có ai chỉ trade duy nhất một sản phẩm và không cần dùng phân tích kỹ thuật mà chỉ trade theo tin.

có ai chỉ trade duy nhất một sản phẩm và không cần dùng phân tích kỹ thuật mà chỉ trade theo tin.

hoangle89

Member
6
6
tuy lần đầu mới viết bài trên diên đàn nhưng mình đã trade real cũng được một khoản thời gian tương đối lâu rồi. Phương châm của mình là chỉ tập trung 1 sản phẩm và vào lệnh theo tin tức từ thị trường. Chỉ dùng mỗi MA để đo mức độ biến động. Nếu có ai cùng phong cách như mình thì vào thảo luận, trao đổi cho vui.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Nghe có vẻ đơn giản và dễ thực hành theo. Nếu có thể bạn hãy chia sẻ phương pháp của bạn đang trade để ae cùng học hỏi. Cảm ơn bạn!

tuy lần đầu mới viết bài trên diên đàn nhưng mình đã trade real cũng được một khoản thời gian tương đối lâu rồi. Phương châm của mình là chỉ tập trung 1 sản phẩm và vào lệnh theo tin tức từ thị trường. Chỉ dùng mỗi MA để đo mức độ biến động. Nếu có ai cùng phong cách như mình thì vào thảo luận, trao đổi cho vui.
mình chỉ dung MA 55 voi 100 a bạn

Nghe có vẻ đơn giản và dễ thực hành theo. Nếu có thể bạn hãy chia sẻ phương pháp của bạn đang trade để ae cùng học hỏi. Cảm ơn bạn!
cách của mình phụ thuộc vào kinh nghiệm là chủ yếu vì mình chỉ tập trung vào tin tức để dự đoán dài hạn rồi cứ theo xu hướng đó mà quất thôi. Mình thậm chí còn ko quan tâm thời điểm vào lệnh nữa là, chỉ cần giá còn nằm trong khoản dự báo là cứ quất nhiệt tình.

Mình thì chỉ chiến duy nhất cặp AUDUSD. Xài EMA 60 và EMA 120 + ZigZag cho biểu đồ H1. Mình thì k phụ thuộc nhiều vào tin tức mà chủ yếu theo PTKT

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 5 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 34 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 112 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 478 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,062 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,786 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên