Có ai trade như em không ạ?

Bac
Kiểu này đúng thực sự là cách vỗ béo cực tốt cho broker. Em cũng làm 1 con EA scalping dạng này, cấu hình có tăng giảm đôi chút so với bạn này luôn. Cho chạy 1 ngày thì profit là hơn 300$ mà commission thì đến 289$ vì dùng ECN. Em cứ cắm đấy cho nó kiếm tiền trà đá, cũng vui. Cơ bản là được free mấy cái VPS :D

View attachment 54710

Con này winrate rất thấp, chỉ khoảng 30-35% thôi vì code nghịch chứ cũng chưa tối ưu gì.
s bác dùng robot ah e đánh toàn vị thua ko ah, bác có thể share cho e được ko

Bac

Không share đâu bạn :D đùa chút thôi chứ cái này tôi code vui, đang còn chưa qua forward test nữa, hiện tại chưa dùng được đâu, dùng là cháy tk như chơi đó :D giờ đang nhìn đỏ cả dọc như này đây

Mình thì không thích scalping vì 2 lý do chính:
1. Tốn nhiều phí spread + commission
2. Áp lực cao
Ngoài ra cảm nhận cá nhân mình thấy scalping giống cờ bạc hơn

Scalping so demo vs live khác nhau xa lắm - swing so demo vs live thì còn tạm đc - do phí và tâm lý là khác nhau - mình đoán vậy - vì mình cũng là newbie - ms trong thị trường có 2 năm à! :p - kinh nghiệm thì chẳng có gì chia sẻ vì .... người ta chia sẻ đầy cả rồi - y như vậy y như vậy đó - nói đi nói lại cũng mấy ý đó thoi :eek: nhiều người nói quá roi - mình nói lại thành ra lại là ăn cắp ý tưởng ko ghi nguồn khụ khụ :eek:

Như này, theo em thì ai thích trade bằng cách nào và phù hợp với cách trade nào thì cứ trade bằng cách đó miễn sao có lợi nhuận là được. Swing hay Scalping,... thì miễn sao có lợi nhuận là oke tuốt, kể cả com hay spread cao vỗ béo cho sàn nhiều nhưng lại có lợi nhuận đều đặn thì cứ thế mà trade! Mấy ông cứ nhận xét swing thế này scalp thế kia thì chẳng khác nào đang so sánh giữa TA vs FA :cool: Người ta phân ra các loại trader đâu phải dùng để so sánh giữa loại này với loại kia đâu! Có hiệu quả hay không là do người đó, chính con người đó trade như thế nào chứ không phải do scalp hay swing!
p/s: Các bác ném đá ông thớt quá em thấy tội :p

Bac

Bác thích Robot hả? Mình sử dụng 1 con Robot Scalping gầy dựng 2 tháng được 12k, trong vòng 3 ngày do cảm xúc ko tốt nên vô lệnh tay 3 - 5 lot nên cháy tk luôn :( Giờ set up quản lý vốn tốt nên chắc ko bị tình trạng này :) Thích mình share về chơi trên tk Demo :)

Đính kèm

615.8 KB · Xem: 1

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên