Cô giáo Việt mất nửa tài sản vì đầu tư hưởng lãi suất cao trúng quỹ Bitcoin lừa đảo

Cô giáo Việt mất nửa tài sản vì đầu tư hưởng lãi suất cao trúng quỹ Bitcoin lừa đảo

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,667
154,080
Sáng nay, chúng ta có một mục khá nóng là Nhờ anh em tư vấn cho bạn gặp khó khăn tiền bạc muốn giao dịch Forex. Mục này được mở ra nhằm xin lời tư vấn của anh em cho 1 bạn nữ đang kẹt tiền nhưng lại muốn kiếm tiền bằng forex. Nhiều anh em đã comment và có comment của bạn @huonghuy đã đem đến cho cộng đồng TraderViet thêm 1 bài học nữa về việc đầu tư vào các quỹ trả lãi trên trời. Xin được trích comment của bạn

Ngại nói ra các bác lại bảo tham thì ráng chịu nhưng Bác Huy mở lời thì minh cũng xin chia sẽ vài dòng.

Mình biết đến quĩ Truckcoin này cách đây vài tháng qua các chị em đồng nghiệp trong trường. Có một chị mời chơi với lãi suất lên đến 25% (chắc là 25% 1 tháng) kèm lời bảo lãnh là chị nằm trong hội đồng quản trị nên có thông tin gì chị sẽ báo nên mọi người tin tưởng. Thấy rất nhiều người đầu tư lớn vài chục nghìn đô để được thưởng xe hơi nên mình cũng rút tiết kiệm gửi vào. Mọi việc từ mua BTC để đầu tư và trả lãi đều qua người khác. Mình hoàn toàn mù mờ không có chút thông tin gì mà chỉ tin tưởng đồng nghiệp với nhau. (Thế mới dại chứ)Tháng đầu thấy có lãi trả về nên lại tham rút tiền đầu tư tiếp. Được thêm tháng thứ 2 trả lãi xong là nó sập. Hỏi chị đồng nghiệp thì chị ấy bảo đừng suy nghĩ về nó nữa mà chẳng buồn nhìn mình. Thế là mất 10K. Nghe mất nữa tài sản thì có vẻ to nhưng thật sự với đồng lương giáo viên của một cái trường CĐ bé tí như mình thì đó là sự thật. Rất nhiều chị em trong trường đều mất tiền nên giờ chỉ biết an ủi nhau thôi chết thì chết chung cho nó vui:(. Giờ mới biết là chẳng phải quĩ đầu tư của Anh quốc gì đấy mà là của Việt Nam vẽ ra để lừa nhau. Quá đau nên mình bắt đầu tìm hiểu về đồng tiền ảo, Mon men vào diễn đàn theo dõi các bài phân tích Bitcoin tính đầu tư. Nhưng thú thiệt là chưa dám manh động gì.
[TBODY] [/TBODY]
Link comment xem tại đây

Đọc xong nghe xót xa thật. Tiết kiệm được ít tiền mà gặp bọn thất đức này. Tôi mà là bạn thì chắc tôi xử luôn bà chị gì đó nằm trong hội đồng quản trị. Con mẹ đó thật không chửi thề không được.

Chẳng ai trách bạn cả vì con người chẳng ai hiểu biết hết được, nhất là các bạn làm cách ngành nghề truyền thống, ít tiếp xúc với các thông tin mới, công nghệ mới. Các bạn dễ bị bọn lừa đảo làm cho hoa mắt bởi các từ ngữ hoa mỹ và lãi suất trên trời. Nào là công nghệ 4.0, nào là bitcoin, nào là fintech. Cuối cùng, tiền đâu không thấy, chỉ thấy mất cả vốn

Ở trong cái trò chơi forex và các trò chơi đầu tư tại Việt Nam trong vòng 10 năm qua, tôi chốt lại là Chỉ có người Việt lừa người Việt thôi, không có tây tàu nào đâu. Bọn hay mặc vest, hay trích dẫn danh ngôn, hay trích dẫn phật pháp chính là bọn mà anh chị em cần phải cẩn thận nhất.

Đôi lời xin chia sẻ vì đọc thấy hoàn cảnh của bạn @huonghuy gặp phải lũ khốn nạn

Có anh em nào tư vấn cách xử vụ này không?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
anh huy sửa tiêu đề lại kìa, bị lỗi chính tả : không phải " mấy" mà là "mất". hi

Cảm ơn bác Huy đã cho mình lên trang nhất luôn:).
Thât ra vài dòng cũng không thể nói hết được vấn đề. Mình thì chẳng mơ đi xe hơi vì chỉ có ít tiền không đủ lãnh thưởng. Chỉ nghĩ gửi hai, ba tháng rồi rút thôi nhưng hóa ra mình là những người sau cùng nộp vào. Giờ trách bà chị kia thì cũng do mình tự quyết định chơi chứ người ta có ép buộc mình đâu. Hơ hơ, nhưng mà bà ấy lại còn khoe giờ có 100 BTC giữ ví trữ lạnh nữa mới đau. Môi trường nhà giáo đa phần là những người hiền lành, cử xử cũng chừng mực nên có tức cũng không ai làm gì. Cũng chỉ nói vài câu rồi thôi.
Hiện đã có nhóm các nhà đầu tư nộp đơn kiện rồi. Còn chị em mình thì nghe ngóng xem thế nào chứ giờ liên quan đến công an rồi cơ quan, gia đình biết thì xong luôn. Toàn giấu chồng rút tiền đầu tư thôi.

giờ mấy thứ này nhan nhản, hôm trước tôi còn vừa thấy mấy cái hợp đồng dạn g tương tự, một công ty singapore , vừa vô là 50tr, gì mà là đầu tư vàng, tiền.. nhìn sơ là biết ...., mỗi tháng nó phát lại 5%, tự cười, đưa xong nó ù thì có mà qua sing kiếm nó chắc dc..
còn sàn thì trước có gặp thằng irontrade, 1 2 nó bảo à sàn của e ở anh, mà mình gg mãi ko thấy cái trang web nào bằng tiếng anh , chỉ có mỗi trang tiếng việt có ghi cái địa chỉ ở anh.. tôi còn chẳng buồn tra giấy phép của nó, quăng ý nghĩ về nó lên 9 tầng mây ngay và luôn.
tốt nhất tiền của mình, tự mình quản lý, tự mình kinh doanh, mất thì tự mình chịu, dc thì tự mình hưởng, ba cái trò ủy thác, nhất là ở VN, ko tin được ai cả. giao cho ngân hàng mà lắm khi còn bị luộc. mấy vụ gửi tiền ngân hàng bị ngân hàng luộc ở VN là có rồi đó.

Giống hệt ông bạn tôi, cũng làm giáo viên của 1 cái trường nhỏ, cũng bị tụi nào đó dụ đầu tư tiền ảo (nghe nói Hàn "Quất"), cũng may mà có tôi can ngăn kịp thời nên không nạp tiền vô tham gia, sau này thì lại đến phiên tôi bị (bởi một nhóm khác, nhóm mà ai cũng biết là ai đấy) :D

Dạo này ở Đà Nẵng cũng nở rộ phong trào đầu tư lắm. Có một nhóm xuất thân từ đa cấp đi xe hơi, mặc vest rủ đầu tư công nghệ 4.0, trade coin rồi forex rồi BTC, ICO tùm lum đủ thứ. Bạn mình cù miết mà mình không thích vào.
Nói thẳng thì sợ mất lòng, đành giả nghèo, giả khổ cho qua chuyện :D

Dạo này ở Đà Nẵng cũng nở rộ phong trào đầu tư lắm. Có một nhóm xuất thân từ đa cấp đi xe hơi, mặc vest rủ đầu tư công nghệ 4.0, trade coin rồi forex rồi BTC, ICO tùm lum đủ thứ. Bạn mình cù miết mà mình không thích vào.
Nói thẳng thì sợ mất lòng, đành giả nghèo, giả khổ cho qua chuyện :D

Nhóm từng lừa tôi đó, đang triển khai ngoài miền Trung :D

P/S: Sắp tới sẽ mở 1 chi nhánh ngoài HUẾ.

Phàm việc gì mình hiểu thì mình làm. Khơi khơi đưa tiền cho họ rồi nhận lại % theo ngày hay tuần là thấy bưa rồi.
Thấy xung quanh mình người bị lừa nhiều lắm luôn đó. Mà nó lừa những người giàu thì chớ, toàn lừa người nghèo không. Ăn vậy cũng được sao? Haizzz

Phàm việc gì mình hiểu thì mình làm. Khơi khơi đưa tiền cho họ rồi nhận lại % theo ngày hay tuần là thấy bưa rồi.
Thấy xung quanh mình người bị lừa nhiều lắm luôn đó. Mà nó lừa những người giàu thì chớ, toàn lừa người nghèo không. Ăn vậy cũng được sao? Haizzz

Tụi nó cũng nhắm đến người giàu đó nhưng đa số những người giàu đều từ bàn tay trắng trở nên giàu có, họ từng trải nhiều nên có nhiều kinh nghiệm và họ cũng hiểu được kiếm tiền khó dễ thế nào, vì thế khó bị mắc câu, trừ những người giàu 1 đêm như trúng vietlott thì không bàn. :D

Còn những người nghèo hoặc xém nghèo thì mê lắm, tự dưng đang đau khổ không lối thoát bổng nghe ai nói có thể cứu vớt cuộc đời cũng vui chứ, xem họ như đấng cứu thế mà tôn thờ :p

Cảm ơn bác Huy đã cho mình lên trang nhất luôn:).
Thât ra vài dòng cũng không thể nói hết được vấn đề. Mình thì chẳng mơ đi xe hơi vì chỉ có ít tiền không đủ lãnh thưởng. Chỉ nghĩ gửi hai, ba tháng rồi rút thôi nhưng hóa ra mình là những người sau cùng nộp vào. Giờ trách bà chị kia thì cũng do mình tự quyết định chơi chứ người ta có ép buộc mình đâu. Hơ hơ, nhưng mà bà ấy lại còn khoe giờ có 100 BTC giữ ví trữ lạnh nữa mới đau. Môi trường nhà giáo đa phần là những người hiền lành, cử xử cũng chừng mực nên có tức cũng không ai làm gì. Cũng chỉ nói vài câu rồi thôi.
Hiện đã có nhóm các nhà đầu tư nộp đơn kiện rồi. Còn chị em mình thì nghe ngóng xem thế nào chứ giờ liên quan đến công an rồi cơ quan, gia đình biết thì xong luôn. Toàn giấu chồng rút tiền đầu tư thôi.

1. Bị lừa nhiều thì đang bận trốn nợ.
2. Bị lừa ít thì thôi bỏ qua, không muốn gây thêm phiền phức.
3. Sợ chồng biết, ba biết, mẹ biết, gia đình biết.
4. Sợ vạch áo cho thiên hạ xem lưng.
.v.v...
Tóm lại là hầu hết các nạn nhân đều có 1 điểm chung là không báo công an.

Và tụi lừa đảo thì vẫn cứ ung dung ngoài vòng pháp luật, thỉnh thoảng đổi tên cty, đổi địa điểm và "nâng cấp" tính năng sản phẩm. :D

1. Bị lừa nhiều thì đang bận trốn nợ.
2. Bị lừa ít thì thôi bỏ qua, không muốn gây thêm phiền phức.
3. Sợ chồng biết, ba biết, mẹ biết, gia đình biết.
4. Sợ vạch áo cho thiên hạ xem lưng.
.v.v...
Tóm lại là hầu hết các nạn nhân đều có 1 điểm chung là không báo công an.

Và tụi lừa đảo thì vẫn cứ ung dung ngoài vòng pháp luật, thỉnh thoảng đổi tên cty, đổi địa điểm và "nâng cấp" tính năng sản phẩm. :D
tôi thấy bọn này cũng rất giỏi mới lừa dc người ta móc tiền trăm tiền tỉ ra chứ ko phải vừa đâu. Kiểu như chú khương nguyễn duy ý giờ này mình nghĩ chú ý cũng đang no bụng nên đang nghỉ mát ở đâu đó rồi vài bữa nữa về lại tiếp tục công việc.........Tôi thì luôn xem các chú này như những người đầu bếp tài ba lỗi lạc ko cần chút bằng cấp nào cả nhưng dù là doanh nhân hay luật sư hay sinh viên hay bà nội trơ ko cần biết la ai cứ miễn là có tiền thì lập tức các chú biến thành .....gà quay gà chiên nước mắm, hay vịt tiềm , vịt hấp vịt nướng bắc kinh rồi đánh chén hết mà cấm có ai làm gi dc mới hay chứ .:D:D:D:D:D

tôi thấy bọn này cũng rất giỏi mới lừa dc người ta móc tiền trăm tiền tỉ ra chứ ko phải vừa đâu. Kiểu như chú khương nguyễn duy ý giờ này mình nghĩ chú ý cũng đang no bụng nên đang nghỉ mát ở đâu đó rồi vài bữa nữa về lại tiếp tục công việc.........Tôi thì luôn xem các chú này như những người đầu bếp tài ba lỗi lạc ko cần chút bằng cấp nào cả nhưng dù là doanh nhân hay luật sư hay sinh viên hay bà nội trơ ko cần biết la ai cứ miễn là có tiền thì lập tức các chú biến thành .....gà quay gà chiên nước mắm, hay vịt tiềm , vịt hấp vịt nướng bắc kinh rồi đánh chén hết mà cấm có ai làm gi dc mới hay chứ .:D:D:D:D:D

Công nhận, GIỎI, chẳng qua là chọn con đường tà đạo, lừa người.
Lừa đảo cũng có kẻ dở người tài mà.
Dở thì hoạt động 1 mình, dùng mấy trò lạc hậu, không biết cách "hối lộ" nên sớm bóc lịch

Tài thì hoạt động có tổ chức, ăn mặc sang trọng, tổ chức hội thảo ở khách sạn 4~5 sao, mời nghệ sĩ uy tín vào ngồi ghế đầu, có văn phòng luật sư đằng sau hỗ trợ lách luật :D

Day la nhung cau noi toi da tung nghe : " em cung la nguoi viet nam ". (Y noi toi se ko lua chi dau ...)
Chu tich tap đoạn onecoin bat chung ta phai giau va rui ro duy nhat la đen thang 2/2018 onecoin chi tang co 100 lan!!?? ( nay lai co thềm dong firstcoin nua ...)
Toi nghiệp cho nhung nguoi gia ko biet du thong tin cu bi het nguoi nay đen to chuc no dung loi ngon ngọt chieu du lam giau thanh nghèo...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên