số trong số họ sẽ đến nơi bạn đang ở - một số sẽ làm nhanh và những người khác sẽ chậm hơn - nghĩa là hàng chục và hàng chục sẽ không bao giờ vượt qua giai đoạn hai , nhưng một vài ý chí.
Giao dịch không còn thú vị nữa - thực tế có lẽ bạn sẽ nhàm chán thành từng mảnh - như mọi thứ trong cuộc sống khi bạn giỏi việc đó hoặc làm nó cho công việc của bạn - nó trở nên nhàm chán - bạn đang làm công việc của mình và đó là điều đó.
Cuối cùng, bạn phát triển ra khỏi các phòng trò chuyện và tìm thấy một vài người lựa chọn mà bạn trò chuyện về các thị trường mà không bị ảnh hưởng gì cả. Tất cả thời gian bạn đang mài giũa các phương pháp của mình để trích lợi nhuận tối đa từ thị trường mà không tăng rủi ro. Phương thức giao dịch của bạn không thay đổi - nó trở nên tốt hơn - giờ bạn đã có thứ mà phụ nữ gọi là 'trực giác'. Bây giờ bạn có thể nói với cái đầu cao của mình Tôi là một người giao dịch, nhưng thành thật mà nói, bạn thậm chí không buồn nói với bất cứ ai - đó là một công việc như bất kỳ ai khác. Tôi hy vọng bạn thích đọc hành trình này trong tâm trí thương nhân và hy vọng rằng bạn đã xác định được một số điểm ở đây.
Hãy nhớ rằng chỉ có 5% thực sự sẽ làm được - nhưng lý do cho điều đó không phải là khả năng, sức mạnh bền bỉ và khả năng thay đổi nhận thức và mô thức của bạn khi có thông tin mới. Những người thua cuộc là những người muốn 'làm giàu nhanh chóng' nhưng đã tiếp cận thị trường và trong vòng 6 tháng đã đeo một cái chớp mắt để họ không thể thấy điều hiển nhiên - một loại điều này là cách tôi nhìn thấy và đó là kịch bản - từ chối đồng hóa thông tin mới làm thay đổi nhận thức đó.
Tôi rất vui khi nói với bạn rằng lý do tôi bắt đầu giao dịch là vì suy nghĩ 'làm giàu nhanh chóng'. Chỉ là bây giờ tôi thấy nó là 'làm giàu chậm.' Nếu bạn đang nghĩ đến việc từ bỏ thì tôi có một lời khuyên dành cho bạn.
Hãy tự hỏi mình câu hỏi Bạn sẽ học đại học bao nhiêu năm nếu bạn biết rằng có một công việc hàng triệu đô la một năm khi kết thúc nó? Hãy chăm sóc và giao dịch tốt cho tất cả các bạn.
(nguồn: google)

Để đảm bảo nguyên tắc vàng: tăng vol khi tài khoản tăng, giảm vol khi tài khoản giảm:
- Tài khoản tăng trưởng nhẹ chạm ngưỡng yêu cầu, bắt đầu từ thứ 2 tuần tới sẽ nhích nhẹ vol lên để đảm bảo rủi ro 1 lệnh là 0.7% tài khoản ...

Sideway thi dò đỉnh bắt đáy mới ăn. Mà thời gian TT SW chiếm 70% cơ mà. Tôi vẫn bắt đáy thường xuyên.
Em nghĩ sideway chiếm 90% thị trường ấy chứ. Theo Al Brooks thị trường có 2 xu hướng, trends và trading ranges. 10% còn lại là thị trường BO (Break out) sau đó là TR (Trading Ranges).

Em nghĩ sideway chiếm 90% thị trường ấy chứ. Theo Al Brooks thị trường có 2 xu hướng, trends và trading ranges. 10% còn lại là thị trường BO (Break out) sau đó là TR (Trading Ranges).
- thị trường sideway theo các bạn định nghĩa như nào ???
- Với tôi, thực tiễn ngẫm ra: tt sideway là tt đi ngang, ko rõ xu hướng, nơi mà lực mua bán cân bằng, xuất hiện tại thời điểm bất kỳ khi thị trường có tính thanh khoản (thanh khoản ở đây ko nằm ở vấn đề dòng tiền đổ vào là bao nhiêu mà nghĩa là có x người mua sẽ tương ứng x người bán với 1 khối lượng tương ứng bất không làm tăng, giảm giá trị của nó). Và khi có x người bán, không có người mua, giá sẽ giảm, người bán phải chấp nhận bán mức giá thấp hơn để có được người mua (thị trường đã mất thanh khoản, giá cả đi 1 chiều).
- Tháng sideway nhưng tuần không sideway, tuần sideway nhưng ngày không sideway, ngày sideway nhưng h4, h1 không sideway ... nên vấn đề ko phải nằm ở việc thị trường sideway 70% hay 90% (con số 90% sai thập phần sai nhé) mà vấn đề nằm ở chỗ khung thời gian mà các bạn chọn để nhận định xu hướng ...

Để đảm bảo nguyên tắc vàng: tăng vol khi tài khoản tăng, giảm vol khi tài khoản giảm:
- Tài khoản tăng trưởng nhẹ chạm ngưỡng yêu cầu, bắt đầu từ thứ 2 tuần tới sẽ nhích nhẹ vol lên để đảm bảo rủi ro 1 lệnh là 0.7% tài khoản ...
Chu thot cho hoi voi moi lenh 0.75% tai khoan, thi mot ngay nen vao toi da bao nhieu lenh de nghi ngon

- Với tôi, thực tiễn ngẫm ra: tt sideway là tt đi ngang, ko rõ xu hướng, nơi mà lực mua bán cân bằng, xuất hiện tại thời điểm bất kỳ khi thị trường có tính thanh khoản (thanh khoản ở đây ko nằm ở vấn đề dòng tiền đổ vào là bao nhiêu mà nghĩa là có x người mua sẽ tương ứng x người bán với 1 khối lượng tương ứng bất không làm tăng, giảm giá trị của nó). Và khi có x người bán, không có người mua, giá sẽ giảm, người bán phải chấp nhận bán mức giá thấp hơn để có được người mua (thị trường đã mất thanh khoản, giá cả đi 1 chiều).
- Tháng sideway nhưng tuần không sideway, tuần sideway nhưng ngày không sideway, ngày sideway nhưng h4, h1 không sideway ... nên vấn đề ko phải nằm ở việc thị trường sideway 70% hay 90% (con số 90% sai thập phần sai nhé) mà vấn đề nằm ở chỗ khung thời gian mà các bạn chọn để nhận định xu hướng ...
Đúng là em quên nói khung thời gian. Cái em nói ở đây là giao dịch trên FX là 24/24 mọi lúc trong thị trường đều có lệnh giao dịch. Vì thế mà nếu mình muốn quan sát giá chạy như thế nào thì phải chọn timeframe như M5. Và em nói ở đây em cũng sử dụng sai từ đó, 90% giá sẽ ở trading ranges sau đó BO và vào trading ranges khác.
acharts.mql5.com_21_259_eurusd_m5_international_capital_markets.png

Em có cái hình trên. Anh cứ bật M5 và chú ý giá sẽ ở trong range và breakout để tiếp tục xu hướng, range nhỏ trong range lớn. Em thì nhìn nhận thị trường vậy nếu có sai sót mong anh chỉnh sửa.

Sideway tất nhiên phải định nghĩa theo khung thời gian nhất định rồi. Số liệu 70%+- là gần đúng đối với tất cả các khung thời gian đấy. Khi đường Bolinger band của khung thời gian đó không thay đổi nhiều về độ rộng và không phải là Breakout.
Breakout của mỗi khung thời gian xác định vào thời điểm giá gặp đường BB cận dưới hoặc cận trên và xu thế đó tiếp tục trong 5 đến 10 nến tiếp, đặc biệt là mức giá sẽ không hồi trở lại quá điểm Breakout .
Thời gian Breakout chỉ là thời gian tiếp nối giữa các SW ở các mức giá khác nhau.
Đôi khi chỉ cần quản trị rủi ro tốt và chỉ trade SW cũng có lãi mà. Chấp nhận SL lớn hơn TP hai lần nhưng xác suất đúng gấp 3 lần.

Đính kèm

107.2 KB · Xem: 2
Sideway tất nhiên phải định nghĩa theo khung thời gian nhất định rồi. Số liệu 70%+- là gần đúng đối với tất cả các khung thời gian đấy. Khi đường Bolinger band của khung thời gian đó không thay đổi nhiều về độ rộng và không phải là Breakout.
Breakout của mỗi khung thời gian xác định vào thời điểm giá gặp đường BB cận dưới hoặc cận trên và xu thế đó tiếp tục trong 5 đến 10 nến tiếp, đặc biệt là mức giá sẽ không hồi trở lại quá điểm Breakout .
Thời gian Breakout chỉ là thời gian tiếp nối giữa các SW ở các mức giá khác nhau.
Đôi khi chỉ cần quản trị rủi ro tốt và chỉ trade SW cũng có lãi mà. Chấp nhận SL lớn hơn TP hai lần nhưng xác suất đúng gấp 3 lần.
View attachment 93017
Bạn có cái indicator hay thế , nó tên là gì và kiếm ở đâu vậy

Quản trị Rui ro vậy có an toàn quá không?

View attachment 93017
Đúng rồi bác. Cái em nói đó. Em nên gọi là Trading Range thì đúng hơn. Giá BO xong qua một Trading Range khác. Nếu một người mà có thể xác định được các loại thị trường thì cơ hội giao dịch của họ nhiều hơn. Nhưng nếu là trader nên giao dịch với những setup mà mình thấy thoải mái và ít rủi ro vì vậy setup theo trend là ít rủi ro và an toàn.

View attachment 93017
Tháng vừa qua, tôi chỉ đạt tỷ lệ thắng 46% (mục tiêu chỉ 40%) nhưng tk tăng 8%.
Quan điểm chúng ta là khác nhau. Nên tôi sẽ dừng tranh luận ở đây.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 30 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên