Có ai đang giao dịch bằng Robot (AE) tự động không?

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi Giao dịch Forex, 16/10/2020.

1. Mình đang tìm hiểu về robot forex tự động, và biết là nó sẽ được lập trình vào trong các phần mềm như MT4, MT5, hay Ctrader hỗ trợ nhà đầu tư luôn. Không biết là ở đây có bạn nào đang sử dụng Expert Advisor hay không nhỉ?
    afiverr_res.cloudinary.com_images_t_main1_q_auto_f_auto_q_auto697c96ebe24ac9b9be4041d3c7ac9581.
    Mình đọc thì thấy bài viết này nói về robot forex trade tự động khá nhiều ưu điểm, nhưng sự thật có như vậy không các bác.

Sách hay cho anh em tham khảo: Fibonacci Trading

Fibonacci Trading là một trong những quyển sách tiêu biểu về chủ đề Fibonacci mà anh em nên tìm đọc

Thông tin tác giả

Mình là 1 trader và cũng đam mê viết blog, nếu anh em trader nào có nhã ý có thể xem qua thông tin của mình: http://brokerreview.net/vi
    Website: http://brokerreview.net/vi
    Thêm thông tin
    Đang tải...
  2. Dùng AE vừa đỡ thời gian canh chart (nhất là về đêm hoặc trailing), vừa đỡ ảnh hưởng tâm lý, còn có thể dễ dàng backtest trong khoảng thời gian lớn, chỉ cần có một chiến lược giao dịch tốt và code thật chuẩn theo chiến lược đó là ok.
    Mình nhận code AE MT4/MT5 theo yêu cầu nhé. Telegram @LeHieu91

3. Bên quỹ mình giao dịch chủ yếu bằng EA. Điều kiện chạy tốt là chiến lược ngon và MT4 sàn phải đủ khỏe. Spread và các loại phí khác cũng là điểm bạn cần cân nhắc để chọn sàn khi xác định trade bằng EA nhé

4. EA kiếm được tiền sao phải bán hoặc cho thuê ? Bạn trả lời được câu này thì sẽ biết mình có cần hay không liền à .

5. Cũng tùy mà bác. Thị trường này nó rất rộng, việc có thêm một vài người sử dụng cùng một phương pháp giao dịch ko hề ảnh hưởng đến người nghĩ ra nó. Cách quản lý vốn và EA mới là quan trọng. Hệ thống giao dịch nó cũng như nhau, bác dùng Indicator hay PA cũng thế thôi. Rất nhiều người học cùng một loại kiến thức, dùng cùng Indicator giống nhau và PA tại sao vẫn có người thắng, người thua?
    Những người khuyên mọi người tự học tự xây dựng phương pháp từ con số 0 và đừng nghe ai trong thị trường này đa phần đều có ác ý, có những người sinh ra không phải để trade và họ cần có người giúp, bất kỳ ngành nghề nào cũng vậy. Không phải cứ cố học là sẽ giỏi :) Tỷ lệ chiến thắng trong thị trường thấp, nếu càng có nhiều con gà thì cơ hội thắng của mình càng cao có đúng không nào?

6. mình đang sử dụng, 2 tháng rồi lợi nhuận rơi tầm 4%, ko biết đi lâu dài được hay ko, nhưng thấy nó trade theo hướng an toàn và có người canh bot nên cũng tạm ổn, đỡ phải đau đầu theo dõi, còn bỏ ra 100$ trade tay cho vui. Hiện tại đang tạm tắt chờ qua cuộc bầu cử rồi chạy tiếp.

7. mình có 1 ông bạn làm IT và ống đam mê giao dịch forex nên đã tự tay code phần mềm auto trade và đặt lệnh các kiểu luôn

8. đó cũng là 1 trong những hình thức kiếm tiền từ forex mà bác, nó chỉ giúp bạn giảm thiểu phần nào giao dịch bớt cực, không cần ngồi trước màn hình nhiều giờ thôi chứ chắc gì nó đã mang đến cho trader hiệu quả thực tế.

9. Mình có nói EA vô dụng đâu Bác , mình chỉ nói là nếu EA kiếm được tiền thì sao họ phải bán và cho thuê thôi ?
    Nếu EA mình tự viết ra theo phương pháp của mình thì câu chuyện nó đã khác rồi bác .

Bình luận mới nhất

• to chau trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 29,282 Xem / 267 Trả lời
  • CơmNgonHơnPhở trong Chuyện bên lề 212 Xem / 4 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...
    0