Có công cụ hay phương pháp nào để loại bỏ vùng giá sideway không anh em?

ltdunghb

Member
6
2
Mình đang phát triển một EA gd, nhưng khi vào vùng sideway thì thường fail lệnh. Đang loay hoay không biết dùng phương pháp hay indicator nào loại bỏ được vùng side anh em giúp mình với.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Nếu là EA thì đếm các đỉnh và đáy trong một khoảng giá nào đó, nếu quá nhiều đỉnh và đáy thì là SW. Và không vào lệnh.
Nhưng vấn đề là chỗ nó đang trend đẹp mình vào lệnh cái thì nó lại SW :))
Nó đã diễn ra thì nhìn biết luôn nó sw khỏi cần ea đếm :) . T có con ea mà nếu gặp sw thì 1 buổi ln tăng vài chục % nhưng lâu dài vẫn thua vì chẳng thể biết khi nào nó sẽ chạy mạnh

Với kinh nghiệm ít ỏi quả mình có thể nhận biết giá sứ thực tế như sau: cấu trúc giá khung lớn hơn khung giao dịch có đểm cao và thấp nhất, giá thường chạy ko có xu hướng trong đó. Nếu bạn dùng MACD thấy khối lượng rất bé hai đường signal loanh quanh O, hay RSI cũng thế giá thường loanh quanh ở 50

RSI e loại vùng 40 - 60 ko gd
ADX e loại vùng dưới 25
Em thử rồi vẫn bị nhiễu các bác ạ.

Mình đang phát triển một EA gd, nhưng khi vào vùng sideway thì thường fail lệnh. Đang loay hoay không biết dùng phương pháp hay indicator nào loại bỏ được vùng side anh em giúp mình với.
đùa gì chứ bác viết EA mà muốn tách vùng sideway ra ko dễ đâu, khi nào nó hình thành xong vùng sideway thì bác mới biết nó là vùng sideway còn tín hiệu của bác đi trước khi vùng sideway hình thành thì làm sao tách ra dc, dùng mắt cộng với kinh nghiệm kỹ năng thôi, mấy cái chỉ báo xác định vùng sideway cũng ko chính xác đâu, chưa có lý thuyết nào xác nhận hay chứng mình được RSI trong vùng 40 - 60 hay ADX dưới 25 là sideway cả, đừng dùng lung tung còn hại hơn

Bác này tìm chén thánh. EA follow trend sẽ chết trong sideway ăn đậm trong trend. Giờ mà loại được sideway thì chén thánh còn gì nữa :rolleyes:.

đoán SW cũng như đoán cái khác, có lúc đúng lúc sai, quan trọng là chiến thuật của bác phải có tính an toàn theo kiểu: trúng thì ngon, sai thì có thể thoát ra mà k thiệt hại gì lớn thì OK. Còn nếu bác đi tìm 1 cách để biết trc chính xác 100% SW mà nếu đoán sai sẽ cháy tk thì nên bỏ ý định đi.
Trc em thấy ở đâu quên rồi có bác nào sài con EA bẫy giá mà nếu SW lâu quá thì nó cháy. Nếu cố tìm cách tránh SW để sài con này thì nên bỏ đi nhé.

KHÔNG TRÁNH ĐƯỢC ! Tốt nhất là gán vùng đó vào một xu hướng , coi vùng đó như là một giai đoạn XH có biến động nhỏ và chấp nhận như là một giai đoạn chuyển tiếp sang XH khác !
Đúng vậy, đừng cố loại bỏ nó mà hãy chấp nhận sống cung với nó :D

KHÔNG TRÁNH ĐƯỢC ! Tốt nhất là gán vùng đó vào một xu hướng , coi vùng đó như là một giai đoạn XH có biến động nhỏ và chấp nhận như là một giai đoạn chuyển tiếp sang XH khác !
Ý của bạn coi Sideway như một phần của xu hướng tức là phải nâng timeframe lên rồi, mà nâng lên lại có sideway của timeframe mới.

Tóm lại là không thể biết nó là trend khi đã gần hết trend và sideway chỉ gọi là sideway khi đã chạy khá lâu.

Chính vì vậy nên trading mới khó, hầu hết các pp đều giả định thị trường có xu hướng thì pp đó mới làm việc.

Mà nói thật nếu biết chắc thị trường có xu hướng thì có thể vứt bỏ toàn bộ các pp hiện có, chỉ cần thấy giá về dưới 50% Fibo thì Buy kiểu gì chả thắng, bày ra cả mớ lý thuyết có dùng được mấy đâu.

Nếu là EA thì đếm các đỉnh và đáy trong một khoảng giá nào đó, nếu quá nhiều đỉnh và đáy thì là SW. Và không vào lệnh.
Nhưng vấn đề là chỗ nó đang trend đẹp mình vào lệnh cái thì nó lại SW :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên