[Chuyện vui] Chủ tịch Fed Yellen suýt bị giết như thế nào?

thangco

Active Member
1,867
3,647
Chơi FX được mấy năm rồi, Dũng sỹ diệt tài khoản (DSDA) một hôm mệt mỏi, ngán ngẩm nhìn lại chiến tích của mình mà thấy rầu rĩ, nghĩ bụng : thôi kiểu này phải tìm thầy học nghệ cho đàng hoàng thôi, chứ tự mình mò mẫm thế này rồi cũng chỉ đi vào ngõ cụt, có được cao nhân chỉ điểm thì mới mong có con đường sáng!

Nghĩ rồi thì DSDA quyết chí đi tìm thầy, vừa may tìm được trang TraderViet rất thú vị và bổ ích; kiến thức uyên thâm, sở học dồi dào, tài liệu phong phú, Admin trẻ tuổi tài cao, trình độ uyên bác, DSDA mừng rỡ biết là tìm được cao thủ rồi, vội vàng khăn gói quả mướp tìm đến nhà @Duonghuy, mong cầu học hỏi vài chiêu tuyệt nghệ, mà phải tranh thủ vì nghe đâu sắp bán vé đọc bài nữa, giờ đang miễn phí nên phải nhanh chân.

Ai ngờ tìm được tới nơi thì ôi chao cả đoàn người xếp hàng rồng rắn hơn mấy trăm người, biết lúc nào mới được vô cửa, nhưng thôi cam phận hèn, cũng ráng đứng vào hàng chờ...xếp lượt.

Trong khi chờ đợi, rảnh thì làm quen anh em cùng cảnh ngộ cũng đang đứng xếp hàng, trò chuyện tào lao cho khuây nỗi sốt ruột, trời nắng nóng mồ hôi mồ kê nhễ nhại, bỗng một anh bạn trẻ nổi khùng lên:

- Mẹ kiếp! tại sao chúng ta khổ thế này? sao chơi kiểu gì cũng chết, buy cũng chết mà sell cũng chết, không đặt SL thì nó ăn cụt cả vốn, mà đặt SL cái nào là nó hít cái đấy, chừa TP lại cho mình, mà vừa hit xong SL là nó quay đẩu, vừa sell xong thì nó up, mới buy tức thì nó down, ...điên lắm rồi! mà em nghĩ mọi sự đêu do bọn FOMC-FED giật dây hết, nó chơi mình! em phải xử nó cho hả, mà cầm đầu FED là mụ Yellen, mụ này đầu đảng làm chuyện ỡm a ỡm ờ, tăng tăng giảm giảm LS, nhấm nhứ cả năm éo chịu quyết, giờ tăng phát lại đòi năm sau tăng thêm 3 phát, làm loạn hết cả , gây nên thảm cảnh thế này...thôi chào anh em, em đi kiếm mụ này em xử thì mới hả mối hận trong lòng!

Nói rôi chàng tạm biệt mọi người rồi quày quả ra đi, anh em nhìn theo mà ái ngại trong lòng nhưng cũng phần nào hả dạ vì thấy anh ta nói cũng trúng lòng mình...

Bẵng đi một thời gian, bỗng thấy anh ta thất thểu, bơ phờ quay lại, anh em xúm lại hỏi chuyện:

- Thế nào rồi? gặp được mụ Yellen không? xử được mụ chưa???

- Ôi giời!!! các bác biết không? Em tìm được đến chỗ mụ rồi, mà bên ấy nó xếp hàng còn đông gấp ngàn lần bên này các bác ạ, mà cả Tây lông, tây đen tây trắng rồi Âu, Phi, Mỹ, Á đủ cả, chờ đến lượt mình chắc chết già mất, thế là em lại quay về đây cho nó lành! À mà có bác nào còn giữ chỗ hộ em không nhỉ, cho em xin...

Thế là bà chủ tịcn Fed đáng kính vẫn còn sống.

-------------------

( DSDA = Dũng Sĩ Diệt Account )

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên