Có chút vấn đề với FXTM

Có chút vấn đề với FXTM

Có chút vấn đề với FXTM

congtien

Member
9
3
Bác nào giải thích hộ em cái, sao cái order 1018856644 lại bị hit trúng trong khi giá trong chart chưa chạm đến, em đánh dấu bằng vòng tròn đỏ, bạn hỗ trợ bên FXTM có gọi và giải thích cái chart trên màn hình chỉ là cái chart, giá chính xác thì phải coi bid và ask vào thời điểm đó. Vậy rút cuộc cái nào là chính xác ?

Thật khó hiểu.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bác nào giải thích hộ em cái, sao cái order 1018856644 lại bị hit trúng trong khi giá trong chart chưa chạm đến, em đánh dấu bằng vòng tròn đỏ, bạn hỗ trợ bên FXTM có gọi và giải thích cái chart trên màn hình chỉ là cái chart, giá chính xác thì phải coi bid và ask vào thời điểm đó. Vậy rút cuộc cái nào là chính xác ?

Thật khó hiểu.
dãn spread. nó trap bác ấy mà :oops:

Buy với giá Ask, Sell giá Bid. Nến trên chart chỉ thể hiện giá Bid nên bạn thấy giá chưa chạm đến lệnh Buy.

Thật khó hiểu.
Chính xác là bạn phải xem biểu đồ lúc đó, xem bid ask ra sao. Bạn sell giá bid nên SL sẽ là giá ask. Nếu bid lên sát như này thì khả năng ask đã chạm SL là đúng.

cái order bị dính là đó em buy stop ạ
Buy stop thì dính giá ask là đúng luôn

Bạn có hiểu biết gì về bid/ask và spread chưa? Nếu có thì bạn sẽ hiểu được cái này thôi

Ngoài ra đối với các Broker dùng spread biến thiên thì việc co dãn spread là chuyện bình thường. Spread thường dãn rộng ra trong những lúc thị trường thiếu thanh khoản hoặc lệch 1 phía

Buy với giá Ask, Sell giá Bid. Nến trên chart chỉ thể hiện giá Bid nên bạn thấy giá chưa chạm đến lệnh Buy.
em mới tập tểnh vào cửa nên không rõ thế nào, em có tk bên IC cũng set order này nọ mà không bao giờ bị dính lệnh kiểu lơ lửng trên không như vậy nên đang hoang mang, thắc mắc.

em mới tập tểnh vào cửa nên không rõ thế nào, em có tk bên IC cũng set order này nọ mà không bao giờ bị dính lệnh kiểu lơ lửng trên không như vậy nên đang hoang mang, thắc mắc.
Bạn cứ tìm hiểu bid ask spread đi sẽ hiểu thôi. Đây là kiến thức cơ bản cần nắm trước khi live trade, không bị thịt lại không biết vì sao đó

cùng một loại cặp tiền nhưng spread mỗi sàn khác nhau, cùng một sàn nhưng tùy loại tk mà spread khác nhau ( standar khác ECN), cùng một tk nhưng spread ở mỗi thời điểm khác nhau có thể khác nhau ( tối khác, sáng khác), đôi lúc nó giãn gấp đôi gấp ba lúc bình thường, càng tìm hiểu kỹ cái vụ spread thì càng thấy muốn treo...niêu.

Có cách nào để biết giá ask ở một thời điểm trong quá khứ không vậy mọi người ?

Chào anh
Anh hãy liên lạc nhân viên hỗ trợ tại công ty. Nhân viên đó sẽ hướng dẫn anh cách kiêm tra ngay trên hệ thống của anh vào thời điểm anh có câu hỏi.Tuy nhiên nếu anh vẫn chưa thấy hoàn toàn hài lòng, anh hãy hỏi nhân viên cách thức viết email và để anh ta chuyển đến phòng giải quyết khiếu nại chính thức của công ty. Trong vòng 3-5 ngày làm việc công ty sẽ có email trả lời anh chính thức từ phòng giải quyết khiếu nại khách hàng.
Chân thành cám ơn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên