Có một ngân hàng quốc tế dự báo FOMC sẽ tăng lãi suất vào ngày mai

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,346
Cuối cùng thì cũng đến FOMC tháng 9 và chúng tôi (ngân hàng Barclays) tin rằng FED sẽ nâng lãi suất lên vào ngày mai.

Mấy dữ liệu kinh tế tuầnn trước khá hỗn độn, bao gồm cả bán lẻ gây thất vọng, nhưng bù vào là CPI chỉ lạm phát lại ngon. Bên cạnh đó, có vài ông thành viên hội đồng FOMC là Brainard và Tarullo lại phát biểu khá "mềm" (dovish - nghiêng về hướng giữ nguyên hoặc hạ lãi suất), làm cho thị trường nghiêng ít hơn về khả năng tăng lãi suất, chỉ có tầm 20% đặt cược cho kèo tăng lãi suất này. Tuy nhiên, chúng tôi (ngân hàng Barclays) cho rằng kèo tăng lãi suất có khả năng cao hơn những gì thị trường đang đánh giá, và điều này khiến USD mạnh hơn nếu FED nâng lãi suất thật.

Nếu FOMC giữ nguyên lãi suất, những thành viên muốn tăng lãi suất sẽ lại "cất tiếng" mạnh mẽ hơn cho khả năng tăng lãi suất trong tháng 12. Điều này khiến USD khó mà giảm sâu được.

Thị trường cũng sẽ đặt chú ý vào các mục tiêu kinh tế cập nhật của hội đồng FOMC. Biểu đồ dot-plot có thể cho thấy khả năng giảm 0.25% - 0.50% trong lộ trình chính sách mới, theo chúng tôi dự đoán. Chúng tôi nghĩ đa số thành viên FOMC sẽ thấy rằng điều kiện hiện tại chỉ hỗ trợ 1 lần tăng lãi suất cho năm nay, và lộ trình chính sách mới cũng sẽ giảm mục tiêu lãi suất xuống tại các năm 2017 và 2018 (tức là mức lãi suất dự báo sẽ không cao trong tương lai như các kỳ dự báo trước của FOMC). Nhìn chung, điều này không tác động quá nhiều

Tổng kết lại, chúng tôi dự báo FED sẽ nâng lãi suất lên 0.25% đêm nay

Nguồn Efxnews

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bác Dương Huy có theo ngân hàng này không, kèo này là 1 ăn 1000 đó :D

Bac Duong Huy ơi , Có thể cho em xin số phone không ạ ?? em đang gặp vấn đề rất nghiêm trọng về Forex . Xin bác ít phút để chia sẻ . chân thành cảm ơn bác !

Bac Duong Huy ơi , Có thể cho em xin số phone không ạ ?? em đang gặp vấn đề rất nghiêm trọng về Forex . Xin bác ít phút để chia sẻ . chân thành cảm ơn bác !

Bạn cứ gửi tin nhắn qua diễn đàn giúp mình nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên